Nhờ các bác tư vấn mặt vợt

hocbongban

Binh Nhì
E chào các bác
Em có cái cốt Sadius cũ, vì cốt này cứng nên em muốn lắp mặt nào giúp kiểm soát bóng tốt một chút.
Em mới tập chơi, lõm bõm, trình độ a bờ cờ, chưa hình thành kiểu đánh, cũng chưa phải chơi đấu gì cả, nên tính lắp cái mặt nào giá vừa phải, và bền chút.
Xin hỏi các bác mặt Yasaky Mark V có ổn không ạ. Trường hợp k ổn các bác có thể tư vấn giúp em mặt nào phù hợp với cốt và trình tập chơi của em. Giá mặt mới khoảng 400-500k/mặt, nếu loại cao hơn chút thì có thể tính mua hàng lướt (khi chơi tốt hơn thì tính sắm loại tốt hơn)
Cảm ơn các bác ạ

Last edited:

nxaa

Trung Uý
MarkV cũng ok.

Tuy nhiên tránh cái cốt Sardius ra vì nó cứng khó chơi vkl, sẽ tạo nên những thói quen xấu khó sửa nếu sau này muốn chơi tốt

Hinoki_Co

Trung Tá
Bán cái cốt đi để dành 2 triệu đó mua cặp mặt ten 90% và cốt thuần gỗ, Tamca khó tập căn bản lắm, hoặc ALC đắt hơn xíu cũng được

Trainee

Đại Tá
Bán cái cốt đi để dành 2 triệu đó mua cặp mặt ten 90% và cốt thuần gỗ, Tamca khó tập căn bản lắm, hoặc ALC đắt hơn xíu cũng được
Bác biết Sardius đời nào không mà nói 2tr :D
Không khéo bán nhanh đc 7, 8tr của người ta ấy chứ!
P/s: bạn kiếm 2 mặt Zorena lướt đánh cũng ok, mềm mềm dễ chơi, dễ kiểm soát mà không co!

anhemoy

Đại Tá
MarkV cũng ok.

Tuy nhiên tránh cái cốt Sardius ra vì nó cứng khó chơi vkl, sẽ tạo nên những thói quen xấu khó sửa nếu sau này muốn chơi tốt
Cốt cứng bác lại lắp markV mặt cứng là dư lào đấy :)))
Nên chơi các dòng Xiom tầm giá dưới 700k bác ạ, mềm tới trung bình mềm thôi bác nhé. Tuy nhiên em khuyên bác nên chơi các cây cốt mềm hơn, ổn định động tác rồi hãy thay sang cốt nảy, tốc độ cao hơn

nxaa

Trung Uý
Cốt cứng bác lại lắp markV mặt cứng là dư lào đấy :)))
Nên chơi các dòng Xiom tầm giá dưới 700k bác ạ, mềm tới trung bình mềm thôi bác nhé. Tuy nhiên em khuyên bác nên chơi các cây cốt mềm hơn, ổn định động tác rồi hãy thay sang cốt nảy, tốc độ cao hơn
MarkV là mặt cứng?????

hocbongban

Binh Nhì
MarkV cũng ok.

Bác có thể giới thiệu giúp em vải mẫu cốt phù hợp dc k ? Loai 2hand tầm 800k - hơn 1000k

hocbongban

Binh Nhì
Bác có thể giới thiệu giúp em vải mẫu cốt phù hợp dc k ? Loai 2hand tầm 800k - hơn 1000k

hocbongban

Binh Nhì
Bác biết Sardius đời nào không mà nói 2tr :D
Không khéo bán nhanh đc 7, 8tr của người ta ấy chứ!
P/s: bạn kiếm 2 mặt Zorena lướt đánh cũng ok, mềm mềm dễ chơi, dễ kiểm soát mà không co!
E nghe nói mặt này spong kém, nhanh nát, k biết có phải k ạ

Bình luận từ Facebook