Những trận chiến khốc liệt cuối năm

Duongapaco

Đại Tá
Theo thông tin từ ngày 25 đến ngày 26 tháng 12 năm 2012 tỉnh Lào Cai sẽ tổ chức giải Bóng bàn Trung cao tuổi toàn tỉnh năm 2012, giải sẽ hứa hẹn nhiều trận chiến khốc liệt giữa các Câu Lạc Bộ Bóng bàn trong tỉnh Lào Cai như: CLB APT, CLB BBC, CLB Duyên Hải, CLB Trung Đô, CLB Đền Thượng, CLB Bảo Thắng, CLB Pom Hán, CLB Hồng Hà, CLB Bến xe khách, CLB Huyện Văn Bàn, CLB Huyện Bảo Yên, CLB Huyện Sa Pa, CLB Huyện Bắc Hà, CLB các Trường chuyên nghiệp... . Xin mời các CLB, các VĐV yêu thích bộ môn Bóng bàn đăng ký tham ra thi đấu để anh chị em chúng ta được gặp nhau họp báo, chém gió cho thoải mái nhé./.

Dũng Gai

Moderator
Theo thông tin từ ngày 25 đến ngày 26 tháng 12 năm 2012 tỉnh Lào Cai sẽ tổ chức giải Bóng bàn Trung cao tuổi toàn tỉnh năm 2012, giải sẽ hứa hẹn nhiều trận chiến khốc liệt giữa các Câu Lạc Bộ Bóng bàn trong tỉnh Lào Cai như: CLB APT, CLB BBC, CLB Duyên Hải, CLB Trung Đô, CLB Đền Thượng, CLB Bảo Thắng, CLB Pom Hán, CLB Hồng Hà, CLB Bến xe khách, CLB Huyện Văn Bàn, CLB Huyện Bảo Yên, CLB Huyện Sa Pa, CLB Huyện Bắc Hà, CLB các Trường chuyên nghiệp... . Xin mời các CLB, các VĐV yêu thích bộ môn Bóng bàn đăng ký tham ra thi đấu để anh chị em chúng ta được gặp nhau họp báo, chém gió cho thoải mái nhé./.

Bác đòn gió thế, chắc chắn 99% rồi bác ợ...

Duongapaco

Đại Tá
Giải sẽ thi đấu tại nhà thi đấu mới Phường Bắc Lệnh, TP Lào Cai. Giải được chia thành 3 lứa tuổi: Từ 36 - 45, 46 - 55, 56 tuổi trở lên, nội dung thi đấu gồm: Đơn nam, đơn nữ, đôi nam, đôi nữ, đôi nam nữ. Mỗi cơ quan, XN, đơn vị, hay CLB tham gia được cử 4 VĐV thi đấu đơn và 4 đôi thi đấu cho một nội dung đôi nam, đôi nữ, đôi nam nữ.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Giải trung cao tuổi năm nay sẽ hứa hẹn nhiều trận chiến phục thù giữa: Hải "ngót" gặp Dũng Gai ( ở trận bán kết giải chung kết khối Hải " ngót " dẫn trước Dũng Gai 2-0 sau thua ngược 2-3, Hải Ga gặp Tâm " khùng " ( ở trận chung kết giải Liên đoàn LĐ tỉnh Hải Ga thua Tâm " khùng " ) Dũng Gai gặp Tâm " khùng " ( ở trận tứ kết giải chung kết khối Tâm " khùng " thua 1-3 ), chỉ tiếc giải diễn ra vào cuối năm nhiều việc nên ko biết các CLB có tham gia đầy đủ ko

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Giải trung cao tuổi năm nay sẽ hứa hẹn nhiều trận chiến phục thù giữa: Hải "ngót" gặp Dũng Gai ( ở trận bán kết giải chung kết khối Hải " ngót " dẫn trước Dũng Gai 2-0 sau thua ngược 2-3, Hải Ga gặp Tâm " khùng " ( ở trận chung kết giải Liên đoàn LĐ tỉnh Hải Ga thua Tâm " khùng " ) Dũng Gai gặp Tâm " khùng " ( ở trận tứ kết giải chung kết khối Tâm " khùng " thua 1-3 ), chỉ tiếc giải diễn ra vào cuối năm nhiều việc nên ko biết các CLB có tham gia đầy đủ lo

