nhờ tất cả các ace trong diễn đàn giúp đỡ về tâm lý thi đấu!!!!!!!

anluongiaobong

Thượng Sỹ
ngày hôm nay e tham gia giải của tổng công ty giấy bãi bằng phú thọ.bước vào buổi sáng thì thi đấu nội dung đôi nam khá thành công vì do gặp các đối thủ dưới cơ.đến buổi chiều ngày hôm nay e thi đấu tồi tệ phong độ ko bằng 1 nửa bình thường.phong độ ko tốt thì lại đi kèm với tâm lý thi đấu quá tồi.nội dung đôi nam kết thúc với e ở vòng tứ kết.sáng ngày mai e thi đấu nội dung đơn nam.các đối thủ e gặp theo nhận định của riêng bản thân e là ngang sức với em.nhưng thực sự e cảm thấy ko thể tự tin vì lí do buổi chiều ngày hôm nay e đánh quá tồi.em đánh theo lối đẩy trái công phải.FH là h3 và BH là palio blitz.vì lí do giải này rất nhiều kì vọng ở e nên điều đó lại khiến e tâm lý thêm 1 bậc nữa.vào giải với phong độ giảm sút.e cảm thấy rất lo lắng.kính mong tất cả các ace trong diễn đàn giúp em.e xin chân thành cảm ơn

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Thường thì tâm lý thi đấu chỉ ảnh hưởng bạn đối với trận đầu tiên. Đấu thắng 1 trận là tâm lý cải thiện rõ rệt thôi.
Bạn phải chuyển cái sự "run" thành cái sự "sung" thì mới máu lửa được, thắng 1 điểm la hét ầm ĩ lên =)) Tránh uống cafe, chất kích thích trước khi thi đấu vì dễ làm run tay, máu tuần hoàn không ổn định.

Bình luận từ Facebook