PHÂN TÍCH LỐI ĐÁNH CỦA VĐV VÔ ĐỊCH NG ANH TÚ

kythuatbongban

Thượng Tá
VĐV Nguyễn Anh Tú sở hữu 1 lối đánh toàn diện về kỹ thuật hiện đại , nghĩa là sử dụng thành thạo những kỹ thuật hiện đại như cú móc xoáy trái tay trên bàn để chủ động tấn công trái đầu hay dành bóng tấn công quả 2 như lối đánh FZ ĐONG ,ngoài ra cú giật phải , trái là những kỹ thuật giật Tam Giác cực mạnh bóng chìm và nhanh . Điểm quan trọng nửa là Cú Giao Bóng Xoáy ngược cực kỳ khó chịu trong giải Vô Địch BB Toàn Quốc. Tú giao nhiều quả ăn điểm trực tiếp trước Quang Linh . (hiện nay lối đánh của Tú là hiện đại nhất trong các VĐV Tuyển VN , các VDV khác thường giao bóng đơn giản xoáy chìm lên xuống để dễ dàng tấn công quả đầu như ĐQ Linh nên dù nỗ lực rất nhiều nhưng chỉ có thành tích trong nước, thành tích quốc tế chưa nổi trội ). Trận Chung Kết Đơn Nam Giải Vô Địch Toàn Quốc vừa qua tại Q3 TPHCM vì Tú lạm dụng cú xoáy ngược nhiều quá & ko giao biến hóa ngắn dài nên đã để Linh bắt bài và thắng với tỉ số sát sao 4/3.
Rất tiếc Giải CVV vừa qua Tú ko tham dự , nhưng lối đánh trầm tĩnh , khôn ngoan , thể lực dồi dào , hoàn hảo về kỹ thuật hiện đại và đang theo đúng xu hướng cụa BB hiện đại là giao bóng cực độc , giật bóng cực mạnh , chủ động tấn công và tấn công Tú sẽ có nhiều thành tích nữa trên các đấu trường quốc tế.
_________________________________________________________________________ Chuyên nghiên cứu chữa Viêm Xoang và Dạy Bóng bàn : 0978.782486.

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mới là văn miêu tả, chưa phải nghị luận, vì chưa thấy phân tích ????
... cú móc xoáy trái tay trên bàn để chủ động tấn công trái đầu hay dành bóng tấn công quả 2 như lối đánh FZ ĐONG

...,ngoài ra cú giật phải , trái là những kỹ thuật giật Tam Giác cực mạnh bóng chìm và nhanh
ông em này đánh trong bàn thì lườn, nhưng ngoài, thì toàn tay, ngu ý của em
.... Điểm quan trọng nửa là Cú Giao Bóng Xoáy ngược, cực kỳ khó chịu trong giải Vô Địch BB Toàn Quốc
quả giao này, đến nghiệp dư rất nhiều bác giao được, vấn đề là Tú nó tiếp được cú trả lại, sao lại thế ?
...
Đợi bác phân tích, vì em nhìn thấy mấy cái, nhưng thấy cũng chả có gì lớn lắm, thế mà nó ăn hết, thế mới tài chứ nhỉ ????

Chả nhẽ ăn may ????

kythuatbongban

Thượng Tá

quả giao này, đến nghiệp dư rất nhiều bác giao được, vấn đề là Tú nó tiếp được cú trả lại, sao lại thế ?
...
Đợi bác phân tích, vì em nhìn thấy mấy cái, nhưng thấy cũng chả có gì lớn lắm, thế mà nó ăn hết, thế mới tài chứ nhỉ ????

Chả nhẽ ăn may ????
Bác xem lai qua

...

Chả nhẽ ăn may ????
Bac xem lai Qu

...

Chả nhẽ ăn may ????
Bác phải xem trực tiếp Tú giao bóng mới thấy cú xoáy ngược của Tú rất độc và hiểm , động tác nhanh , xốc và chụi kèm theo động tác giả giống như Zanzike hay F Zan Đong nên trong trận chung kết toàn quốc Đinh Quang Linh cứ bị thua trực tiếp nhiều lần mặc dù đã đánh quen với nhau. nghiệp dư làm sao giao bóng xoáy ngược ăn trực tiếp Quang Linh hoài như vậy.Tôi được may mắn xem trực tiếp Tú Mẫu đánh Giải rất nhiều lần , ngồi cạnh bàn thi đấu nên thấy rất rõ động tác của Tú.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác xem lai qua

