Nỗi buồn của tôi

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Khi được biết CCB BB Sa Pa có mua được một cái bàn bóng đẹp, và là niềm mong ước của rất nhiều người yêu thích tập bóng bàn, thế mà lại không có chỗ để kê . buồn quá,/.

Bàn đẹp chẳng có chỗ kê
Buồn cho tôi quá vì mê bóng bàn.
Thôi đành ra ngắm cửa hàng.
Muốn vui chẳng được vội vàng về luôn./.

Sa Pa 8-9-2103

drmatchetzoola

Đại Tá
Khi được biết CCB BB Sa Pa có mua được một cái bàn bóng đẹp, và là niềm mong ước của rất nhiều người yêu thích tập bóng bàn, thế mà lại không có chỗ để kê . buồn quá,/.

Bàn đẹp chẳng có chỗ kê
Buồn cho tôi quá vì mê bóng bàn.
Thôi đành ra ngắm cửa hàng.
Muốn vui chẳng được vội vàng về luôn./.

Sa Pa 8-9-2103

Sao kỳ dzậy, phải chuẩn bị sân trước rồi mới mua bàn chứ, đúng là buồn thật, thôi kiếm chỗ ở nhà văn hóa thôn, khối phố kê tạm vậy.

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Sao kỳ dzậy, phải chuẩn bị sân trước rồi mới mua bàn chứ, đúng là buồn thật, thôi kiếm chỗ ở nhà văn hóa thôn, khối phố kê tạm vậy.

Gai Tabor đi lên Sa Pa chơi và có gặp các anh CLB BB để tổ chức giao lưu cho vui. Các anh kể lại là mọi người đóng góp để mua bàn tập .được một nhà văn hóa của tổ dân phố ủng hộ. Khi mua về lại không thực hiện được giấc mơ ấp ủ nhiều năm của các anh, Gai Tabor thấy vậy cũng viết đôi lời chia sẻ cùng với các anh CLB BB Sa Pa thôi anh ạ ./.

Last edited:

drmatchetzoola

Đại Tá
Thêm một nỗi buồn

Không có nỗi buồn nào giống nỗi buồn nào!

Duongapaco

Đại Tá
Cuộc sống ai cũng có nỗi buồn, trên diễn đàn cũng vậy, nhiều khi mình cũng buồn lắm chứ vì:
- Nhiều bài viết vui cười hay những bài tạm gọi là phản diện thi rất hay được nhiều người tham gia tích cực đưa tin viết bài bình luận nhiều lần, nhiều ngày...
- Còn một số bài viết tạm gọi là chính diện như: viết về một con người tốt, về một đôi nào đấy đánh hay, hay viết về phong trào rất sôi nổi ở một CLB nào đấy thì ít được nhiều người quan tâm viết bài bình luận gì ?
- Có người sinh hoạt ở một Câu lạc bộ nhưng rất ít khi viết đưa tin hay bình luận gì ở CLB mình mà chỉ thích viết, làm thơ, đưa tin ở những CLB khác ( Ăn cây Táo rào cây Na, chứ không ăn cây nào rào cây ấy mà )
- Có người chỉ thích khen, ca ngợi nhưng khi viết lệch pha tý là không vừa ý rồi
- Có người viết thật viết thẳng mà không ngại gì cả
- Có người khi viết nói chuyện với người lớn tuổi thì chưa khiêm tốn, dùng nhiều từ ngữ mạnh, viết còn mang tính chất không XD phong trào chung
- Có một vài người lập Nic vào viết được vài tin rồi không thấy nữa, không đều đặn vào chém gió cho vui, tạo thành số đông người tham gia
Không biết hiện tượng trên là như thế nhỉ ?

Last edited:

phonghongBBC

Đại Uý
ui, Anh Yên ơi, em không nghĩ đó là nỗi buồn đâu anh, mà a cũng ko nên vì thế mà buồn, nếu tất cả thông tin trên diễn đàn được như Anh mong mmuon ở trên,...thì....hì hì..em nghĩ nó sẽ không còn diễn đàn bóng bàn nữa rồi, mà sẽ là Trang báo chính luận mất...Vấn đề là người cầm trịch, chèo lái, định hướng dư luận và điêu chỉnh để ...các ý kiến không lệch quỹ đạo là OK mà Anh. Em nghĩ Anh đã làm rất tốt vai trò đó mà,...lẽ ra anh vui mới phải chứ ạ.
Còn việc tham gia ở đâu, chủ đề nào mà tạo cho thành viên cảm hứng, nội dung tốt, không lệch chuẩn thi ta nên khuyến khích chứ sao lại buồn??? bở xét cho cùng diễn là để mọi người giao lưu học hỏi, tranh luận để nhìn nhận một vấn đề nào đó đúng hơn, toàn diện hơn, tích cực hơn, đồng thời cũng là nơi mọi người sinh hoạt xả stress rất tốt nên các bài viết giải trí cũng nên khuyến khích đúng không a?!!!
Anh ơi,!!!!nếu ta rào "gốc táo" nhà ta lại, bắt "con" mình chỉ được ăn táo...không cho ăn quả ngon khác thì chẳng phải là bắt "con" Minh ăn thiếu chất "dinh dưỡng" sao Anh?!!! và như thể cũng là "bế quan tỏa cảng"...mọi người sẽ e ngại tham gia diễn đàn "nhà ta" Anh ạ... Em tếu chút nhưng đó cũng là suy nghĩ khá nghiêm túc của em...vài dòng suy nghĩ cá nhân của em...mong Anh lượng thứ và luôn....không buồn hì hì

