nhờ so sánh timoboll alc và timoboll spirit

các bác so sánh hộ em 2 cây này về độ nảy,kiểm soát,cảm giác,hợp vs rơ ntn.
nếu được so sánh luôn vs nittaku acoustic ạ
:)
thanks

Nếu lấy thang điểm chuẩn là 10 thì thông số được cộng đồng đánh giá sẽ như thế này:

...........................................Tốc độ.....Điều khiển.....Độ cứng
1. Butterfly Timo Boll Spirit........8.4...........8.3...............5.9

2. Butterfly Timo Boll ALC..........8.9...........8.2...............5.9

3. Nittaku Acoustic....................8.5...........8.4...............5.4

Cảm giác: NA -> TBS -> TMB ALC.

Cả 3 cây đều hợp rơ giật bóng xoáy, giật xung trung - gần bàn, nếu bạn thích cảm giác thuần gỗ thì hãy chọn NA - nếu bạn thích tốc độ tốt thì chọn TMB ALC, thích kiểm soát cao và cảm giác ALC thì chọn TBS. Với NA bạn nên kết hợp Nittaku Flyatt Hard và Nittaku Fastarc G-1, với TMB ALC và TBS bạn nên kết hợp mặt vợt Tenergy 64 - 05, hoặc Xiom Sigma II Pro, Europe, Nittaku Fastarc G-1...

Last edited:

trungsay

Thượng Sỹ
Mình chơi cả mấy cây này rồi, ALC thì cứ phải mặt xịn cỡ như TEN thì mới hay, kiểm soát kém hơn SPT, Cây NA thì thanh thoát hơn nhưng khó kết hợp mặt hơn vì nó thuần gỗ. Nghiệp dư ae mình thì mấy cây này đều có thể gắn bó cả sự nghiệp được rồi. Tuy nhiên nếu thích thay đổi và có điều kiện thì cứ thử/
Hồi xưa thứ tự chơi của mh là SPT>NA>ALC bây giờ chơi KING III cũng dòng Arylate Glass

tuanledragon

Trung Uý
2 cây TBS và ALC không khác nhau mấy đâu bạn à.

Cả 2 cây trên nảy hơn và ít rung hơn NA.

Nếu rơ bạt bóng tấn công quả 3 thì không nên chơi 3 cây này.

boll_boll

Moderator
Có điều kiện làm cây Innerforce ALC sẽ hay hơn, kiểm soát tốt, đánh rất dễ vào bàn và thiết kế đẹp. Mình chơi IALC đc gần 1 năm rồi, bên trái đánh T64, bên ohải T05 ngon hết biết luôn Bia

Bình luận từ Facebook