Palio Blitz/Aeolus vs Tenergy

WaldnerWannabe

Trung Sỹ
Hiện giờ mình đang đánh Ten 80 và 05, tập nhiều bóng nên mút mau xuống quá; đang xem xét các lựa chọn ngon bổ rẻ hơn. Anh em nào dùng dòng Blitz/Aeolus của Palio cho mình xin review.

traicauvong_bg

Đại Tá
Xin đính chính là 101 Đại Cồ Việt ạ.
Blitz vẫn bán bình thường bạn nhé.
Blitz 2010 so với Tenergy thì kiểm soát có vẻ dễ hơn nhưng thua về lực.
Aeolus 450 nhìn chung gần giống với Ten 64 nhưng xoáy hơn và nảy hơn 1 chút, tuy nhiên kiểm soát không bằng Tenergy bạn nhé.
Blitz 2010 giá mới giờ bao nhiêu shop nhỉ? Nó so với razka 7 thế nào ah, thanks

bantaylua

Đại Uý
Hiện giờ mình đang đánh Ten 80 và 05, tập nhiều bóng nên mút mau xuống quá; đang xem xét các lựa chọn ngon bổ rẻ hơn. Anh em nào dùng dòng Blitz/Aeolus của Palio cho mình xin review.
Arelus 450 đánh khá ngon: Bám, nảy khá, cứng vừa phải, giật phải rất thích, nhất là đánh 1 tháng đầu tiên. Sang tháng thứ 2, mọi thứ bắt đầu có vấn đề: Mút tuy không vỡ rìa, nhưng co khủng khiếp, mình chơi keo sữa, bóc ra dán lại vài lần (hay lột keo) nó co lại tới mức không nhận ra luôn, độ co chắc ngang ngửa mấy cái mút bọt khí của andro chứ chả vừa. Khi đó mút cứng lên đáng kể, chai và khó đánh. Nhìn thì vẫn lành lặn mà tính năng mất kha khá, chỉ muốn vứt. Mà hình như mình thấy mút bọt khí made in Germany thì cái nào cũng chỉ hay được thời gian ngắn 1 tháng đầu, sau co và chai rất nhanh. Xem ra vẫn không lại được với mấy anh mút Nhật bổn.

Trainee

Đại Tá
Arelus 450 đánh khá ngon: Bám, nảy khá, cứng vừa phải, giật phải rất thích, nhất là đánh 1 tháng đầu tiên. Sang tháng thứ 2, mọi thứ bắt đầu có vấn đề: Mút tuy không vỡ rìa, nhưng co khủng khiếp, mình chơi keo sữa, bóc ra dán lại vài lần (hay lột keo) nó co lại tới mức không nhận ra luôn, độ co chắc ngang ngửa mấy cái mút bọt khí của andro chứ chả vừa. Khi đó mút cứng lên đáng kể, chai và khó đánh. Nhìn thì vẫn lành lặn mà tính năng mất kha khá, chỉ muốn vứt. Mà hình như mình thấy mút bọt khí made in Germany thì cái nào cũng chỉ hay được thời gian ngắn 1 tháng đầu, sau co và chai rất nhanh. Xem ra vẫn không lại được với mấy anh mút Nhật bổn.
Cảm nhận giống mình về mút Made in Germany thế. Tới tháng thứ 3 là cái mặt nó như mặt mâm, chai ghê, bám có lẽ 80%, chỉ còn lực, lúc này chắc phải dán lại liên tọi!

luckyluckedh

Đại Uý
Các hãng giờ ở các mặt vợt phân khúc cao cấp hay tuned ở nhà máy, mút mới tune lúc nào cũng ngon, 2 tháng nhìn thì như mới nhưng hiệu quả giảm rất nhiều. Em chỉ thấy hãng yasaka có dòng razka, nitaku có fast arc là ít hoặc ko có hiệu ứng boost mà xài bền, tạo xoáy tốt, ít co. Có lẽ mút đắt tiền phần chênh lệch mình trả cho công họ tuned bằng hóa chất xin : ))

docmaorg

Đại Tá
Mình đánh thử miếng Blitz 2010 bản cứng bên BH nois chung độ ổn định chỉ đc khoảng 60% so với Ten. Có thể Blitz 2010 chỉ dành cho các bạn trình cao hẳn khi kỹ thuật át đi sự ko ổn định của mút.
Đặc biệt là phòng thủ rất dễ bị ăn xoáy.

