Nhờ các bác tư vấn giúp em với?

tumin20023101

Binh Nhì
em mới tập chơi bóng bàn và được cho 1 cái cốt cũ butterfly bây giờ em ko biết nên dùng mặt vợt nào, em nhờ các bác tư vấn giúp em với.
thứ nhất em mới bắt đầu tập chơi thôi các bác ạ. thứ 2 kinh tế cũng eo hẹp nên muốn các bác giúp em xem dùng loại nào hợp với em và mua ở đâu được giúp em với ạ! Em cám ơn các bác trước ạ.

tuannn

Đại Uý
Cốt butterfly thì có nhiều loại, bác muốn AE tư vấn thì phải nói tên cốt ra thì mới có những lời tư vấn tốt đc.

Trường.văn

Trung Sỹ
mazunov là lọai cốt cơ bản của hầu hết các cao thủ, vì thế bạn cứ múc 2 mặt 729 là ổn, vì mazunov hơi nặng = thêm 2 mặt 729 nữa thỳ càng nặng sau này sẽ có nhiều tác zụng đối với 1zơ bắt đầu chơi như bạn...

doantronghoan

Trung Tá
Cac Ban giup minh voi.
Chang la minh choi bong ban duoc mot thoi gian.Truoc minh dung vot 729.Gio minh muon doi 1 cay vot + mat choi lau dai.Loi danh cua minh: Giat sung qua dau ...roi bat qua thu 2..nhung co nhuoc diem la Minh hay bi doi thu ke tra lai kho ...vi bong giat di cham. Giup minh voi nhe..........Thanks

Kiếm cùn

Trung Sỹ
Mua 1 cặp 729-2 chắc khoảng 300-400k gì đó. Nhưng theo em bác nên chọn 1 miếng Xiom2 khoảng 500k và 1 miếng Giant Dragon Superspin G3 Gold 350-400k. Chơi lâu dài, chơi nghiêm túc thì nên đầu tư em nghĩ vậy.

Kiếm cùn

Trung Sỹ
Dặn thêm bác nếu mua 729-2 thì lúc mua nói với người bán lấy cho loại 42 degree đừng lấy loai 45 degree cứng khó chơi .
Mà bác mua được loại 729-2 Cross đời cũ (bao bì vuông) chơi càng hay .

doantronghoan

Trung Tá
Cac Ban giup minh voi.
Chang la minh choi bong ban duoc mot thoi gian.Truoc minh dung vot 729.Gio minh muon doi 1 cay vot + mat choi lau dai.Loi danh cua minh: Giat sung qua dau ...roi bat qua thu 2..nhung co nhuoc diem la Minh hay bi doi thu ke tra lai kho ...vi bong giat di cham. Giup minh voi nhe..........Thanks

MaiXuanViet

Moderator
em mới tập chơi bóng bàn và được cho 1 cái cốt cũ butterfly bây giờ em ko biết nên dùng mặt vợt nào, em nhờ các bác tư vấn giúp em với.
thứ nhất em mới bắt đầu tập chơi thôi các bác ạ. thứ 2 kinh tế cũng eo hẹp nên muốn các bác giúp em xem dùng loại nào hợp với em và mua ở đâu được giúp em với ạ! Em cám ơn các bác trước ạ.

Mới chơi mà đã có cốt Mazunop thì tuyệt rồi. hihi. Giá của mút 729 thời điểm gần nhất mình biết đã là 145k/miếng, nhưng hiện nay hàng 729 trôi nổi khá nhiều hàng chợ nên bạn cần chọn lựa kỹ lưỡng nhé. Mà nếu đã định mua 729 mình nghĩ bạn nên xem qua miếng Super power 2008 XP của Dawei ở đây http://bongbanviet.com/index.aspx?site=1&page=16-thong-tin-san-pham&cid=2-Mặt-vợt&pid=50-2008 XP , giá hiện nay là 150k/miếng, chất lượng và độ bền cao hơn 729 rất nhiều, ngoài ra cty Hỏa Châu cam kết hàng chính hãng mua tại Hỏa Châu được bảo hành 1 đổi 1 nếu mút có vấn đề trong thời gian đầu sử dụng nhé bạn. ^^

MaiXuanViet

Moderator
Cac Ban giup minh voi.

Rơ này của bạn là giật moi quả đầu rồi bạt quả 2 chứ không phải giật sung bạn ơi.hihi
Bạn muốn tìm 1 combo mới nhưng không nói giá nên mình chưa biết bạn muốn một combo khoảng bao nhiêu tiền, và bạn thích chơi vợt carbon hay vợt gỗ nhỉ?

doantronghoan

Trung Tá
Cam on BacViet
Rơ này của bạn là giật moi quả đầu rồi bạt quả 2 chứ không phải giật sung bạn ơi.hihi
Bạn muốn tìm 1 combo mới nhưng không nói giá nên mình chưa biết bạn muốn một combo khoảng bao nhiêu tiền, và bạn thích chơi vợt carbon hay vợt gỗ nhỉ?

Mình cũng chưa biết chơi vợt gỗ hay Cacbon là tốt cho mình.
Giá tiền không quan trọng.Mình muốn mua 1 vợt chơi lâu dài.
Nhưng có 1 nhược điểm là quả giật đầu của mình hay bị đối phương kê lại rất nhanh...không biết có phải bóng giật đi chạmCác Bác tư vấn giúp mình nhé

MaiXuanViet

Moderator
Cam on BacViet

Mình cũng chưa biết chơi vợt gỗ hay Cacbon là tốt cho mình.
Giá tiền không quan trọng.Mình muốn mua 1 vợt chơi lâu dài.
Nhưng có 1 nhược điểm là quả giật đầu của mình hay bị đối phương kê lại rất nhanh...không biết có phải bóng giật đi chạmCác Bác tư vấn giúp mình nhé

Quả giật đầu của bạn bị kê lại nhanh là do bạn giật điểm rơi còn nằm ở phía nửa bàn trong lưới, đối thủ dễ kê lại và lực xoáy của bóng cao nên tạo ra phản lực mạnh làm bóng đi nhanh. Nguyên nhân có lẽ là do cốt của bạn đang đánh là cốt gỗ độ nẩy yếu, bạn nên chuyển sang cốt carbon kết hợp mút mềm để giật moi điểm rơi ra xa bàn, giật moi độ xoáy cao mà điểm rơi dài sẽ rất khó chịu đó, đối thủ khó mà chặn vào bàn được.^^

còn bên rove bạn đánh rơ gì nhỉ chưa thấy bạn nói?

Bình luận từ Facebook