Nỗi buồn của tôi

phonghongBBC

Đại Uý
Mấy hôm nay không có bạn nào vào diễn đàn bóng bàn, thấy trầm lặng quá, không biết làm sao ấy nhỉ ?

Chắc mấy hôm tổ chức tang lễ bác Giáp nên không khí chung trầm buồn anh ạ, Em đang đi Hòa Bình họp, hồi này bận quá chưa tổ chức được các cuộc giao lưu anh nhỉ?

Duongapaco

Đại Tá
Chắc mấy hôm tổ chức tang lễ bác Giáp nên không khí chung trầm buồn anh ạ, Em đang đi Hòa Bình họp, hồi này bận quá chưa tổ chức được các cuộc giao lưu anh nhỉ?
Ở dưới anh chỉ chờ tín hiệu của trên em thôi đấy, em đi HB hôm nào về thế ?

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Chiều nay thấy túi mũ rơi.
Chắc tình yêu cũng sẽ rời.. xa nhau.
Đừng ai mang đến nỗi sầu.
Đây nơi hội tụ cùng nhau luyện rèn.

15-10-2013

.

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Mỗi khi vào BoX Lào Cai
Các menber thơ phú post bài ngày đêm,
Dạo này BoX lại mất duyên
Phải chăng mùa lá rụng thêm mỗi ngày./.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Dạo này Mình không úp ảnh lên diễn đàn bóng bàn được nữa rồi nghe bảo số lượng mình đưa ảnh lên đã nhiều quá số lượng quy định nên không đưa được ảnh lên nữa và phải xoá bớt đi thì mới đưa tiếp được, chán thật đúng là nỗi buồn của tôi

phungducthang

Đại Tá
Dạo này Mình không úp ảnh lên diễn đàn bóng bàn được nữa rồi nghe bảo số lượng mình đưa ảnh lên đã nhiều quá số lượng quy định nên không đưa được ảnh lên nữa và phải xoá bớt đi thì mới đưa tiếp được, chán thật đúng là nỗi buồn của tôi
Lại có chuyện đó nữa à, Bác up trực tiếp hay qua Web up ảnh trung gian?
Em chưa up ảnh đến mức giới hạn nên chưa biết vụ này. Nếu đúng là có mức tối đa cho cho dung lượng ảnh up lên bởi mỗi thành viên thì đó là với ảnh up lên trực tiếp (Cũng có lý vì nó chiếm dụng tài nguyên diễn đàn). Nếu vậy bác chuyển qua cách up ảnh qua các Web lưu trữ ảnh trung gian, em không phải chuyên gia về lĩnh vực này nhưng theo em thì cách up ảnh qua Web trung gian nó chỉ "nhúng" liên kết ảnh vào diễn đàn, do đó dung lượng chiếm dụng sẽ không đáng kể. Do vậy sẽ không bị khống chế (?). Tất nhiên lúc này lại gặp phải vấn đề về giới hạn dung lượng trên Web trung gian, nhưng việc này dễ giải quyết.
Bác cứ thử xem.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Lại có chuyện đó nữa à, Bác up trực tiếp hay qua Web up ảnh trung gian?
Em chưa up ảnh đến mức giới hạn nên chưa biết vụ này. Nếu đúng là có mức tối đa cho cho dung lượng ảnh up lên bởi mỗi thành viên thì đó là với ảnh up lên trực tiếp (Cũng có lý vì nó chiếm dụng tài nguyên diễn đàn). Nếu vậy bác chuyển qua cách up ảnh qua các Web lưu trữ ảnh trung gian, em không phải chuyên gia về lĩnh vực này nhưng theo em thì cách up ảnh qua Web trung gian nó chỉ "nhúng" liên kết ảnh vào diễn đàn, do đó dung lượng chiếm dụng sẽ không đáng kể. Do vậy sẽ không bị khống chế (?). Tất nhiên lúc này lại gặp phải vấn đề về giới hạn dung lượng trên Web trung gian, nhưng việc này dễ giải quyết.
Bác cứ thử xem.
Xin cảm ơn bạn đã tư vấn cho mình nhé, mình sẽ nghiên cứu thêm úp ảnh qua Web Trung gian để đưa ảnh hay Video lên diễn đàn cho anh chị em xem các giải trong tỉnh. Nếu đúng khống chế dung lượng như thế thì chán quá, chẳng thế mà nhiều người chuyển qua Facebook vừa úp ảnh và Video nhanh và không khống chế gì cả

phungducthang

Đại Tá
Xin cảm ơn bạn đã tư vấn cho mình nhé, mình sẽ nghiên cứu thêm úp ảnh qua Web Trung gian để đưa ảnh hay Video lên diễn đàn cho anh chị em xem các giải trong tỉnh. Nếu đúng khống chế dung lượng như thế thì chán quá, chẳng thế mà nhiều người chuyển qua Facebook vừa úp ảnh và Video nhanh và không khống chế gì cả
Em có 1 bài hướng dẫn up ảnh qua Web trung gian, để em tìm cho bác tham khảo.

phungducthang

Đại Tá
Đây bác ơi, photobuket giờ có nâng cấp, giao diện có khác chút ít em không cập nhật lại. Nhưng cơ bản thì vẫn vậy, bác tham khảo...
Bác có thể sử dụng những trang Web khác có chức năng tương tự. Nhưng photobuket là trang Web lưu trữ ảnh và chia sẻ được rất nhiều người sử dụng và đánh giá tốt.
http://bongban.org/threads/hinh-anh-vu-khi-cua-ae-clb-mat-tau.10106/page-66#post-312295

Duongapaco

Đại Tá
Khi mình úp ảnh lên từ photobucket máy tính báo:
This upload will exceed the 200 sub-album limit. Please upload to another album or create a new album.
Dịch nghĩa là:
Tải lên này sẽ vượt quá giới hạn sub-album 200. Hãy tải lên album khác hoặc tạo ra một album mới.
Mới đến đây máy tính đã ngắt rồi nên không thể làm theo cách hướng dẫn của bạn mất rồi
Cảm ơn bạn đã quan tâm đến nỗi buồn của mình nhé

phungducthang

Đại Tá
This upload will exceed the 200 sub-album limit. Please upload to another album or create a new album.
Dịch nghĩa là:
Tải lên này sẽ vượt quá giới hạn sub-album 200. Hãy tải lên album khác hoặc tạo ra một album mới.
Mới đến đây máy tính đã ngắt rồi nên không thể làm theo cách hướng dẫn của bạn mất rồi
Như vậy theo em hiểu thì trong photobuket giới hạn mỗi album không quá 200 ảnh. Vậy nếu số lượng ảnh nhiều hơn 200 thì bác phải tạo thêm album mới, vậy thôi bác.

phungducthang

Đại Tá
Dịch nghĩa là:
Nếu không khắc phục được, Bác có thể sử dụng cách này. Em hoặc một chuyên gia nào đó sẽ giúp bác hết... buồn!
http://bongban.org/threads/huong-dan-cai-dat-phan-mem-dieu-khien-may-tinh-tu-xa-temviewer.23403/

Bình luận từ Facebook