sytrieuftu

Trung Sỹ

Cái này thì đúng thật, tôi oánh Rasant grip (Germany)hay đúng được tháng đầu sau đó đánh như tụt hơi, chỉ được cái là nhìn không bị vỡ rìa thôi, trông thì có vẻ đẹp đẽ nhưng đúng là chán thật. Có một cách tôi vẫn áp dụng các bạn thử nhé: đánh một thời gian rồi thì quay mặt vợt (bh thì thành fh và ngược lại) thì mặt vợt lại như mới vì tôi đánh bóng chủ yếu vào 1/2 mặt vợt bên dưới. Như vậy là tiết kiệm được 1 lần mua mặt vợt nữa rồi

Last edited:

bantaylua

Đại Uý
Cái này thì đúng thật, tôi oánh Rasant grip (Germany)hay đúng được tháng đầu sau đó đánh như tụt hơi, chỉ được cái là nhìn không bị vỡ rìa thôi, trông thì có vẻ đẹp đẽ nhưng đúng là chán thật. Có một cách tôi vẫn áp dụng các bạn thử nhé: đánh một thời gian rồi thì quay mặt vợt (bh thì thành fh và ngược lại) thì mặt vợt lại như mới vì tôi đánh bóng chủ yếu vào 1/2 mặt vợt bên dưới. Như vậy là tiết kiệm được 1 lần mua mặt vợt nữa rồi
Cái này chỉ áp dụng được với người chơi 2 mút giống nhau thôi bác. Tôi và nhiều người hay có cái trò 2 mặt là 2 mút khác nhau, nên đổi đánh sẽ ko thích tay nữa.

Kinh nghiệm chơi Aeolus là bóc ra dán lại càng ít càng tốt. Bên mình thường khuyên khách hàng khoảng 4-5 tháng thì bóc ra dán lại 1 lần. Nếu nhiều thì 1-2 tháng bóc ra dán lại thôi.

Thêm một lưu ý là mặt Aeolus nếu được chăm sóc bề mặt sạch sẽ thì sử dụng được rất lâu. Đa phần hà hơi rồi lấy tay lau nhẹ khi mặt vợt bẩn là tốt nhất.

Trường hợp bóc ra dán lại nhiều quá thì mỗi lần mút lại co thêm 1 chút, chỉ có thể khắc phục bằng cách tune thêm dầu, cái này bên mình có thể làm được.

Bằng cách sử dụng như trên thì mọi người trong đội mình sử dụng tương đối căng, cả đi tập và đi dạy thì khoảng 3 tháng hết 1 cặp mút. Người nào chỉ đánh và ko đi dạy thì 6 tháng 1 cặp là chuyện bình thường. Các bác lớn tuổi dùng kỹ thì có thể dùng đến 7-8 tháng.

Một số kinh nghiệm sử dụng mút cho hiệu quả xin chia sẻ, hy vọng có ích cho mọi người.

Blitz 2010 đa phần được mọi người sử dụng vì nó xoáy, cắm và đặc biệt là bền hơn Ten (có một số bác lớn tuổi dùng 1 năm rưỡi đến 2 năm, còn bên mình chơi thường xuyên có thể 6 tháng đến 8 tháng may ra mới chán mà bỏ đi) . Vì xoáy và khó chịu hơn nên dương nhiên chặn đẩy bị ăn xoáy nhiều, giống như anh docma nói, tuy nhiên nếu nói độ ổn định chỉ bằng 60% so với Ten thì hơi quá. Bù lại thì mặt này móc cổ tay trên bàn, giật cổ tay, bấm xoáy và giao bóng gây khó khăn cho đối thủ nhiều hơn. Còn nói về tính năng của mặt thì Blitz 2010 ko có cửa để so với Ten, mặc dù nó cũng là 1 mặt rất hay.

Bình luận từ Facebook