Bac xem lai Qu

Bác phải xem trực tiếp Tú giao bóng mới thấy cú xoáy ngược của Tú rất độc và hiểm , động tác nhanh , xốc và chụi kèm theo động tác giả giống như Zanzike hay F Zan Đong nên trong trận chung kết toàn quốc Đinh Quang Linh cứ bị thua trực tiếp nhiều lần mặc dù hay đã đánh quen với nhau. nghiệp dư làm sao giao bóng xoáy ngược ăn trực tiếp Quang Linh hoài như vậy.
Em bỏ 2 ngày đến Nhà thi đấu Cầu Gi ấy để ngồi gần ring, chỉ xem Tú Mẩu với Linh muối đánh, không xem ai khác

kythuatbongban

Thượng Tá
Em bỏ 2 ngày đến Nhà thi đấu Cầu Gi ấy để ngồi gần ring, chỉ xem Tú Mẩu với Linh muối đánh, không xem ai khác
Mỗi người có 1 nhận xét khác nhau , nên ko thể nói ai đúng ai sai , nhưng có 1 điều khi Tôi nghiên cứu lối đánh của các Tuyển Thủ TQ thì các cây Vợt như F Zan Đong có cú giao xoáy ngược qua Phải làm cho Mã Long rất lúng túng đôi khi thua trực tiếp , còn kiểu giao Con lắc ZicZac thì giờ quá quen thuộc Đối Thủ sẽ móc Trái xoáy lên thì sẽ bị lúng túng. Hai điểm cơ bản của bóng bàn hiện đại là phải thuần thục được động tác Móc trái tay ngắn trên bàn cực xoáy , cực mạnh để tấn công quả đầu hay dành bóng để đánh quả sau và cú giao xoáy ngược để tạo khó dễ cho đối thủ, vì cú này khó móc trái trên bàn hơn cú ziczac để dành công trước như lối đánh của F Zan Đong.Xem trận chung kết Đơn nam Chinese open 2016 và chung kết Đơn Nam BB thế giới 2016 F Zan Dong cũng chủ yếu dựa vào các kỹ thuật này cộng với sức mạnh quả giật và tốc độ đã thắng Mã long 4-0 dễ dàng và thắng Xu Xin 4-1 để lên ngôi Vô Địch.

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
....chung kết Đơn Nam BB thế giới 2016 ...
trận này ML nó bóp ngóm FZD bác ạ, giải to nên nó đâu có chê tiền

FZD giao giống ML là chính, khác về xoáy ngang và độ dài thôi, chưa kể thiếu cú xốc của ML.

Xoáy ngang chiều nào, thì đánh BH tốt, và đánh điểm nào là tốt ạ ?
Xoáy ngang chiều nào, thì đánh FH tốt, và đánh điểm nào là tốt ạ ?
Xoáy ngang, thì phá xoáy đánh thế nào cho an toàn ạ ?
Xoáy ngang, thì mượn xoáy đánh thế nào cho an toàn ạ ?
Nếu giao ngang lên, đối thủ BH tốt, thì nên giao xoáy gì, điểm rơi ở đâu thì họ khó chơi ? nếu FH họ tốt ?
Nó giao xoáy ngang xuống, thì nên dùng quả gì ? Sau đó, đa số bóng sẽ về đâu ? Nên đánh tiếp bằng FH hay BH ?
Nếu ấn lỏng chuội dài vào BH họ, thì nên chờ cú gì ?
Nếu sấn SÂU NẶNG vào BH họ, thì nên chờ cú gì ?

backhand-ghost

Đại Tá

...

Chả nhẽ ăn may ????
Ông bạn tôi ơi, đi chỗ khác chơi đi. Cứ để bác í nói, tham gia vào làm gì.

phuongnguyen

Đại Tá
Nhất trí cao ;)
E đào mộ lại nhát
Cái clip Tam giác của bác còn k? Có thể up hoặc zalo mình phát. Mình chơi visca H3 gần 4 tháng rồi mà giật chẳng được. Nhiều xoáy thì nhẹ mà mạnh thì như quả bạt. Nhìn TuanGau nó giật vê muốn bỏ Tau luôn. Quả nào cũng mạnh, xoáy nhưng vòng cung cao cực an toàn.
0939807788

