Nhờ các bác so sánh giúp e 2 cây TMB ALC vs Iolite Neo

candytit

Trung Sỹ
e mới chuyển từ cây A.mazunov off+ sang cây TMB ALC bh yasaka mark v, fh h3 neo market mà sao đánh chán quá, cảm giác chẳng lên đc bóng nào mà còn xuống 2 trái j đó
hôm quá đánh cái Iolite Neo bh donic acuda s3, fh baracuda mà thấy sướng hơn hẳn, giật cũng chuẩn hơn mà đánh xa bàn cũng tốt, bóng khá là soáy. Phải chăng e nên thay áo cho cây ALC như combom của Iolite Neo, k bít cảm giác có giống Iolite Neo k vậy

Last edited:

vosidao

Trung Sỹ
e mới chuyển từ cây A.mazunov off+ sang cây TMB ALC bh yasaka mark v, fh h3 neo market mà sao đánh chán quá, cảm giác chẳng lên đc bóng nào mà còn xuống 2 trái j đó
hôm quá đánh cái Iolite Neo bh donic acura s3, fh baracuda mà thấy sướng hơn hẳn, giật cũng chuẩn hơn mà đánh xa bàn cũng tốt, bóng khá là soáy. Phải chăng e nên thay áo cho cây ALC như combom của Iolite Neo, k bít cảm giác có giống Iolite Neo k vậy

Hoàn toàn do miếng mút tàu gây ra thôi bác ạ! bác gỡ mút H3 ra dán con mút nhật vào là đánh ngon lành
riêng em Iolite Neos đánh rất ngon bác! Em đang đánh cây này với H3 pro 40 độ

candytit

Trung Sỹ
Hoàn toàn do miếng mút tàu gây ra thôi bác ạ! bác gỡ mút H3 ra dán con mút nhật vào là đánh ngon lành
riêng em Iolite Neos đánh rất ngon bác! Em đang đánh cây này với H3 pro 40 độ

có khi mình cũng phải chuyển sang mặt nhật hay đức thui chứ tàu đạo khó chơi thật
trì gà nên chưa chơi đc tàu đạo

bantaylua

Đại Uý
hôm quá đánh cái Iolite Neo bh donic acuda s3, fh baracuda mà thấy sướng hơn hẳn, giật cũng chuẩn hơn mà đánh xa bàn cũng tốt, bóng khá là soáy. Phải chăng e nên thay áo cho cây ALC như combom của Iolite Neo, k bít cảm giác có giống Iolite Neo k vậy

Mình từng đánh tmb alc rồi, hơi rung nhẹ, còn iolit tuy cũng là arylat cacbon nhưg ko rung, tmb alc đánh mút tàu hợp hơn, nhưng nếu bác đánh fh mút maket mà chưa tuned thì khó cảm nhận được cái hay của mút tàu, nên đổi hàng sang pro đi, hoặc cũng coals thể vì kĩ thuật giật mút tàu của bác chưa hoàn thiện hay kô hợp mút tàu, khi đó nên đổi sang dòng tension như hexer duro, acuda s1,2,3, ... Sẽ hợp hơn. Về bh, mút yasaka là dòng mút lỗi thời, bác khó lòng thực hiện được ý tuởng, kĩ thuật tốt nhất khi chơi mút này, hãy chọn dòng mềm, bám (hỏi cửa hàng họ tư vấn cho) .
Kết luận, nên thay mút cả 2 bên, nếu vẫn kô hợp thì...thay nốt cốt.

Bình luận từ Facebook