Nittaku fastarc s1 - cái tên xa lạ ?

Arc_xd

Binh Nhì
Em mới tìm hiểu về em này của nitt , cảm giác bám xoáy nhưng hụt lực trên Q . Ai chơi rồi cho em xin chút Review ạ .

nb.toan

Thượng Tá
Em mới tìm hiểu về em này của nitt , cảm giác bám xoáy nhưng hụt lực trên Q . Ai chơi rồi cho em xin chút Review ạ .
Miếng này lạ gì đâu em, ra đời cách đây vài năm, mềm xèo, bám xoáy, khá nảy, cắt bóng nặng, phù hợp rơ bạt giật.
Mút này chỉ hợp với cốt vợt tương đương BTF Tamca thôi hà.

Arc_xd

Binh Nhì
Miếng này lạ gì đâu em, ra đời cách đây vài năm, mềm xèo, bám xoáy, khá nảy, cắt bóng nặng, phù hợp rơ bạt giật.
Mút này chỉ hợp với cốt vợt tương đương BTF Tamca thôi hà.
Em chuyển từ r9 qua , giật trái toàn tụt lưới . cảm thấy hơi thiếu lực , em lại nghĩ nó ít ng chơi vì lạ :))

nb.toan

Thượng Tá
Em chuyển từ r9 qua , giật trái toàn tụt lưới . cảm thấy hơi thiếu lực , em lại nghĩ nó ít ng chơi vì lạ :))
Trời đất ơi, đánh R9 rồi mà chuyển qua S1 này. S1 chẳng có gì lạ, dùng để tập, giao lưu phong trào cho vui thì tuyệt vời. Giật trái tụt lưới là do trình của e còn yếu, chưa biết cách khai thác chứ không phải do mút này dỏm đâu.

Ai cũng muốn lên trình, muốn thể hiện, muốn chiến thắng, muốn đủ thứ như một cao thủ nên không mua chơi thôi. Với lại, S1 này cũng đắt tiền (hàng hiệu mà) nhưng lại không có tiếng tăm gì nên ngại mua, chứ nó bền chán thôi.

Nhược điểm của nó là lót quá mềm và khó bóc keo. A từng dùng rồi, ngoài cái đắt tiền còn thêm chuyên kén cốt nên a không chơi nữa.

Nếu e thích Nittaku thì mua G1 mà đánh trái (cũng mắc à nha và khó bóc keo), đảm bảo như ý, còn không thì chọn Donic S2/S3 rẻ hơn mà tính năng tương tự.

ngtrantoan

Đại Tá
Trời đất ơi, đánh R9 rồi mà chuyển qua S1 này. S1 chẳng có gì lạ, dùng để tập, giao lưu phong trào cho vui thì tuyệt vời. Giật trái tụt lưới là do trình của e còn yếu, chưa biết cách khai thác chứ không phải do mút này dỏm đâu.

Ai cũng muốn lên trình, muốn thể hiện, muốn chiến thắng, muốn đủ thứ như một cao thủ nên không mua chơi thôi. Với lại, S1 này cũng đắt tiền (hàng hiệu mà) nhưng lại không có tiếng tăm gì nên ngại mua, chứ nó bền chán thôi.

Nhược điểm của nó là lót quá mềm và khó bóc keo. A từng dùng rồi, ngoài cái đắt tiền còn thêm chuyên kén cốt nên a không chơi nữa.

Nếu e thích Nittaku thì mua G1 mà đánh trái (cũng mắc à nha và khó bóc keo), đảm bảo như ý, còn không thì chọn Donic S2/S3 rẻ hơn mà tính năng tương tự.
a.Toàn ngày xưa hình như cũng có qua bên CLB Nguyễn Tri Phương, bên Q10, chỗ cô Oanh đúng kg ta?

nb.toan

Thượng Tá
a.Toàn ngày xưa hình như cũng có qua bên CLB Nguyễn Tri Phương, bên Q10, chỗ cô Oanh đúng kg ta?
Ui trời, nghe ngày xưa mà thấy xa tít tắp.
A không nhớ nữa. Nếu e nói đến người đánh múa may tào lao, đeo kính cận và băng đô thì đúng là a đó.

nb.toan

Thượng Tá
Cám ơn anh . Vậy e sẽ đặt niềm tin vào cú đánh của mình bằng em s1 này :))
Miếng này đừng đánh hết tay, nên kéo tay cao hơn, lợi dụng ma sát, độ nảy và độ mềm dẻo của mút, góc vợt khoảng 50 độ, vẩy nhẹ nhàng là qua thôi. Khi chạm bàn, tự nhiên nó sẽ bắn tới, xoáy và có tí nguy hiểm.

Arc_xd

Binh Nhì
Miếng này đừng đánh hết tay, nên kéo tay cao hơn, lợi dụng ma sát, độ nảy và độ mềm dẻo của mút, góc vợt khoảng 50 độ, vẩy nhẹ nhàng là qua thôi. Khi chạm bàn, tự nhiên nó sẽ bắn tới, xoáy và có tí nguy hiểm.
Cadm ơn anh , chắc tại em đang đánh mặt tb cứng và nảy , cứ ép tay sợ bóng ra ngoài nên sang em này chưa xử lí đc

nb.toan

Thượng Tá
Cadm ơn anh , chắc tại em đang đánh mặt tb cứng và nảy , cứ ép tay sợ bóng ra ngoài nên sang em này chưa xử lí đc
Không sợ ra ngoài vì thường bóng chưa qua lưới mà, lưu ý tạo bóng có vòng cung cao cao 1 chút, không lo bị đập bạt gì đâu vì S1 thường cho bóng ngắn trên bàn không hà, cắt nặng là đối thủ giật mệt nghỉ, tối về đau nhức vai và khớp cho coi. Hihi.

tuan777

Thượng Sỹ
ĐÚNG như tiêu đề. Mặt vợt Nittaku fastarc s-1 so về độ phổ biến với Donic Acuda S2 là một trời một vực.
http://bongban.asia/nittaku/mat-vot-lan-104/fastarc-s1.html
Fastarc s-1 có giá rất phổ biến trong tầm giá với 670k. Trên các trang web tabletennis11.com và ttnpp.com giá cũng đang khuyến mãi với $33.
Mọi thông số giữa Nitt và Donic giống nhau y chang, thậm chí là mặt vợt của Nitt còn nhẹ hơn và nhanh hơn kha khá so với Donic.
Có comment là mặt vợt Fastarc s-1 150x157cm, lót 2.0 nặng 42.5g/ lót 1.8 nặng 41g.
Độ bền 2 hãng như nhau mà có vẻ là Donic được thương gia tin tưởng hơn nên phổ biến hơn.

tuan777

Thượng Sỹ
Mà các bác hay so sánh giữa Donic Acuda S2 với Barracuda, 2 mặt thuộc loại thông dụng, dễ đánh nhất nhì dân bb phong trào. Giờ thì có thêm em Nittaku Fastarc S-1 nữa cho tha hồ mà trải nghiệm.

Bình luận từ Facebook