Trạng .... CÁ

Đại Tá
E đào mộ lại nhát
Cái clip Tam giác của bác còn k? Có thể up hoặc zalo mình phát. Mình chơi visca H3 gần 4 tháng rồi mà giật chẳng được. Nhiều xoáy thì nhẹ mà mạnh thì như quả bạt. Nhìn TuanGau nó giật vê muốn bỏ Tau luôn. Quả nào cũng mạnh, xoáy nhưng vòng cung cao cực an toàn.
0939807788
Em chịu rồi, chính em cũng không nhớ là nó ở đâu cả

langngoi

Đại Tá
E đào mộ lại nhát
0939807788
hi nhẹ nhiều xoáy mà người ta trả lại mình lại cứ giật được tiêp thì cũng tốt mà bác :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
E đào mộ lại nhát
0939807788
Bác trình gì, nếu D như em, thì đừng so với TUANGAU, cao quá, khó với;)
Mạnh, là do mở vợt nhiều, em thường mở vợt tầm 80 độ so với mặt đất
Xoáy, là do bác quay lườn tốt, ốp bóng sâu

Mở vợt rộng và đánh bằng lườn, sẽ có cú đánh ổn định. Vòng cung cao là do hướng lên cao nhiều, hướng tới lối đánh an toàn.

Kỹ thuật chả có gì cao siêu, duy nhất chỉ là ĐÁNH BÓNG BẰNG LƯỜN, BỎ CÁI TAY ĐÁNH BÓNG ĐI, khi đã đánh được rồi, thì bác thích đánh cao hay thấp, là tùy ý bác, không phải căn ke đâu

phuongnguyen

Đại Tá
Bác trình gì, nếu D như em, thì đừng so với TUANGAU, cao quá, khó với;)
Mạnh, là do mở vợt nhiều, em thường mở vợt tầm 80 độ so với mặt đất
Xoáy, là do bác quay lườn tốt, ốp bóng sâu

Mở vợt rộng và đánh bằng lườn, sẽ có cú đánh ổn định. Vòng cung cao là do hướng lên cao nhiều, hướng tới lối đánh an toàn.

Kỹ thuật chả có gì cao siêu, duy nhất chỉ là ĐÁNH BÓNG BẰNG LƯỜN, BỎ CÁI TAY ĐÁNH BÓNG ĐI, khi đã đánh được rồi, thì bác thích đánh cao hay thấp, là tùy ý bác, không phải căn ke đâu
Hình như trúng chỗ ngứa.mình bị cái tay ....hic

lamtq

Đại Tá
trận này ML nó bóp ngóm FZD bác ạ, giải to nên nó đâu có chê tiền

FZD giao giống ML là chính, khác về xoáy ngang và độ dài thôi, chưa kể thiếu cú xốc của ML.

1.Xoáy ngang chiều nào, thì đánh BH tốt, và đánh điểm nào là tốt ạ ?
2.Xoáy ngang chiều nào, thì đánh FH tốt, và đánh điểm nào là tốt ạ ?
3.Xoáy ngang, thì phá xoáy đánh thế nào cho an toàn ạ ?
4.Xoáy ngang, thì mượn xoáy đánh thế nào cho an toàn ạ ?
5.Nếu giao ngang lên, đối thủ BH tốt, thì nên giao xoáy gì, điểm rơi ở đâu thì họ khó chơi ? nếu FH họ tốt ?
6.Nó giao xoáy ngang xuống, thì nên dùng quả gì ? Sau đó, đa số bóng sẽ về đâu ? Nên đánh tiếp bằng FH hay BH ?
7.Nếu ấn lỏng chuội dài vào BH họ, thì nên chờ cú gì ?
8.Nếu sấn SÂU NẶNG vào BH họ, thì nên chờ cú gì ?
1.2.3.4.5.6.7.8. cứ xử lý như chú xử lý bóng a. hé hé

kythuatbongban

Thượng Tá
Nhất trí cao ;)
Xem 1 trận bóng mỗi người có 1 nhận xét khác nhau chẳng ai giống ai . Như nhìn 1 con voi Có góc nhìn chỉ thấy 3 chân vì bị che khuất, Có góc nhìn thấy được 4 chân , có góc nhìn chỉ thấy 2 chân . một ngày nào đó thay đổi góc nhìn lại thấy khác. nên có thể sau này thay đổi góc nhìn Mình lại thấy mình sai . nên thôi hãy tôn trọng ý kiến lẫn nhau vì có thể góc nhìn bây giờ đúng nhưng về sau có thể sai thì sao. thanks bác đã góp ý.

Bình luận từ Facebook