PingSkillS - Video Các bí quyết GIAO BÓNG (Serving Secrets) có phụ đề tiếng Việt

NTBB

Super Moderators

Trainee

Đại Tá
cú này có tên tiếng Anh là TOMAHOK, lên youtube rất nhiều bác ạ.

Đây ở VN gọi là đục, nhưng đúng luật. Không che, không chọi, nhưng động tác giống ĐỤC. Giao cú này nhiều ưu điểm, dễ giao, bóng chọn xoáy dễ, điều khiển điểm rơi tốt, mình cũng chơi cú giao này
Hook # Tomahawk
Hook là Liu Shiwen hay giao, còn Tomahawk là quả mổ như Kenta.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hóa ra cú giao bóng mổ là TOMAHOK! Trước đây em cứ nghĩ
TOMAHOK là cú giao bóng nhanh như "tên lửa" bác ạ!.
đó là tên 1 loại rìu của người dân da đỏ, như thế này

sử dụng để bổ từ trên xuống, ném cũng văng từ trên xuống, giống cú bổ, nên gọi cú bổ là tomahawk, gọi ngắn gọn là hawk
https://en.wikipedia.org/wiki/Tomahawk_(axe)

Acoustic

Đại Uý
Chú Út ơi, trên Pingskill có hướng dẫn cú giao bóng này của Par Gerell đấy. Hồi Olympic tại Rio, anh này giao bóng mà Lưu Quốc Lượng đỡ hỏng liên tục. Nếu có thời gian nhờ chú dịch cho anh em học tập.

Trainee

Đại Tá
Chú Út ơi, trên Pingskill có hướng dẫn cú giao bóng này của Par Gerell đấy. Hồi Olympic tại Rio, anh này giao bóng mà Lưu Quốc Lượng đỡ hỏng liên tục. Nếu có thời gian nhờ chú dịch cho anh em học tập.
Thực ra quả của Par Gerell không hẳn là quả Hook, nó có nét gì rất riêng, thậm chí khác hẳn.
Ngay trong clip hướng dẫn của Ping, họ cũng gọi đó là giao kiểu Par Gerell.

NTBB

Super Moderators
Lấy cho chú đường link đi nha. Chú bận quá!

Bình luận từ Facebook