Nhờ các pro và các bạn góp ý kiến về quả chặn đẩy!!!

tuannc18081988

Thượng Sỹ
Em đánh quen lối thủ xa bàn, nếu đối thủ có quả tấn công không rát (chậm và xoáy) thì rất khó thủng, nhưng nếu quả đánh có lực và tốc độ cao thì không thủ hiệu quả (tất nhiên là cũng do phản xạ một phần). Bjo đất đai có hạn nên không gian cho bóng bàn cũng bó hẹp hơn. Em cũng thấy thủ xa dần không hợp lý nữa. Nên lập topic này để nhờ các pro các bạn có phương pháp tập luyện hay kinh nghiệm về tập luyện quả chặn đẩy trên bàn thì phân tịch góp ý cho em với...Thân cả nhà!!!!!!

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Nếu đối phương giật xung bóng căng thì chiến thuật của mình là dùng bóng xoáy xuống nặng và gò bấm dài để người ta phải moi lên. Nếu dùng bóng lỏng dễ bị kết thúc sớm. Còn nếu bấm nặng mà vẫn giật mất được thì coi như là... cúng bia thôi chứ đánh đấm gì nữa =))

Nhưng thực ra nếu người ta giật được thì bạn lật bóng lên sớm, dùng kỹ thuật moi xoáy hoặc vẩy cổ tay để đưa vào thế đôi công, vì bạn chặn đẩy tốt nên có lợi thế về đôi công khi đánh với rơ gò công.

son_canloc

Đại Tá
Em đánh quen lối thủ xa bàn, nếu đối thủ có quả tấn công không rát (chậm và xoáy) thì rất khó thủng, nhưng nếu quả đánh có lực và tốc độ cao thì không thủ hiệu quả (tất nhiên là cũng do phản xạ một phần). Bjo đất đai có hạn nên không gian cho bóng bàn cũng bó hẹp hơn. Em cũng thấy thủ xa dần không hợp lý nữa. Nên lập topic này để nhờ các pro các bạn có phương pháp tập luyện hay kinh nghiệm về tập luyện quả chặn đẩy trên bàn thì phân tịch góp ý cho em với...Thân cả nhà!!!!!!
Cơ chế thị trường .Nếu ở TP đất rộng thì xây cửa hàng cho thuê , nông thôn thì trồng Rau nuôi Lợn chứ không mấy người đặt Bàn BB cho mấy người Zở zở ương ương như AE mình chơi đâu . Còn CLB thì không phải ở mô cũng có
Trước đây mình cũng chơi như bạn vì hợp với VĐV phong trào hơn , còn lối chơi Tấn công đôi công đòi hỏi Kỷ thuật phải cao ,chính xác và thể lưc cũng rất quan trọng , cho nên 1 số người trong đó có mình chuyển sang lối chơi Phòng thủ Phản công Lấy lối chơi Chặn Đẩy làm chủ đạo , tuy mới chơi đc 5 tháng nhưng thấy có vẻ phù hợp . Về kỷ thuật B không phải lo vì đã có tài liệu VIDEO của ACE có trên DĐBB rồi , vào google là ok (bạn hãy nhập tìm - sức mạnh của phòng thủ chặn đẩy ) ...
chúc bạn thành công

MaiXuanViet

Moderator

Mình cũng từng chơi rơ chặn đẩy, và mình thật lòng khuyên bạn nên tập theo rơ tấn công hoặc nếu thủ thì thủ từ tầm trung đến tầm xa bàn. Vì ôm bàn thời gian nhìn bóng rất ngắn khó có thể phản xạ chụp bóng ngay trên bàn kịp. Mình chỉ chụp trên bàn được bằng FH, đối thủ giật quá nhanh sang BH thì bó chiếu.

Còn bạn thật sự muốn tập rơ này thì tìm 1 người bạn tập chung chịu khó cả 2 đều đứng ôm bàn rồi hất bóng điểm rơi với nhau, từ từ sẽ có phản xạ bắt bóng trên bàn.

dung6934atp

Đại Uý
Chặn đẩy là kiểu đánh rất hay tuy nhiên đòi hỏi phản xạ phải rất tốt. Vấn đề bạn chặn đẩy phải gây áp lực cho đối phương. Thời gian bóng sang bàn đối phương rất nhanh đã là một áp lực rồi, nếu bạn chủ động điểm rơi nữa thì quá khó. Để tập, bạn đứng chịu bóng cho mọi người giật là OK rồi, một công đôi việc luôn! Khổ công sẽ thành công!

Bình luận từ Facebook