Duongapaco

Đại Tá
Tất nhiên mình không thể cấm được những sở thích cá nhân của họ em ah, anh chỉ mong muốn như thế thôi vì tính anh hay đa sầu đa cảm có cái gì đó không vui là buồn buồn mà em, Box Lào Cai còn đỡ đấy chức các Box khác anh thấy cũng nhiều vấn đề lắm, như anh Lương Rượu ba kích ở CLB Hà Khẩu Quảng Ninh chẳng hạn năm nay anh ấy gần 60 tuổi rồi thế mà tụi trẻ vào diễn đàn chém anh ấy ghê quá chẳng nể nang gì anh ấy cả, anh đọc mà cũng thấy buồn

phonghongBBC

Đại Uý
Mình như thế là vui rồi mà Anh, em thây mọi người cũng thoải mái thôi mà. Anh trách nhiệm cao và hay nghĩ cho mọi người, nhiều lúc em thây Anh quên cả thú vui của mình để lo cho viẹc chung...(những trận hai .CLB giao lưu lần nào Anh cũng chẳng được chơi tất bất lo chuẩn bị, sắp xếp cho Anh e chơi thật vui,...lúc ăn uống cũng mải lo cho mọi người....quả thực em rất quý trọng). Bóng bàn phong trào của LC được như hôm nay là nhờ những cá nhân đây trách nhiệm như thế a ạ. Vậy nên mấy chuyện nhỏ dừng buồn a ạ.

Duongapaco

Đại Tá
Trên diễn đàn có CLB khách viết tin bài, hay hỏi thăm, giao lưu thách đấu nhưng chủ nhà vài ngày, vài tuần, có khi hàng tháng mới mở diễn đàn ra xem và viết trả lời, như thế mất hết tính thời sự, mất hết cả tình cảm, mất hết cả mọi thứ..., rất mong CLB nào có như trên hãy thường xuyên vào diễn đàn để không xảy ra tình trạng trên nhé
Không biết như thế có phải nỗi buồn của chung không nhỉ ?

phonghongBBC

Đại Uý
Vâng, điều đó nên rút kinh nghiệm. Có lẽ lãnh đạo các các CLB có box trên diễn đàn nên vào check thường xuyên, hoặc giao cho một người là việc này anh ạ. Theo em việc này anh nên trao đổi với Dũng để Dũng trao đổi lại với CN các CLB có box trên DĐ(vì Dũng là mod) nếu box nào không duy trì được thì nên xóa đi ạ. Nếu cứ để tình trạng như anh nói sẽ khiếm nhã với khách và ảnh hưởng chung tới diễn đàn Lào Cai anh ạ.

Dũng Gai

Moderator
Vấn đề này, với tư cách là mod em có ý kiến như sau:
1. Về duy trì các box cũng là 1 quá trình thử nghiệm, cần động viên mọi người cùng tham gia;
2. Vì các box chỉ có 1 vài người biết cách lập nick và vào diễn đàn nên việc đó xảy ra là bình thường;
3. Box Lào Cai theo các chỉ số Dũng gai đã nhòm thì là 1 trong cá tỉnh sôi nổi nhất, sôi động nhất và "máu chiến" nhất (em nói thế không biết có ai bảo ko khiêm tốn không, nhưng quả nhiên là vậy, vấn đề này đề nghị admin sẽ có câu trả lời xác đáng nhất);
4. Vai trò của em là Mod, Mod là viết tắt của chữ tiếng anh Moderator nghĩa là Người hòa giải, người quản trị 1 Box nào đó của diễn đàn. Nhiệm vụ của Mod là quản lý các bài viết theo nội quy của diễn đàn và khuấy động các phong trào bóng bàn tùy theo Box mình phụ trách. Nếu ai nhầm Mod Dũng gai là tổng biên tập CLB BBC là ko đúng. Diễn đàn là chỗ vui vẻ, trao đổi, việc vào hay ra là do sở thích cá nhân từng người ko ai ép được.
5. Nếu phân công công việc thì từng chủ nhiệm CLB phải sâu sát hơn với diễn đàn và phát hiện năng khiếu chém gió của các thành viên...
Em Dũng gai có vài điều chia sẻ. Mặt khác Dũng gai đang làm Smod (quản trị viên cao cấp) một diễn đàn công nghệ, diễn đàn này quản lý cũng rất phức tạp, thời gian tập trung cho diễn đàn IT này là chính nên có thể việc làm Mod của bongban.org chắc chắn ko tránh khỏi thiếu sót, đề nghị mọi người thông cảm.

