Nhờ so sành các dòng Tenergy?

kechamchich

Binh Nhì
Nhờ các bác so sánh giúp em mấy em ten này.
Nghe nói dòng fx thì mềm hơn 1 tí
Vậy em đánh kinetic cf light (hơi mềm) thì nên dùng FH mặt nào nhỉ?

MaiXuanViet

Moderator
Nhờ các bác so sánh giúp em mấy em ten này.
Nghe nói dòng fx thì mềm hơn 1 tí
Vậy em đánh kinetic cf light (hơi mềm) thì nên dùng FH mặt nào nhỉ?

Thông số đã quy đổi về thang max là 100 nhé bạn.

............................Tốc độ.....Độ xoáy.....Điều khiển.....Cảm giác.....Trọng lượng

Tenergy 05:.............90............92...............71...............Cứng-..............47g

Tenergy 05fx:..........89............92...............77................Mềm...............42g

Tenergy 64:.............93............89...............70................Cứng-.............45g

Tenergy 64fx:..........90.............90..............75................Mềm+.............42g

Mình nghĩ cốt hơi mềm thì bạn nên dùng FH là Ten 05 hoặc Ten 64FX. :)

Last edited:

MaiXuanViet

Moderator
MÌnh đang đánh e shlager vậy FH và BH nên chọn e này đây bạn việt ơi? mình đang định mua FH: 05fx, BH: 64 hay 64fx

FH và BH chơi Ten 05fx hết thử xem.hihi. Vợt cân cả chiều dọc lẫn ngang hơn sẽ dễ chơi và linh hoạt lắm. Nhiều người thích chơi 2 mặt khác nhau để đường bóng biến hóa hơn, nhưng mình nghĩ đã muốn biến thì phải 1 em Nhật 1 em Tàu nó biến mới kinh, chứ 2 mặt khác nhau nhưng chung 1 dòng Tenergy thì cũng không dị bóng bao nhiêu cả. Nên cá nhân mình thì thích 2 mặt giống nhau để vợt cân hơn. 2 mặt Ten05fx đánh phê lắm đấy. ^^

lmtuan

Binh Nhì
FH và BH chơi Ten 05fx hết thử xem.hihi. Vợt cân cả chiều dọc lẫn ngang hơn sẽ dễ chơi và linh hoạt lắm. Nhiều người thích chơi 2 mặt khác nhau để đường bóng biến hóa hơn, nhưng mình nghĩ đã muốn biến thì phải 1 em Nhật 1 em Tàu nó biến mới kinh, chứ 2 mặt khác nhau nhưng chung 1 dòng Tenergy thì cũng không dị bóng bao nhiêu cả. Nên cá nhân mình thì thích 2 mặt giống nhau để vợt cân hơn. 2 mặt Ten05fx đánh phê lắm đấy. ^^

ZLC mà muốn giật bóng nặng tốt hơn thì chơi mặt nào được bác Việt?

Bình luận từ Facebook