Thực ra em nghỉ lâu rồi do chấn thương tay vẫn chưa khỏi. Trận chung kết vừa rồi với Hải ga em đánh không đúng sức do tay bị đau lại sau trận chiến của em với Tâm Khùng và hải Ngót nghẹt thở. Nhìn quả xoáy xuống ngon ăn quá mà em gạt nó không lên do cơ tay đau nhức.
Mặc dù phong độ của em không tốt lắm, nhưng bác nào sơ sẩy vẫn đi như thường bác Yên nhỉ?
Có thông tin vỉa hè là Chính + Dũng cờ bạc sẽ cho đôi Yên Khôi đi 3 ván ko gỡ vào ngày 23 này. Bác Yên xem thế nào nhé.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Mặc dù em đau tay nhưng vẫn nguy hiểm lắm, người ko có kinh nghiệm chơi trận mạc gặp em là đi nhanh, APT biết điều đó nhưng ít người chiến thắng được em. Đã gần 4 tuần nay anh bị đau lưng ko chơi bóng bàn rồi, chiều nay mới ra tập lại một tý cho có cảm giác bóng thôi, anh định ko tham gia thi đấu nhưng anh em APT bảo nếu anh ko tham gia thì mất vui nên anh cố gắng tham gia và anh với anh Khôi một đôi ( mặc dù anh và anh Khôi ko hợp đánh đôi lắm đâu vì anh Khôi ko có quả đánh chỉ toàn cắt thôi ). Nếu Anh Chính + Dũng thách đấu anh vẫn nhận đấy, em cứ tổ chức trận đấy đi nhé ( ko khéo lại 0 - 3 ấy chứ nhỉ )

Dũng Gai

Moderator
Mặc dù em đau tay nhưng vẫn nguy hiểm lắm, người ko có kinh nghiệm chơi trận mạc gặp em là đi nhanh, APT biết điều đó nhưng ít người chiến thắng được em. Đã gần 4 tuần nay anh bị đau lưng ko chơi bóng bàn rồi, chiều nay mới ra tập lại một tý cho có cảm giác bóng thôi, anh định ko tham gia thi đấu nhưng anh em APT bảo nếu anh ko tham gia thì mất vui nên anh cố gắng tham gia và anh với anh Khôi một đôi ( mặc dù anh và anh Khôi ko hợp đánh đôi lắm đâu vì anh Khôi ko có quả đánh chỉ toàn cắt thôi ). Nếu Anh Chính + Dũng thách đấu anh vẫn nhận đấy, em cứ tổ chức trận đấy đi nhé ( ko khéo lại 0 - 3 ấy chứ nhỉ )
Em nghĩ cửa anh vẫn cao khi đánh với đôi Chính + Dũng, lý do anh Khôi hay cắt gai sang phải lại là bên yếu của anh Dũng, nhiệm vụ của Bác là bạt và giật moi thôi. Còn anh em mình đau nhưng cứ chiến máu lửa anh à, quan trọng gì đâu anh.

Duongapaco

Đại Tá
Laij sắp đến những trận chiến khốc liệt cuối năm qua các giải sau:
- Giải bóng bàn trung cao tuổi
- Giải bóng bàn các CLB toàn tỉnh
- Giải bóng bàn các khối, các ngành trong tỉnh
- Giải bóng bàn chung kết các khối cơ quan tỉnh
Và chuẩn bị sẽ diễn ra Đại hội TDTT tỉnh Lào Cai, một số bộ môn sẽ thi đấu từ tháng 10 ( bóng bàn đầu năm 2014 mới đấu )
Đây là cơ hội cho ACE bóng bàn Lào Cai được thi đấu với nhau, đề nghị mọi người quan tâm tập luyện để thi đấu tốt nhé, các giải trên sẽ có một số nhân tố mới trẻ chung gây sự hấp dẫn cho bóng bàn Lào Cai

Ma Cao

Trung Uý
Lao Cai nen lap doi D tham du Ha Noi Open

Laij sắp đến những trận chiến khốc liệt cuối năm qua các giải sau:
- Giải bóng bàn trung cao tuổi
- Giải bóng bàn các CLB toàn tỉnh
- Giải bóng bàn các khối, các ngành trong tỉnh
- Giải bóng bàn chung kết các khối cơ quan tỉnh
Và chuẩn bị sẽ diễn ra Đại hội TDTT tỉnh Lào Cai, một số bộ môn sẽ thi đấu từ tháng 10 ( bóng bàn đầu năm 2014 mới đấu )
Đây là cơ hội cho ACE bóng bàn Lào Cai được thi đấu với nhau, đề nghị mọi người quan tâm tập luyện để thi đấu tốt nhé, các giải trên sẽ có một số nhân tố mới trẻ chung gây sự hấp dẫn cho bóng bàn Lào Cai

Voi thuc luc cua Lao Cai, E nghi A. Yen nen lap 1 doi D tham du Ha Noi Open, dien ra 3 ngay trong cuoi thang 12. Voi Doi hinh A Yen, A.Viet lun, 2 tuyen thu tre cua APT, va cac A o BBC, v.v thi du suc danh dong doi hang D.

