Những mặt vợt có tính năng gần giống ten 80.

nvh78

Đại Tá
Bạn nói chuẩn, nhiều điều đáng để lưu tâm, ghi nhớ để lựa chọn. Nhưng có một số điều mình nghĩ cần xem lại.
- Chỉ vì tò mò, thay đổi mà không cần bền thì với ai mình ko rõ, với đk thu nhập của mình thì đành đầu hàng. Một năm mình xác định bỏ ra chừng 4tr cho mặt vợt thế thôi. Hơn nữa thì xót. => Phải kiếm dòng bền mà chơi, ko theo được mấy em cỡ 3 tháng nhìn đã như ăn mày.
- Co tới 1, 1.5cm là quá đáng, mình chưa bao giờ gặp phải vụ này, cũng như thấy những người quanh (chơi vô thiên lủng các dòng mặt) mình bị. Như vậy trường hợp của bạn có 2 nguyên nhân, thứ nhất là dòng mặt đặc biệt nào đó. Thứ 2 vô cùng quan trọng là do người dùng kém. Sử dụng keo không đúng khuyến cáo, và cách quét, dán cũng có vấn đề. VD Ten luôn cảnh báo là không dùng keo tăng lực, nhưng nhiều người cứ quét Haifu rồi phàn nàn sao nhanh bể rìa, ...
- Xoáy + tốc độ phải thật cao + phải bền là điều hoàn toàn có nhiều mặt đáp ứng được. Ví dụ mình chơi và mua giúp tổng chừng 7 cái mặt Target Pro. Và đều được cảm nhận, phản hồi như vậy. Duy có điều mặt Target Pro không dễ đánh như Ten. Đương nhiên thôi, tốc độ cao thì không thể dễ dàng control được. Thế thì chỉ có mua súng bắn lập trình bấm nút :).
- Rasant grip mình chả thấy co gì cả. Chắc là người bạn biết dùng keo kiểu gì đó rồi. Về chuyện xoáy thì do lúc đầu có lớp bám dính ở trên mặt nên xoáy dị, chứ không phải là tune. Tune có lẽ tăng lực, tăng tốc chứ tune khó tăng xoáy thêm được. Để bảo vệ lớp bám dính đó, D9 khuyến cáo là phải dùng dán mặt dán bảo vệ như mặt Tàu. Như thế sẽ giữ được chừng 3 tháng, sau 3 tháng nó sẽ mất độ dị đi một chút. Trở lại là mặt Nhật/Đức thuần.

Ý kiến lủng củng vậy, anh em cứ trao đổi thêm kingh nghiệm.!
1 năm 4 tr,kinh thế!Mấy tay trẻ trẻ ở mình thì phải 1-2 năm mới thay mặt vợt.Mấy ông già thì vài năm,bảo thay loại mặt 2-3 trăm còn tiếc,bóc ra mút vỡ vụn,thừa mấy cái mặt đểu cho thì lại còn phải dán hộ nữa.TRỜI & VỰC!!!! quá..

Trainee

Đại Tá
1 năm 4 tr,kinh thế!Mấy tay trẻ trẻ ở mình thì phải 1-2 năm mới thay mặt vợt.Mấy ông già thì vài năm,bảo thay loại mặt 2-3 trăm còn tiếc,bóc ra mút vỡ vụn,thừa mấy cái mặt đểu cho thì lại còn phải dán hộ nữa.TRỜI & VỰC!!!! quá..
1-2 năm mới thay mặt vợt thì rao mua Ten sao được, bác cứ vui tính. Các đồng chí ấy cứ tìm ten rầm rầm, ...
4tr là ngưỡng của em thôi, mà đó là ngưỡng chi max, còn thu bù lại nữa chứ, vì có phải đánh đến vất vào sọt rác đâu, hoặc cho sớm, hoặc bán lại vẫn dược vài trăm.
Năm ngoái chi cũng cỡ cỡ đó, nhưng năm nay tới giờ vẫn dùng đồ mua năm ngoái => Có lẽ ko đến.
Mà thú thực với bác, tiền nhậu lớn hơn tiền mặt vợt nhiều! :(

QuangHung

Đại Tá
Nghe nói hội trưởng triber 1 năm khoảng 15-20 cái Ten. .cóng quá ;)

nvh78

Đại Tá
1-2 năm mới thay mặt vợt thì rao mua Ten sao được, bác cứ vui tính. Các đồng chí ấy cứ tìm ten rầm rầm, ...
4tr là ngưỡng của em thôi, mà đó là ngưỡng chi max, còn thu bù lại nữa chứ, vì có phải đánh đến vất vào sọt rác đâu, hoặc cho sớm, hoặc bán lại vẫn dược vài trăm.
Năm ngoái chi cũng cỡ cỡ đó, nhưng năm nay tới giờ vẫn dùng đồ mua năm ngoái => Có lẽ ko đến.
Mà thú thực với bác, tiền nhậu lớn hơn tiền mặt vợt nhiều! :(
Ấy vậy đấy!1-2 năm vẫn còn khen tốt.Khốn nạn,tiền thua lô đề mỗi ngày vài loét,tiền thua chắn phỏm mỗi lần lh vài trăm k đến đôi triệu thì lại ko tiếc.Thay mặt vợt vài trăm k lại tiếc.
Còn mặt Ten đâu đến nỗi đi nhanh đâu nhỉ?thàng cu em cùng clb mua lại Ten gần 800k 1 mặt mà nó giật khá phũ cũng dến 7-8 tháng nay sao đâu.Đành rằng rìa mẻ tí chút,nhưng những mặt khác cũng bị thôi.Kiểu gì mình cũng phải kiếm cái mặt Ten đánh trái cho ổn định

