Quả flick trái có thật sự hiệu quả ở trình non?

damadoko

Đại Uý
Như tiêu đề, em chắc cỡ trình E,F diễn đàn. Các kỹ thuật cơ bản cũng có đủ, không biết có nên luyện quả flick này và áp dụng trong thi đấu không?. Ở chỗ em đánh rất ít người dùng quả này, mặc dù trình cao hơn em rất nhiều...
Sợ rằng bị nói múa rìu qua mắt thợ, trình kém mà bày đặt vẫy trái... Vậy nên tiếp tục luyện các cú đánh cơ bản cho tốt hay luyện thêm quả flick này để toàn diện kĩ thuật. Thiết nghĩ đến lúc trình cao rồi mới tập thì chẳng hay bằng tập từ lúc còn non!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Trình gà chia sẻ

Với bóng bàn, không có kỹ thuật nào là thừa và đủ, càng nhiều càng tốt bác ạ. Tuy nhiên, nếu tính về hiệu quả, thì các cú đánh của mình, trình độ của các cú đánh nên xếp theo thứ tự này

1. FH ngoài bàn

2. BH ngoài bàn

3. BH trong bàn

4. FH trong bàn

5. đẩy chuội, giữ lỏng

6. gò cắt, gài bóng

damadoko

Đại Uý
Trình gà chia sẻ

Với bóng bàn, không có kỹ thuật nào là thừa và đủ, càng nhiều càng tốt bác ạ. Tuy nhiên, nếu tính về hiệu quả, thì các cú đánh của mình, trình độ của các cú đánh nên xếp theo thứ tự này

1. FH ngoài bàn

2. BH ngoài bàn

3. BH trong bàn

4. FH trong bàn

5. đẩy chuội, giữ lỏng

6. gò cắt, gài bóng
Ý bác là fh ngoài bàn có hiệu quả nhất? hay là fh ngoài bàn có trình độ cao nhất:p...
Mình có áp dụng quả BH trong bàn, khó thành thạo nhưng qua bàn đối phương cũng bí lắm:D.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ý em là sắp xếp theo khả năng đánh của mình với thứ tự đó thì bác sẽ max hiệu quả phối hợp của các kỹ thuật tại mỗi thời điểm
Ý bác là fh ngoài bàn có hiệu quả nhất? hay là fh ngoài bàn có trình độ cao nhất:p...
Mình có áp dụng quả BH trong bàn, khó thành thạo nhưng qua bàn đối phương cũng bí lắm:D.
Cú BH flick em làm đơn giản rồi, tuy nhiên làm xong thì phải mở được ra để táng FH, chứ cứ flick rồi đối nó dí cho phát giữa người mà không BH hoặc mở FH được thì chả để làm gì

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
Như tiêu đề, em chắc cỡ trình E,F diễn đàn. Các kỹ thuật cơ bản cũng có đủ, không biết có nên luyện quả flick này và áp dụng trong thi đấu không?. Ở chỗ em đánh rất ít người dùng quả này, mặc dù trình cao hơn em rất nhiều...
Sợ rằng bị nói múa rìu qua mắt thợ, trình kém mà bày đặt vẫy trái... Vậy nên tiếp tục luyện các cú đánh cơ bản cho tốt hay luyện thêm quả flick này để toàn diện kĩ thuật. Thiết nghĩ đến lúc trình cao rồi mới tập thì chẳng hay bằng tập từ lúc còn non!
Rất cần, hai bố con nhà ta cũng đang lên kế hoạch đây.

Toàn Bị Tán

Đại Uý
Muốn công bóng trước thì phải biết flick, ko biết thì toàn gò với cắt, toàn bị lên công trước, đứng chụp hoài cũng mệt lắm .

Thái Nguyễn

Đại Uý
Quan trọng là Flick xong có đủ chân để quay ra đôi công không hay bị ngta ép mất hết tay chân đánh loạn lên
Cơ bản cú Flick này khó nên ít người dùng hoặc ko hoàn thiện nên ko ép được người ta
vả lại xác xuất đánh thành công quả flick này ko cao nên những trận đánh độ họ ít dùng lắm

Flick xong chuẩn bị tư thế đôi công or đối giật luôn a ơi, đối giật vs đôi công thuần thục m rồi thì nên tập, rhi thoảng vào trận cho đột biến

QUÂN YÊN BÁI

Trung Uý
Mấy bác thế nào chứ trình mới thì e nghĩ ko hiệu quả đâu , có thể ko đúng với 1 vài trường hợp vì trình non thì ngta giao bóng dài cho đã chết rồi thì họ phát ngắn làm gì thì lấy đâu cơ hội flick
Một vài ý kiến cá nhân của e nên tập kỹ thuật sử lý trong bàn như bắt gò cho tốt đã :)))

Bình luận từ Facebook