Nhờ các bác đánh giá hộ giữ Sadius và Amultart

Heo con

Đại Tá
Mình đã từng chơi qua Sadius và Amultart. Amultart mình nghĩ là phiên bản cải tiến và khắc phục nhiều yếu điểm của Sadius. Khi mình chuẩn bị đổi vợt từ Sadius sang Amultart cũng đã suy nghĩ và tìm hiểu rất nhiều. Hồi mình chơi Sadius, cũng ko rành mấy về cốt và mút. Combo Sadius hồi ấy là Butterfly bryce. Amultart là FH 05FX và BH là 64FX, sau này đổi BH 05FX. Khi bạn giật bóng với Amultart cảm giác bóng rõ rệt. Giật bóng thì khỏi nói. Nếu so sánh về tốc độ thì A thua, nhưng nếu bạn phát lực tốt, đúng kỹ thuật thì quả giật Amultart cực kỳ bén, sắc, tốc độ ko thua S là bao, xoáy, cảm giác bóng tốt. Bạt bóng thì ko thua kém S. Bạn đánh lai bạt và giật thì rất ok. Trái thì đánh tốt hơn hẳn về mọi kỹ thuật.
Bây giờ mình chơi combo như chữ ký.
Amu bác xài combo gì thế, mình đang xài combo giống chữ ký bác, FH là rakza 7, BH là rakza 7 soft @aunhh

aunhh

Đại Tá
Amu bác xài combo gì thế, mình đang xài combo giống chữ ký bác, FH là rakza 7, BH là rakza 7 soft @aunhh[/QUOl
Amu bác xài combo gì thế, mình đang xài combo giống chữ ký bác, FH là rakza 7, BH là rakza 7 soft @aunhh
Amultart minh choi truoc day 05fx va 64fx cho FH va BH. Sau nay doi BH 05FX cho giong Zhang Jike. Hoi do moi tap toe quynh trai. Mut 05 fx an xoay, moc trong ban nhu Zhang Ji Cua rat hay, ban va giat cam giac thieu luc. Bay gio minh choi SZCL ZJK voi com bo Razka 7 va Razka 7soft. Sau khi doi Ten64 cho BH moi thay quynh trai Razka 7soft la ung y nhat. Flick rat xoay, giat bam bong, cau vong cao, vao ban an toan, ban bong co luc. Ben phai FH van loay hoay tim mut ung y. Razka 7 moi luc dau ve lam, quynh xoay ghe, danh rat cam giac, hay. Nhug mut nay sao quynh thgian no thieu xoay. Chac no cu. Minh cung moi thay mut can Tet, quynh ko nhieu. Bay gio thay Aeolus 450 chi FH. Mut nay nay, giat bong nang rat ung bung, cam giac ko vat va, mat suc, it xoay hon Razka 7 luc moi.

money12

Đại Tá
Khỏi phải lắn tăn bạn à, nếu bạn đang chơi sar thì chuyển sang amultat là chuẩn nhất, mất mấy ngày làm quen là ok thôi. chúc bạn thành công
Giữa sadius và amutat hoàn toàn khác nhau cây sa thì ko rung còn a multat thì siêu rung sao hợp dc là sự khắc biệt giữa cốt để làm quen là vài tháng chứ bác mèo

tosiosHD

Đại Tá

1 đối thủ của Amultart ZLC....đó chính là Innerforce ZLC..

TẠI SAO HÙNG HÀ LẠI NÓI CÂU TRÊN ???????

nasahy

Binh Nhì
hihi. Trùng hợp nhỉ, họ Mai hiếm lắm nha :D

Tại ten 05 và 64 loại thường thì sẽ hơi nặng khi dùng 2 miếng cùng lúc, nên vợt sẽ cân đối hơn và linh hoạt hơn nếu đổi 1 miếng thành fx.hihi. Mà cũng tùy, người nào thích giật 1 phát ăn luôn thì dùng vợt nặng đầu giật sẽ uy lực hơn. :)
ai có họ Mai đánh bóng bàn giỏi lắm vì bà con với Mai văn Hòa mà??

Bizzzz

Binh Nhất
Hiện tại em đang chơi Sadius+Brycefx+Teno5 có ý định muốn kiếm 1 em Amultart nhưng chưa bt rõ về cốt này cho lắm. Xin hỏi các bác là giữa 2 cây đó thì cây nào đánh hay hơn, đánh giá hộ em về tốc độ, kiểm soát hoặc các thông số kỹ thuật gì đó chẳng hạn. Thanks các bác nhiều
Almutar nhé bác ơi. Hay hơn sadius. Đấy là theo quan điểm của em, khi giật ( almutar + dig64 ) và ( sadius + r7 )

Bình luận từ Facebook