Trainee

Đại Tá
Còn mặt Ten đâu đến nỗi đi nhanh đâu nhỉ?thàng cu em cùng clb mua lại Ten gần 800k 1 mặt mà nó giật khá phũ cũng dến 7-8 tháng nay sao đâu.Đành rằng rìa mẻ tí chút,nhưng những mặt khác cũng bị thôi.
Không biết 1 tuần hắn chơi mấy tiếng hả bác?
Em thấy, nếu đánh đều đều chừng 10 tiếng/tuần thì tới tầm 7-8 tháng, các chân gai nổi lên rất rõ ràng. Rơ giật bạt, dầy bóng thì vẫn tốt, do xoáy, lực tạo ra nhờ sponge vẫn ngon. Nhưng rơ giật mỏng là thấy chuội rõ ràng.
Về độ bền thì hên xui, kiếm được mặt tốt - mới xịn, hay thằng dùng trước chỉ dùng keo sữa thì cũng kha khá bền, thậm chí đánh trái có khi tới ~1 năm vẫn còn chấp nhận được. Còn xui gặp thằng nó đánh trước cứ phang keo xăng vào thì vỡ rìa khá nhanh.
Lúc mới chơi lại, em cũng chơi 2, 3 mặt Ten cũ rồi, sau đó phải chuyển sang Andro và Target, vì thấy xót tiền quá. 6 tháng đi 2 mặt là mất 2tr rồi, như thế 1 năm 4tr tiền mặt là đúng. Vậy mà cứ vài tháng nhìn cái rìa vợt lem nhem vô cùng khó chịu.
Mấy bác rơ đánh hơi xa bàn và đánh kiểu chọn quả mà đánh thì không sao (Ví dụ Trạng Cá), chứ em rơ đánh ôm bàn, vợt, mặt đi nhanh lắm, nhất là đợt nọ đi tập - tập 1h thì bóng đập vào vợt nhiều bằng 5,7h đánh thường.

dk.neu

Thượng Sỹ
mình đánh fh ten 80, bh raza7 s trên cốt super zjk zlc thấy ổn. Lối đánh giật ma sát, điểm rơi và bền, cự ly trung bình, thỉnh thoảng đối giật, chặn đẩy được, bạt tốt, trái gò nặng, vẩy cổ tay, đôi công, giao bóng hay... Mặt ten 80 trơ, định thay. Nhờ ace tư vấn.
mặt đã trơ, spong vẫn ngon,bác lấy giấy giáp mịn đánh lại toàn bộ, giật bóng vẫn ầm ầm. Kinh nghiệm chơi ten của mình đó :D

lê trung hiếu

Binh Nhất
Cảm ơn mọi người đã tư vấn. Mình nghĩ nhiều bạn vào đọc topic đã có được những thông tin bổ ích. Trở lại tiêu đề " những mặt vợt có tính năng gần giống ten 80". Mình muốn ace đã từng chơi ten 80 và các dòng khác có cảm nhận ( có thể chỉ là cá nhân ) chia sẻ cho ace biết. Ví dụ: dòng YASAKA là mặt gì; dòng XIOM là mặt gì; dòng ANDRO là mặt gì; dòng DONIC là mặt gì; dòng STIGA là mặt gì; dòng TARGET là mặt gì... Còn quyết định dùng mặt vợt gì thì tuỳ từng người. Ngồi hóng các cao thủ...

Cảm ơn mọi người đã tư vấn. Mình nghĩ nhiều bạn vào đọc topic đã có được những thông tin bổ ích. Trở lại tiêu đề " những mặt vợt có tính năng gần giống ten 80". Mình muốn ace đã từng chơi ten 80 và các dòng khác có cảm nhận ( có thể chỉ là cá nhân ) chia sẻ cho ace biết. Ví dụ: dòng YASAKA là mặt gì; dòng XIOM là mặt gì; dòng ANDRO là mặt gì; dòng DONIC là mặt gì; dòng STIGA là mặt gì; dòng TARGET là mặt gì... Còn quyết định dùng mặt vợt gì thì tuỳ từng người. Ngồi hóng các cao thủ...
Dòng Palio có Blitz 2010 bạn nhé :)

tosiosHD

Đại Tá
Dòng Palio có Blitz 2010 bạn nhé :)
+ Mình định chia tay 1 em blitz2010 còn cực đẹp để thử quan hệ với 1 em Aeolus còn đẹp hơn bên BH đây. Hỏa Châu có thể so sánh luôn mấy thông số tốc độ, kiểm soát, bám xoáy.... giữa Aeolus (2 phiên bản 45 và 47.5) với Blitz2010 được không?