Lao Cai cung gan HN ma A !

Duongapaco

Đại Tá
Voi thuc luc cua Lao Cai, E nghi A. Yen nen lap 1 doi D tham du Ha Noi Open, dien ra 3 ngay trong cuoi thang 12. Voi Doi hinh A Yen, A.Viet lun, 2 tuyen thu tre cua APT, va cac A o BBC, v.v thi du suc danh dong doi hang D.

Cảm ơn em đã quan tâm đến bóng bàn Lào Cai, anh cũng nghĩ Lào Cai có đủ sức thành lập một đội tham gia hạng D diễn đàn được gồm: Vinh béo, Phước Điện lực, Đức con, Bình Lô ( nhưng không biết Vinh và Phước đã có điểm ở hạng nào chưa, hình như năm kia Vinh có tham gia cho một đội ở HN hạng C và trình điểm năm sau lên B thì phải, Phước cũng vậy ). Có một số anh em trẻ đã tham gia hạng D lên Lào Cai vẫn thua bọn mình đấy
Còn các anh APT thì già rồi nếu có tham gia chỉ cho vui thôi, vả lại ở Lào Cai chưa có xếp nào cầm quân món này cả nên chưa biết tham gia thế nào, mình sẽ bàn với anh em Lào Cai và suy nghĩ thêm đề tài này tý chút Ma Cao nhé

son_canloc

Đại Tá
Được gửi bởi Ma Cao

Cảm ơn em đã quan tâm đến bóng bàn Lào Cai, anh cũng nghĩ Lào Cai có đủ sức thành lập một đội tham gia hạng D diễn đàn được gồm: Vinh béo, Phước Điện lực, Đức con, Bình Lô ( nhưng không biết Vinh và Phước đã có điểm ở hạng nào chưa, hình như năm kia Vinh có tham gia cho một đội ở HN hạng C và trình điểm năm sau lên B thì phải, Phước cũng vậy ). Có một số anh em trẻ đã tham gia hạng D lên Lào Cai vẫn thua bọn mình đấy
Còn các anh APT thì già rồi nếu có tham gia chỉ cho vui thôi, vả lại ở Lào Cai chưa có xếp nào cầm quân món này cả nên chưa biết tham gia thế nào, mình sẽ bàn với anh em Lào Cai và suy nghĩ thêm đề tài này tý chút Ma Cao nhé
Trả lời Reply With Quote Thanks

Vào diễn đàn mình thấy AE LC rất nhiệt tình nhất là khoản chém gió , nhân tiện có Ma cao gợi ý mở đường AE cũng nên tham gia cho vui kẻo sau này ngồi nghỉ lại -lại thấy hối tiếc . Mèo nhỏ bắt Chuột nhỏ , có đk thì nghỉ khách sạn 5 sao đi xe hơi uống bia ôm , nếu không có đk thì nghỉ nhà trọ , đi xe ôm uống bia hơi sợ đếch gì ! Vui là chính

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Thực ra bóng bàn khó nói, có những đôi lởm khởm của Lào Cai chẳng ra D, chẳng ra C, chẳng ra E, nhưng D diễn đàn chủ quan vẫn đội nón ra đi như thường. Anh em trình D diễn đàn hôm nào có dịp lên Lào Cai gặp đôi Dũng gai + Giang còi nhé.

Duongapaco

Đại Tá
Cảm ơn bạn Sơn Can Lộc đã quan tâm đến bóng bàn Lào Cai, rất hy vọng có ngày Lào Cai sẽ có một đội hình tham gia giải diễn đàn bóng bàn Việt Nam

Duongapaco

Đại Tá
Hôm nay mình vừa nhận được bản Điều lệ giải bóng bàn Trung cao tuổi tỉnh Lào Cai năm 2013. Mình sơ lược một số nội dung để anh chị em biết nhé
1. Đối tượng tham gia: Là người Lào Cai có hộ khẩu thường trú tại Lào Cai, có độ tuổi từ 36 trở lên
2. Nội dung thi đấu
- Đơn nam, đơn nữ
- Đôi nam, đôi nữ
- Đôi nam nữ
Thi đấu theo các nhóm tuổi như sau:
- Từ 36 tuổi - 45 tuổi
- Từ 46 tuổi - 55 tuổi
- Từ 56 tuổi trở lên
Mỗi đoàn được cử tham gia: 4 người đấu đơn và 4 đôi đấu đôi
3. Thời gian thi đấu: 3 ngày: 28 đến 30.9.2013
Vậy Duongapaco thông báo để anh chị em trung cao tuổi được biết và có KH tập luyện thi đấu nhé