Last edited:

phonghongBBC

Đại Uý
Vấn đề này, với tư cách là mod em có ý kiến như sau:
1. Về duy trì các box cũng là 1 quá trình thử nghiệm, cần động viên mọi người cùng tham gia;
2. Vì các box chỉ có 1 vài người biết cách lập nick và vào diễn đàn nên việc đó xảy ra là bình thường;
3. Box Lào Cai theo các chỉ số Dũng gai đã nhòm thì là 1 trong cá tỉnh sôi nổi nhất, sôi động nhất và "máu chiến" nhất (em nói thế không biết có ai bảo ko khiêm tốn không, nhưng quả nhiên là vậy, vấn đề này đề nghị admin sẽ có câu trả lời xác đáng nhất);
4. Vai trò của em là Mod, Mod là viết tắt của chữ tiếng anh Moderator nghĩa là Người hòa giải, người quản trị 1 Box nào đó của diễn đàn. Nhiệm vụ của Mod là quản lý các bài viết theo nội quy của diễn đàn và khuấy động các phong trào bóng bàn tùy theo Box mình phụ trách. Nếu ai nhầm Mod Dũng gai là tổng biên tập CLB BBC là ko đúng. Diễn đàn là chỗ vui vẻ, trao đổi, việc vào hay ra là do sở thích cá nhân từng người ko ai ép được.
5. Nếu phân công công việc thì từng chủ nhiệm CLB phải sâu sát hơn với diễn đàn và phát hiện năng khiếu chém gió của các thành viên...
Em Dũng gai có vài điều chia sẻ. Mặt khác Dũng gai đang làm Smod (quản trị viên cao cấp) một diễn đàn công nghệ, diễn đàn này quản lý cũng rất phức tạp, thời gian tập trung cho diễn đàn IT này là chính nên có thể việc làm Mod của bongban.org chắc chắn ko tránh khỏi thiếu sót, đề nghị mọi người thông cảm.

OK em, Em quản lý diễn Đan Lào Cai như vậy là quá tốt rồi, ai vào cũng thấy sôi động và khí thế. Đôi khi vào diễn đàn cũng có ý nọ ý kia cũng không tránh được đôi lúc có những ý kiến không vui ( Anh nhiều khi cũng chém bừa ...mà ko để ý có khi cũng làm có Anh chị không vui...hì hì) Nhưng chắc không ai nghĩ năng nề đâu nhỉ...Ý Anh lúc chiều là muốn em với cương vị quản lý ddiễ đàn trao đổi với CN mây CLB có box riêng để họ tham gia tốt hơn thôi.

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Lào Cai năm Box đăng đàn.
B-B-C có một dàn phóng viên,
Phố Lu Box đã đưa lên,
Bảo Yên cũng có đặt tên Box rồi,
Sa Pa lộng gió mây trời,
Duyên Hải có Box để thời gian trôi,
A-P-T của chúng tôi,
Nick viết còn ít, nên hơi thấy buồn./.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Lào Cai năm Box đăng đàn.
B-B-C có một dàn phóng viên,
Phố Lu Box đã đưa lên,
Bảo Yên cũng có đặt tên Box rồi,
Sa Pa lộng gió mây trời,
Duyên Hải có Box để thời gian trôi,
A-P-T của chúng tôi,
Nick viết còn ít, nên hơi thấy buồn./.

Bác Gai quả có lắm tài
Ngồi viết một tý được bài thơ hay
Tin rằng bác sẽ hết ngay
Nỗi buồn rồi sẽ vài ngày hết thôi

Last edited:

phonghongBBC

Đại Uý
Đọc thơ các bác sướng rơn
Buồn qua ta lại...vui hơn....được vàng
Kiếp này chót kiếp...đa mang (nghiệp ông bầu bóng)
Đôi khi buồn chút...làm hàng...để vui! ka ka ka:zingme29:

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Biết Phong công tác nơi xa.
Không về kịp để tham gia giải này. ( Trung cao tuổi )
Để xem móc lốp ra tay,
Thôi đành chờ đợi giải này năm sau./.

Bình luận từ Facebook