Nỗi khổ và ước mơ của 1 Mem Già

Drhongson

Đại Tá
Đúng là gánh nặng tuổi tác oằn đôi vai mình.
Nhiều khi ý tưởng tràn trề , lòng muốn post lên chia sẻ cùng anh em bè bạn...
Nhưng cứ nghĩ đến cái đoạn khổ sở ngồi lọ mọ gõ phím lóc cóc thì lại thấy nản chí.
Vì già nên ý nghĩ của mình thường luẩn quẩn lan man nên thường viết dài lòng thòng .
Cái máy tính của mình lại hay phản chủ , có khi viết xong thì đơ chuột , đứng máy , toi công .
Có khi làm xong 1 bài thơ , đứng máy , nhớ mang máng viết lại ,
post mấy lần thì đã thành tam sao thất bổn.hic
Ước gì có loại máy tính gì mà chỉ cần nghĩ là bàn phím tự nhảy , khỏi phải mỏi tay mệt mắt còng lưng ,
các bác nhỉ. hihi

cari3h

Moderator
Nhưng cứ nghĩ đến cái đoạn khổ sở ngồi lọ mọ gõ phím lóc cóc thì lại thấy nản chí.
Vì già nên ý nghĩ của mình thường luẩn quẩn lan man nên thường viết dài lòng thòng .
Cái máy tính của mình lại hay phản chủ , có khi viết xong thì đơ chuột , đứng máy , toi công .
Ước gì có loại máy tính gì mà chỉ cần nghĩ là bàn phím tự nhảy , khỏi phải mỏi tay mệt mắt còng lưng ,
các bác nhỉ. hihi
Chuyện này dễ như ăn cơm í, bác Sơn ơi! Đề nghị bác tuyển ngay một e thư ký Trẻ đẹp, chân dài tới nách, gõ phím nhoay nhoáy Là xong ngay mà. Biết đâu thư ký còn biết nhiều thứ trên sự mong đợi của bác ấy chứ!:p

Drhongson

Đại Tá
Chuyện này dễ như ăn cơm í, bác Sơn ơi! Đề nghị bác tuyển ngay một e thư ký Trẻ đẹp, chân dài tới nách, gõ phím nhoay nhoáy Là xong ngay mà. Biết đâu thư ký còn biết nhiều thứ trên sự mong đợi của bác ấy chứ!:p

Làm theo chỉ bậy viên Cà thế này thì chuột bác Sơn càng đơ hơn. Cô chỉ được cái xui dại.

NTBB

Super Moderators

Làm theo chỉ bậy viên Cà thế này thì chuột bác Sơn càng đơ hơn. Cô chỉ được cái xui dại.

"Chuột" bác Sơn mà "đơ hơn" thì bác có dịp ra lệnh cho "thư ký chân dài" ...."gõ" lại vài lần nữa... Chẹp chẹp ! Cari3h có cái sáng kiến hơi bị hay đấy!

HAIGIAY

Binh Nhì
các bác nhỉ. hihi
Bác dùng phần mềm http://www.vnspeech.com/ này không dc thì Bác có thể dùng cách thủ công nhất cũng dc mà,hay là Bác tếu thôi,Bác dùng micorosoft office word rồi làm thơ...rồi lưu,rồi mở copy rồi dán vào bài viết.....:D;)

ruoubakich

Trung Tá
"Chuột" bác Sơn mà "đơ hơn" thì bác có dịp ra lệnh cho "thư ký chân dài" ...."gõ" lại vài lần nữa... Chẹp chẹp ! Cari3h có cái sáng kiến hơi bị hay đấy!
Tôi lại nghĩ sáng kiến của Cari chỉ lợi cho bác Sơn thôi . Anh em ở xa , ngoài Bắc vào bác sẽ không có thời gian dẫn đi chơi hoặc không dám dẫn đi chơi , buồn thay !

Bình luận từ Facebook