HONGBBC

Thượng Sỹ
Vì thi đấu theo lứa tuổi nên nội dung đôi nữ rất ít. Năm ngoái đăng ký nhưng không đủ đôi để xếp nên cuối cùng được đánh có mỗi một nội dung. Năm nay không biết thế nào để đăng ký (Vì nếu không có đôi nữ thì đăng ký nội dung đôi nam nữ tránh như năm trước)

Duongapaco

Đại Tá
Thì mình đề nghị BTC xếp đôi nữ vào cùng một lứa tuổi cũng được mà em. BBC có: Hoa Hông, APT có Hương Quỳnh, Duyên Hải có: Túy Hồng hoặc Túy LQ với Phương APT, mình rủ nhau cặp đôi và đăng ký theo từng CLB

Ma Cao

Trung Uý
Thực ra bóng bàn khó nói, có những đôi lởm khởm của Lào Cai chẳng ra D, chẳng ra C, chẳng ra E, nhưng D diễn đàn chủ quan vẫn đội nón ra đi như thường. Anh em trình D diễn đàn hôm nào có dịp lên Lào Cai gặp đôi Dũng gai + Giang còi nhé.

Chao A. Dung, cuoi thang 8 dua con Gai Len LC tham du giai Vo dich tre toan quoc, ma kg co dip gap A. Doi Ma Cao - Tuan gach (phu huynh cua cac E) la bat kha chien bai o APT day nhe. Hehe, Doi Dung gai - Giang coi chua la gi dau nhe A. Dung, hehe

Dũng Gai

Moderator
Chao A. Dung, cuoi thang 8 dua con Gai Len LC tham du giai Vo dich tre toan quoc, ma kg co dip gap A. Doi Ma Cao - Tuan gach (phu huynh cua cac E) la bat kha chien bai o APT day nhe. Hehe, Doi Dung gai - Giang coi chua la gi dau nhe A. Dung, hehe
Anh à, gặp Dũng gai + giang còi ko đơn giản đâu. Bọn em cứ gặp cao thủ là hưng phấn và muốn thịt lắm. Lần sau bác đến phải độ vui vui tí mới biết được ạ. Dũng gai sinh 1974, không biết bác có hơn ko ạ? Bọn này vùng cao cũng là ếch ngồi đáy giếng thôi, chả biết ai vào ai cứ gặp là kêu ộp ộp...
Đôi bác bất khả chiến bại ở APT mà chả thấy anh Yên nói gì, chả lẽ cứ trận thua thì anh Yên cố tình dấu đi. Lần sau bác Ma Cau lên nhớ qua BBC, BBC cũng chẳng kém cạnh gì APT đâu bác ợ. Bên BBC khác APT chỗ là: Uống rượu trước, đánh bóng sau.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Chú Dũng nhiều mưu kế vậy mà lại mắc mưu Ma Cao rồi, bây giờ đang là: 27.8 làm gì có giải bóng bàn trẻ nào ở Lào Cai đâu nhỉ ? có khi Ma Cao thấy đôi Dũng Giang được truyền thông BBC lăng xê nhiều nên khích tướng tý xem thế nào thôi. Ma cao thì khác BBC là: vừa đánh bóng vừa uống bia chai Hà Nôi, cứ mỗi hiệp xong lại ra tu một chai bia !!! khi được hỏi mọi người có nói: Không có bia thì Ma Cao sẽ đi Ma Cao mất ?

Dũng Gai

Moderator
Chú Dũng nhiều mưu kế vậy mà lại mắc mưu Ma Cao rồi, bây giờ đang là: 27.8 làm gì có giải bóng bàn trẻ nào ở Lào Cai đâu nhỉ ? có khi Ma Cao thấy đôi Dũng Giang được truyền thông BBC lăng xê nhiều nên khích tướng tý xem thế nào thôi. Ma cao thì khác BBC là: vừa đánh bóng vừa uống bia chai Hà Nôi, cứ mỗi hiệp xong lại ra tu một chai bia !!! khi được hỏi mọi người có nói: Không có bia thì Ma Cao sẽ đi Ma Cao mất ?
Em thích cái đối tượng nửa hư thực này lắm.

Bình luận từ Facebook