NHỮNG CÂY VỢT BÓNG BÀN TỐT NHẤT

chaunguyen

Đại Tá
Những cây vợt bóng bàn tốt nhất.

Phần 2:
Các cốt vợt Tấn công khác.

Nếu bạn không thích sử dụng Timo Boll Spirit thì sẽ có vô số lựa chọn khác có sẵn cho bạn.

Những cốt vợt Butterfly phổ biến.

Butterfly có một danh tiếng thực sự tuyệt vời trong việc sản xuất các cốt vợt tấn công...

• Butterfly Timo Boll ALC: Timo Boll ALC là 1 trong nhiều phiên bản cập nhật của Timo Boll Spirit. Timo đã chuyển từ sử dụng Spirit sang ALC khi nó được phát hành. Mua từ Megaspin.net ($ 149.99).
View attachment 95235

• Butterfly Viscaria: Đây là một cây vợt được yêu thích trên các diễn đàn bóng bàn và là cốt vợt mà Zhang Jike nổi tiếng đã lựa chọn. Ở nhiều khía cạnh, nó khá giống với Timo Boll Spirit, nếu bạn tin vào sự cường điệu thậm chí còn tốt hơn. Mua từ Megaspin.net ($ 149.99).
View attachment 95236

• Butterfly Zhang Jike Super ZLC: Cốt vợt bóng bàn đắt nhất trên thị trường nếu bạn tin vào những đánh giá, có lẽ cũng tốt nhất. Mua từ Megaspin.net ($ 412,99).
View attachment 95237

• Butterfly Primorac: Một cốt vợt tấn công thuần gỗ cổ điển của Butterfly đã có từ khoảng hơn 20 năm. Nó không phải là nhanh như một số cốt vợt carbon tôi đã đề cập ở trên, nhưng vẫn là một lựa chọn tuyệt vời. Mua từ Megaspin.net ($ 73,99).
View attachment 95238

Các cốt vợt Tấn công thuần gỗ.

Ngoài ra còn có vô số các cốt vợt tấn công rất hay của các thương hiệu khác nữa. Dưới đây là một vài trong số cốt vợt tấn công thuần gỗ yêu thích của tôi ...

• Yasaka Ma Lin Extra Offensive: Một cốt vợt tấn công 5 lớp gỗ. Tương tự như Butterfly Primorac nhưng nhanh hơn và cứng hơn. Cây này đã rất phổ biến trong nhiều năm. Mua từ Megaspin.net ($ 51,95) hoặc Tabletennis11.com (37,90 €).
View attachment 95245

• STIGA Infinity VPS V: Một cốt vợt tấn công thuần gỗ khác. Cây này đã được phát triển bởi STIGA phối hợp với các cầu thủ hàng đầu từ đội tuyển quốc gia Trung Quốc. Mua từ Tabletennis11.com (59,90 €).
View attachment 95246

• Tibhar Stratus Power Wood: Một cốt vợt tấn công thuần gỗ gồm 5 lớp với một sự kết hợp tuyệt vời giữa tốc độ, điều khiển và cảm giác. Chắc chắn, đây là 1 cây vợt đáng thử nếu bạn thích cốt vợt thuần gỗ. Mua từ Tabletennis11.com (41,90 €).
View attachment 95247

• DHS Power G7: Một cốt vợt Trung Quốc thuần gỗ 7 lớp được đề xuất bởi Ma Long. Một lựa chọn tuyệt vời cho các cầu thủ tấn công trên một ngân sách hạn hẹp và là một trong những cốt vợt phổ biến nhất trên TableTennisDB! Mua từ Tabletennis11.com (33,20 €).
View attachment 95239

(Hết phần 2)
Cây nay có ve la cây re tien ma tot nhat day. Up cho e pg7

NTBB

Super Moderators
Trong bóng bàn, không có gì là tuyệt đối đúng; và cũng không có gì là tuyệt đối sai! Đó là một câu nói mà nhiều chuyên gia, nhiều HLV và nhiều cao thủ hay nhắc đến. Chúng ta là những người chơi bóng bàn phong trào, đam mê bóng bàn chắc cũng sẽ thấy điều đó là đúng, các bạn nhỉ?!

Chào các anh ạ, em biết chơi bóng bàn đc khoảng gần 10 năm nhưng gọi là biết thôi, vì em bận nhiều thứ nên chơi rời rạc , và cũng k biết quá nhiều kỹ năng, em vẫn cầm con 729 từ khi xưa để chơi. Nay em muốn đổi sang cốt mới, nhưng phân vân giữa M.MAZE với Timoboll spirit . Em thích kiểm soát bóng , đánh điểm rơi, xin nhờ các anh tư vấn , cho ý kiến . Nếu tư vấn mặt vợt luôn thì quá tuyệt ! xin chân thành cảm ơn mọi người đã đọc.

Last edited:

sm7

Super Moderators
Staff member
Chào các anh ạ, em biết chơi bóng bàn đc khoảng gần 10 năm nhưng gọi là biết thôi, vì em bận nhiều thứ nên chơi rời rạc , và cũng k biết quá nhiều kỹ năng, em vẫn cầm con 729 từ khi xưa để chơi. Nay em muốn đổi sang cốt mới, nhưng phân vân giữa M.MAZE với Timoboll spirit . Em thích kiểm soát bóng , đánh điểm rơi, xin nhờ các anh tư vấn , cho ý kiến . Nếu tư vấn mặt vợt luôn thì quá tuyệt ! xin chân thành cảm ơn mọi người đã đọc.
Mình đã chơi cả 2 cây vợt này. Rơ của bạn như vậy thì mình khuyên nên chọn TMB Spirit. Cốt vợt là quan trọng nhất, còn mút thì có nhiều thứ lắm, khó mà tư vấn chính xác. Nhưng Donic S2 theo mình vừa rẻ vừa bền và dễ đánh.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
10 cây vợt tốt nhất 2019, nguồn có vẻ ổn hơn (
https://pingsunday.com/top-10-table-tennis-blades-excellent-quality/
):

Top of blades.png

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Không rõ nó lấy tiêu chí gì anh nhỉ? Có cả những cây còn rất hiếm như D90.
Hình như bên này nó thiên về bán hàng:
https://wiki.ezvid.com/best-table-tennis-blades

Nhưng so 2 thằng thì có 1 số kiếm khá giống nhau. Với 2 thằng khủng Super của Butterfly không thấy xuất hiện, chắc ngon nhưng đắt :) :) :)

VPSV

Đại Uý
Không rõ nó lấy tiêu chí gì anh nhỉ? Có cả những cây còn rất hiếm như D90.
Với trang pinsunday hình như là của coach emratthich khá nổi tiếng (em đoán là một người gốc Việt sống ở Trung Quốc, và có tình yêu bộ môn này) nên tiêu chí chọn top10 theo tiêu chí cốt vợt mềm bám xoáy, dễ điều khiển bóng tuân thủ triết lý "cốt vợt như cánh tay nối dài" ... mình theo coach này học cũng nhiều cái hay (thấy hợp rơ mình). Coach này cũng up nhiều video trên youtube chiếu cảnh các vdv nổi tiếng của CNT tập luyện...

Bình luận từ Facebook