Rất mong mọi người giúp đỡ

lion

Đại Tá
Chơi bóng bàn cũng đc 1 năm. Lối chơi của em là gò , giật . em đánh được 2 bên. Em đang tính lên đời . Em đang phân vân giữa
1.Viscaria SP ALC
2.Timoboll ZLC
3.Joola zqiu hao 90
Lựa chọn này mang tính chất lâu dài
Vậy nhờ các bác các tiền bối đã trải nghiệm tư vấn giúp em nên chọn cốt nào và sử dụng với mặt gì để có sự kết hợp tốt .
Em cảm ơn
Em không tin mấy ông nói "anh chỉ chung thủy với em" hay "anh chỉ có em là vợ duy nhất" nhé, vì chỉ được một thời gian rồi lại đổi chác, ai may mắn thì tìm được cây vợt (cốt + mút) phù hợp nhất với mình, vậy mà vẫn cứ đổi chác lòng vòng rồi lại quay về combo đó, như em :) Đổi mãi, đến Super ZLC rồi cuối cũng vẫn thấy Viscaria + Rakza 7 là hợp với mình nhất! Trong vòng 2 năm mà cũng đổi đến 5 cây Viscaria rồi đấy, Take có, China có, Nhật có, rồi thấy vẫn thế thôi!

Còn nếu bác chủ thớt mà chỉ chơi tự phát (đánh 1 năm thì em xin phép nói bác vẫn còn ở trình thấp) nên cốt gì, mút gì không thật sự ý nghĩa với bác đâu vì bác chưa đủ trình độ để cảm nhận, kiểm soát và phát huy được cái hay của cốt vợt. Tốt nhất là đầu tư học thầy tử tế tầm 2 buổi/tuần trong (tối thiểu) 3-5 tháng sẽ có thể hiểu rõ nhất mình nên dùng cốt nào, nên đánh đấm kiểu gì hơn là nghe em và các ae trên diễn đán phán vì nhiều khi bản thân bọn em cũng còn chả hiểu nổi mình nữa là người khác (bác) mà tư với vấn :)

dammebongban

Trung Uý
2 hoặc 3
1 tương đối khó chơi bác ạ
Em từng chơi cả 3 cây rồi
Boll z và zhou dễ đánh hơn. Zhou êm hơn boll, kê chặn khá là thích. Boll tốc độ nếu e nhớ k lầm thì nhanh hơn zhou. Sp vis cứng và khô, khó kết hợp với mút cứng như H3 hoặc D09c. Cùng là sp alc nhưng con sp vis đánh khác hẳn zhou 90. Cầm D05 gắn sp vis thì vẫn ổn bác ạ. Zhou thì giá trị thương hiệu k bằng bọn bty nhưng e thấy khá là ngon. Nhưng hiện tại stiga có 1 cây inspira cấu trúc và cảm giác 1 9 1 10 với cây zhou này mà có 3 củ thôi. Nên bác cân nhắc :D. Còn mua để trải nghiệm k hợp bán lại thì nên mua boll z trước. Bác ở Hn khu Hai Bà Trưng có thể inbox e cho mượn thử vợt đánh một lúc. Phối hợp mút thì tùy rơ bác. K nhất thiết phải lắp Dignics hay Ten. Có thể tham khảo dòng mới ra của Donic hoặc Dynaryz của Joola, hiệu năng được tầm 90%. Giá mềm hơn chút.
Zqh 90 mới giờ thấy shop báo 3.8 ÷ 4.0tr nhé bác.

Changanuong

Thượng Sỹ
Em không tin mấy ông nói "anh chỉ chung thủy với em" hay "anh chỉ có em là vợ duy nhất" nhé, vì chỉ được một thời gian rồi lại đổi chác, ai may mắn thì tìm được cây vợt (cốt + mút) phù hợp nhất với mình, vậy mà vẫn cứ đổi chác lòng vòng rồi lại quay về combo đó, như em :) Đổi mãi, đến Super ZLC rồi cuối cũng vẫn thấy Viscaria + Rakza 7 là hợp với mình nhất! Trong vòng 2 năm mà cũng đổi đến 5 cây Viscaria rồi đấy, Take có, China có, Nhật có, rồi thấy vẫn thế thôi!

Còn nếu bác chủ thớt mà chỉ chơi tự phát (đánh 1 năm thì em xin phép nói bác vẫn còn ở trình thấp) nên cốt gì, mút gì không thật sự ý nghĩa với bác đâu vì bác chưa đủ trình độ để cảm nhận, kiểm soát và phát huy được cái hay của cốt vợt. Tốt nhất là đầu tư học thầy tử tế tầm 2 buổi/tuần trong (tối thiểu) 3-5 tháng sẽ có thể hiểu rõ nhất mình nên dùng cốt nào, nên đánh đấm kiểu gì hơn là nghe em và các ae trên diễn đán phán vì nhiều khi bản thân bọn em cũng còn chả hiểu nổi mình nữa là người khác (bác) mà tư với vấn :)
Thế thì chắc bác chưa gặp t r, 7-8 năm nay t mới chơi có 3 cái cốt, DHS PG7, Viscaria, tới bây giờ mới đổi sang Sp Vis (vì lúc đầu ko biết mua, múc ngay con 95gr nên mới phải đổi con khác nhẹ hơn, giờ chơi combo 188gr). ALC +tàu(dig09)+ten05 là chân ái của cuộc đời t rồi =)))

bachikho

Đại Tá

tốt nhất vẫn là tự mình thử nghiệm và rút ra chứ cứ nghe người khác nói roài lúc mình tự thử kiểu j cũng thấy "sao méo đúng như nói nhỉ" :D

lion

Đại Tá
Thế thì chắc bác chưa gặp t r, 7-8 năm nay t mới chơi có 3 cái cốt, DHS PG7, Viscaria, tới bây giờ mới đổi sang Sp Vis (vì lúc đầu ko biết mua, múc ngay con 95gr nên mới phải đổi con khác nhẹ hơn, giờ chơi combo 188gr). ALC +tàu(dig09)+ten05 là chân ái của cuộc đời t rồi =)))
Có thật không đấy ạ, em là em khó tin lắm, mấy anh chơi bóng bàn rất hay đổi vợ :)

Changanuong

Thượng Sỹ
thấy trên diễn đàn bên FB có rộ lên cái clip đo tốc độ giật bóng của Fangbo là 88km/h xong 1 đống bác nhảy vào khịa ko bằng player nào đó ở VN là sao nhể. Ae nào hóng dc ko :v

Thái Khang

Trung Uý
thấy trên diễn đàn bên FB có rộ lên cái clip đo tốc độ giật bóng của Fangbo là 88km/h xong 1 đống bác nhảy vào khịa ko bằng player nào đó ở VN là sao nhể. Ae nào hóng dc ko :v
Nghe nói Tilong vừa được thế giới chứng nhận tốc độ banh nhanh nhất thế giới gì đó.

Attachments

135.5 KB · Đọc: 43

Bình luận từ Facebook