Quả giao bóng thần sầu của bác Chinh nem tai

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Mấy cậu thanh niên chế clip về quả giao bóng thần sầu (phủi) tạo nên thương hiệu bác Chinh nem tai. Đối thủ là tay vợt trẻ nghiệp dư có số má.
Ghi chú: Đây là giao lưu, trải nghiệm. Mọi người đừng nói luật nhé :D
Nếu phát đúng luật thì may ra bác Chinh được hạng E diễn đàn.

Trainee

Đại Tá
Giao vầy có lẽ phải dùng gai dài không lót mà gọt qua mới chịu nổi. Về quả giao của bác này có lẽ xoáy hơn cả Thành Daklak chỗ em giao, chỉ kém tý lực và độ chìm!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Giao vầy có lẽ phải dùng gai dài không lót mà gọt qua mới chịu nổi. Về quả giao của bác này có lẽ xoáy hơn cả Thành Daklak chỗ em giao, chỉ kém tý lực và độ chìm!

Gai thì không tính, ngày trước mình xin thử đỡ 2 quả, bay như chim :D

backhand-ghost

Đại Tá
Quả quẹt thì dễ làm hơn, nhưng quả cầm bóng ném vào vợt thì khó lắm, mình tập mãi ko đc.
Giao kiểu như a Chinh, ở HN còn có bác Kiên "oóc-gan", nhưng a Chinh "ba tai" giao xoáy hơn nhiều.
Chẳng ai mắng mỏ gì họ cả, giao kèo trước rằng có cho phép hay ko là xong. Anh em ở CLB vẫn đạn độ với nhau suốt, thậm chí là đánh khá to luôn.

Trainee

Đại Tá
Gai thì không tính, ngày trước mình xin thử đỡ 2 quả, bay như chim :D
Mấy bạn này trình chấp em chắc quá 2/3 đường, tuy nhiên em cho là các bạn ấy hoàn toàn có thể đợi từ từ hãy đỡ những quả dài, cho xuống đất rồi câu lên vẫn kịp. Tuy nhiên đây là do mình đứng ngoài xem đi xem lại, trong trận chắc bị giật mình vì không kịp nhìn nhip bóng!

backhand-ghost

Đại Tá
Mấy bạn này trình chấp em chắc quá 2/3 đường, tuy nhiên em cho là các bạn ấy hoàn toàn có thể đợi từ từ hãy đỡ những quả dài, cho xuống đất rồi câu lên vẫn kịp. Tuy nhiên đây là do mình đứng ngoài xem đi xem lại, trong trận chắc bị giật mình vì không kịp nhìn nhip bóng!
Nhìn vậy thôi, gặp lần đầu ko đỡ đc đâu bạn ơi.
Nhìn đc nó là xoáy gì rất rất khó, chẳng may có đoán đc xoáy thì vẫn cứ đỡ hỏng vì ko đo đc xoáy. Hơn nữa, quả đó nó pha thêm nhiều xoáy ngang nên nắn đc vào bàn cũng là nhiệm vụ không dễ. Quả này tôi nghĩ là chập hai cái bàn vào vẫn cứ đỡ ra ngoài bình thường.

Trainee

Đại Tá
Nhìn vậy thôi, gặp lần đầu ko đỡ đc đâu bạn ơi.
Nhìn đc nó là xoáy gì rất rất khó, chẳng may có đoán đc xoáy thì vẫn cứ đỡ hỏng vì ko đo đc xoáy. Hơn nữa, quả đó nó pha thêm nhiều xoáy ngang nên nắn đc vào bàn cũng là nhiệm vụ không dễ. Quả này tôi nghĩ là chập hai cái bàn vào vẫn cứ đỡ ra ngoài bình thường.
Thành Dalak giao xoáy vậy cỡ 2/3 thế này thôi, chỉ cần bàn rưỡi là đỡ được! :D Tuy nhiên Super Block không lót + cốt mềm vẫn dìu vào được hết! Hoặc đỡ kiểu Sỹ lốp!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Trong giới BB ngoài Bắc bác ấy có ngoại hiệu gì ko bạn?

Chả có hạng gì vì trình ruồi (hạng ruồi mà bác :D), nổi tiếng vì là thần nộp, vua cống.
Có mỗi cái này thôi...

Trainee

Đại Tá
Khi "bí kíp" bị bắt bài
Theo em, tổng hợp tất cả các đặc điểm lại thì bác này giao bóng kém Thành Daklak xa tít mù khơi. Thành nó công như búa tạ, hơn bác này vạn dặm.. Nhưng rồi trình cũng chỉ tới B. Nên em ngạc nhiên là mấy bác B, C đứt phựt khi gặp? Chắc trẻ, sung quá? Cá nhân em cho là chỉ trình D org, cầm gai dài ở Vũng Tàu là đập chết bác này!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Áo vàng đen là Tùng "khỉ", lúc đó đang là hay nhất CLB Nhà Quàn.
Quả giao của a Chinh khó, nhưng quen là đỡ được hết. Ở CLB em chơi, nhiều anh em có ngại quả đó đâu, nhiều khi ông Chinh còn sợ ko dám giao mấy quả đó.

Anh Tùng oánh mãi thì mới quen đó anh. Lâu lắm không qua CLB Nhà quàn rồi, giờ không hiểu còn không?

Trainee

Đại Tá
Anh Tùng oánh mãi thì mới quen đó anh. Lâu lắm không qua CLB Nhà quàn rồi, giờ không hiểu còn không?
Em nhớ là có bài dậy, nói rằng đánh với người lạ, quan trọng nhất là giao bóng và trả giao bóng. Tất nhiên với trình gần gần nhau thôi! :D

VD như ở clip này, xét theo trình diễn đàn, thì thời đó Minh chắc phải chấp 2 quả mới là hợp lý, nhưng rồi thua vì bí quả giao bóng. Giờ gặp lại chắc Minh đập cho nát hàng A1 với C~B mà!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Em nhớ là có bài dậy, nói rằng đánh với người lạ, quan trọng nhất là giao bóng và trả giao bóng. Tất nhiên với trình gần gần nhau thôi! :D

VD như ở clip này, xét theo trình diễn đàn, thì thời đó Minh chắc phải chấp 2 quả mới là hợp lý, nhưng rồi thua vì bí quả giao bóng. Giờ gặp lại chắc Minh đập cho nát hàng A1 với C~B mà!

Nó còn liên quan đến phong độ nữa. Tôi đã trải qua thời kỳ sức khỏe suy sụp, thất thường nên rất rõ điều này.

Bình luận từ Facebook