Những cao thủ bb thế hệ đàn anh của Yên Bái và tỉnh Hoàng Liên Sơn trước kia

binhyb

Moderator
Thế hệ bóng bàn đàn anh của Yên Bái và tỉnh Hoàng Liên Sơn trước kia , mình biết và còn nhớ được, những bác, những anh từng có thứ hạng, tên tuổi một thời vàng son gây dựng phong trào bóng bàn tỉnh nhà và tham gia thi đấu, giao lưu ở một số giải Quốc gia, khu vực và nhiều tỉnh thành, ngành, địa phương như:

A Lê, A Vinh( Mỏ Apatit LC), A Lương( Đoàn Địa chất 24), A Hưng gv, A Đắc Trung( Sa pa), A Hùng VH, A Lưu(Lựu) LC, A Thọ ( Đầu máy Hà lào), A Hà ( Đầu máy Hà lào), A Hòa bùng( Đầu máy Hà lào) A Tỵ còi, A Nhượng gt, A Và gt, bác Đắc, bác Trụ, bác Sồi, bác Tùy,...

Đến bây giờ các bác, các anh, tuổi cũng đã khá cao đều đã có con cháu học tập, công tác tiến bộ. Một số vẫn sinh sống tại Yên Bái, Lào Cai, một số ở Hà nội và nhiều tỉnh thành khác, nhiều bác sức khẻo dẻo dai vẫn thường xuyên tập luyện, giao lưu, vui vẻ ở các CLB bb trong tổ phố, phường, xã nơi cư trú hoặc các CLB bạn, truyền nhiệt huyết đam mê trái bóng nhựa cho con cháu và thế hệ sau. Có người không may bệnh tật không thể cầm vợt để vui cùng trái bóng nhựa, nhưng vẫn luôn nhớ tới trái bóng và những ace bb quen biết, và cũng có người không may do bệnh trọng đã đi xa mãi mãi về cõi vĩnh hằng.
Bà con, ace đam mê trái bóng nhựa, đàn em, đàn cháu của của các cây vơt nổi danh khi xưa của tỉnh Yên Bái và Hoàng Liên Sơn trước kia, chắc không ai không còn in dấu ấn hình ảnh, tên tuổi, phong cách, trình độ bón bàn của các bác, các anh đó, đã một thời vang bóng ở địa phương.
Ae bb YB luôn cầu chúc sức khỏe cho các bác, cac anh thế hệ bb đi trước của tỉnh nhà sự deo dai, bền bỉ, sức khỏe tốt, không ngừng tập luyện và gắn bó cùng trái bóng nhựa để động viên, khích lệ thế hệ bb đi sau và hiên nay của tỉnh Yên Bái tiếp bước, phát huy truyền thống tốt đẹp xưa kia, xây dựng phong trào bb Yên Bái ngày một phát triển hơn, đặc biệt có nhiều vđv có thể sánh vai thi đấu với các cao thủ bb của các tỉnh, thành trên khắp mọi miền của tổ quốc.

Mời bà con, ae bb Yên Bái hoặc bất cứ ai biết, còn nhơ tiếp tục phát hiện, bổ sung vào danh sách trên cho đầy đủ những cao thủ bb của tỉnh Yên Bái và tỉnh Hoàng Liên Sơn thế hệ trước kia nhé ./.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Anh Bình ơi anh Nguyễn Sơn Lê cây vợt có quả giao bóng mổ phải và quả bạt phải sấm sét sau khi nghỉ hưu về Sơn Tây cư trú nay đã mất rồi, nay APT chỉ còn anh Mai Thế Vinh cây vợt nghệ sỹ, thủ dai như đỉa vẫn hàng ngày tập luyện tại CLB của bọn em thôi, khi nào anh lên Lào Cai vào APT gặp gỡ và giao lưu với bác ấy anh nhé, còn anh Nguyễn Đắc Chung nay cũng đã nghỉ hưu ở Sa Pa rồi, trong giải Liên đoàn Lao động tỉnh Lào Cai vừa qua em và anh ấy gặp nhau ở bán kết đấy, anh ấy đánh vẫn hay lắm, nhiều cao thủ trẻ vẫn đi với anh ấy là thường, anh ấy có quả giao bóng khá khó chịu và quả bạt tầm thấp sạt bàn khó thủ lắm.

Last edited:

binhyb

Moderator
Anh Bình ơi anh Nguyễn Sơn Lê cây vợt có quả giao bóng mổ phải và quả bạt phải sấm sét sau khi nghỉ hưu về Sơn Tây cư trú nay đã mất rồi, nay APT chỉ còn anh Mai Thế Vinh cây vợt nghệ sỹ, thủ dai như đỉa vẫn hàng ngày tập luyện tại CLB của bọn em thôi, khi nào anh lên Lào Cai vào APT gặp gỡ và giao lưu với bác ấy anh nhé

Trong bài của A đã có ý nhớ và nói đến việc A Lê mất rồi, sau khi A Lê chuyển về Sơn Tây, mãi sau A mới biêt và chưa có một lần được gặp lại, cách đây khoảng 5 năm thì biết gđ anh ở tại tx Sơn Tây, gần cạnh nhà một anh bạn học pt cấpIII tx Lao cai với mình và A Lê có nói chuyện với A bạn mình và mời bố con a đến gđ a ý chơi, nhưng mình chưa bố trí đến thăm được, một thời gian sau thì được tin anh ý bị bệnh trọng đã mất, mình rất buồn là không được gặp a Lê nữa!

Khi nào A lên Lc vào APT a sẽ giao lưu với A Vinh; Lên Sa pa sẽ giao lưu với A Đắc Trung! Cho A gửi lời thăm, chúc sức khỏe các bác ý nhá!

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Trong bài của A đã có ý nhớ và nói đến việc A Lê mất rồi, sau khi A Lê chuyển về Sơn Tây, mãi sau A mới biêt và chưa có một lần được gặp lại, cách đây khoảng 5 năm thì biết gđ anh ở tại tx Sơn Tây, gần cạnh nhà một anh bạn học pt cấpIII tx Lao cai với mình và A Lê có nói chuyện với A bạn mình và mời bố con a đến gđ a ý chơi, nhưng mình chưa bố trí đến thăm được, một thời gian sau thì được tin anh ý bị bệnh trọng đã mất, mình rất buồn là không được gặp a Lê nữa!
Vâng, các tượng đài bóng bàn Hoàng Liên Sơn cũ nay còn ít lắm, giá như có ai đó tổ chức một giải các cây vợt lão tướng HLS thì hay anh nhỉ

binhyb

Moderator
Vâng, các tượng đài bóng bàn Hoàng Liên Sơn cũ nay còn ít lắm, giá như có ai đó tổ chức một giải các cây vợt lão tướng HLS thì hay anh nhỉ

Ý tưởng đó rất hay và có ý nghĩa, nhưng số lão tướng còn cầm vợt thường xuyên chỉ còn khoảng sáu bảy người thôi, mà mỗi người lại ở một nơi xa( LC 3: Vinh, Trung, Hùng VH; YB 2 : Hòa, Tỵ; HN 2: Hưng, Nhượng) vì vậy cũng rất khó cho ai có thể đứng ra mời và tổ chức một giải như vậy. Có lẽ nên chăng là tự tổ chức một giải bb gồm những ae bb trung tuổi từng là vđv thời HLS, nay còn cầm vợt hiện còn ở YB và LC là có thể thôi !

Bình luận từ Facebook