+ Mình định chia tay 1 em blitz2010 còn cực đẹp để thử quan hệ với 1 em Aeolus còn đẹp hơn bên BH đây. Hỏa Châu có thể so sánh luôn mấy thông số tốc độ, kiểm soát, bám xoáy.... giữa Aeolus (2 phiên bản 45 và 47.5) với Blitz2010 được không?
Tốc độ thì Aeolus nhỉnh hơn Blitz tầm 2 nấc. Nếu anh chơi Tenergy 64 rồi thì sẽ cảm nhận thấy Aeolus tốc độ tầm đấy hoặc có thể nhỉnh hơn 1 chút. Độ xoáy thì Aeolus lúc tăng kên cực độ thì tương đương Blitz 2010, còn giật nhẹ thì Blitz 2010 xoáy hơn.
Về kiểm soát thì Aeolus lại có vẻ tốt hơn vì êm hơn, do đó chỉnh lực, xoáy khi tấn công cũng dễ hơn.
Về gò bấm, gò dài thì Blitz 2010 nhỉnh hơn, khó chịu hơn, dễ điều khiển hơn.
Móc xoáy bên trái thì Blitz 2010 lồng xoáy khó chịu hơn.
Đấm bóng, chặn đẩy Aeolus ổn định hơn.

Nói chung Aeolus hợp với việc kéo bóng nhiều, chỉnh lực, xoáy tuỳ ý dễ hơn. Blitz 2010 hợp với tiếp xúc nhanh, ngắn, cho ra bóng cục, lồng, khó chịu.

Tạm vậy anh nhé. Nói gì thì nói, khá nhiều người ngạc nhiên về mặt vợt này khi chơi thật rồi anh ạ.

tosiosHD

Đại Tá
Tốc độ thì Aeolus nhỉnh hơn Blitz tầm 2 nấc. Nếu anh chơi Tenergy 64 rồi thì sẽ cảm nhận thấy Aeolus tốc độ tầm đấy hoặc có thể nhỉnh hơn 1 chút. Độ xoáy thì Aeolus lúc tăng kên cực độ thì tương đương Blitz 2010, còn giật nhẹ thì Blitz 2010 xoáy hơn.
Về kiểm soát thì Aeolus lại có vẻ tốt hơn vì êm hơn, do đó chỉnh lực, xoáy khi tấn công cũng dễ hơn.
Về gò bấm, gò dài thì Blitz 2010 nhỉnh hơn, khó chịu hơn, dễ điều khiển hơn.
Móc xoáy bên trái thì Blitz 2010 lồng xoáy khó chịu hơn.
Đấm bóng, chặn đẩy Aeolus ổn định hơn.

Nói chung Aeolus hợp với việc kéo bóng nhiều, chỉnh lực, xoáy tuỳ ý dễ hơn. Blitz 2010 hợp với tiếp xúc nhanh, ngắn, cho ra bóng cục, lồng, khó chịu.

Tạm vậy anh nhé. Nói gì thì nói, khá nhiều người ngạc nhiên về mặt vợt này khi chơi thật rồi anh ạ.
+ OK. Vậy là khá tốt rồi. Cho mình hỏi thêm điều này nữa, điều này tuy đơn giản nhưng quan trọng phết: Mút aeolus này độ bền và khả năng bóc keo có dễ dàng như blitz2010 không?

+ OK. Vậy là khá tốt rồi. Cho mình hỏi thêm điều này nữa, điều này tuy đơn giản nhưng quan trọng phết: Mút aeolus này độ bền và khả năng bóc keo có dễ dàng như blitz2010 không?
Bóc keo em nghĩ cũng tương tự Blitz 2010. Độ bền thì em thấy cao lắm, có thể tương đương hoặc cao hơn Blitz 2010.

so sanh ve toc do, do xoay va cam giac... voi ten 80 thi the nao?
Về tốc độ thì Ten 80 là 10 thì Blitz 2010 cũng tầm 9,8.
Về xoáy thì Ten 80 là 9,8 thì Blitz 2010 tầm 10.
Kiểm soát và độ êm thì T80 tốt hơn một chút xíu.
Độ cắm và độ hiểm thì Blitz 2010 tốt hơn 1 chút.
Ngoài những điểm trên ra thì 2 mặt này khá là tương đồng bạn ạ.

xukaka

Đại Tá
Ten thì vẫn là Ten thôi. Giống như Cô Gái Lào và cô gái VN có nét tương đồng nhưng vẫn khác nhau. Chỉ khi nghiện Ten rồi khó cai thôi. Cứ nhìn cái lót bọt khí là đã khác ùi.

Bình luận từ Facebook