TP Hồ Chí Minh Nhờ các bác tư vấn mặt vợt FH

Gà tơ

Binh Nhì
Các Bác cho em hỏi mặt vợt nào hợp lối đánh công phải, cảm giác bóng tốt, mềm và giao bóng xoáy tốt nhất ạ ?
Em đang nghĩ lắp cái Xiom II euro.
Cảm ơn nhiều ạ !

anhemoy

Đại Tá
Mặt mềm mà bác chơi đx với vis thì bác đúng cao thủ :D
Em trình còi, đánh không ổn định quả thì kéo xoáy -> tụt
Nhưng quả thì vỗ 1 chút thì đối phương chỉ có đi nhặt bóng thôi. Bác cứ thử mặt này đi rồi sẽ thấy :D
em thấy khá mềm nhưng k biết các bác thế nào. Vì em cầm thử 1 đoạn mặt thừa của ELP với Aurus kéo thử thì ELP đứt ngay, còn aurus thì dai hơn 1 chút rồi mới đứt. Thì em cho rằng Aurus mềm hơn :D

Trainee

Đại Tá
Em chơi Sardius ạ. E chơi Ten mà nó tưng quá. e muốn 1 mặt nào mềm cảm giác bóng các Bác chỉ giúp e !
Tibhar Aurus. Mình đang đánh với Vis. Tốc độ cao, xoáy tốt mà mặt khá mềm. bạn nên thử nhé :D
Người ta chơi Sardius còn bạn chơi Vis nó giống như so bò tót với bê làng ấy :D

tranliethung

Thượng Sỹ
Cốt Sardius thuộc loại cốt cứng, đã đánh với mặt Ten5 thấy nẩy quá, không kiểm soát được, vậy bạn phải dùng mút mềm để làm vợt bớt nảy, có thể kiểm soát. Nhưng vấn đề là mềm cỡ nào đối với bạn là vừa: không quá tưng, bóng xoáy uy lực mà vẫn kiểm soát được. Đối với nhiều bạn Ten5-fx là vừa, nhưng Ten5-fx đối với mình vẫn còn cứng. Mình đã đánh qua Ten5-fx, Ten64-fx, Rakza 7 và Rakza 7-soft và ưng ý với độ mềm của R7-soft cho FH và BH. Nói vậy để bạn thấy tìm một mặt vợt vừa ý không phải đơn giản. Nếu có thể bạn cứ mượn mút mềm của bạn mình đánh thử, hoặc mua mút cũ chơi , nếu thấy không hợp bán lại cũng chẳng lỗ là bao, ... cho đến khi nào vừa ý mặt nào thì mua mới luôn. Đôi lời tâm sự cùng bạn, chúc bạn sớm tìm được mặt mút vừa ý :)

Bình luận từ Facebook