Nhờ các bác đánh giá hộ giữ Sadius và Amultart

Mino

Binh Nhì
Hiện tại em đang chơi Sadius+Brycefx+Teno5 có ý định muốn kiếm 1 em Amultart nhưng chưa bt rõ về cốt này cho lắm. Xin hỏi các bác là giữa 2 cây đó thì cây nào đánh hay hơn, đánh giá hộ em về tốc độ, kiểm soát hoặc các thông số kỹ thuật gì đó chẳng hạn. Thanks các bác nhiều

traicauvong_bg

Đại Tá
bạn giống hệt mình mấy tháng về trước.cũng đang chơi sadius nhưng kỹ thuật chưa tốt nên ko kiểm soát nổi.sau đó phân vân giữa zlc và amultart.được mấy a e tu vấn va quyết định ra hùng hà rước 1 em amul mới.mình chơi với cặp ten05.lúc đầu đánh thấy phê lắm phải lên dc 2 3 bóng.cảm nhận của cá nhân mình về e amul là kiểm soát tốt hơn sadju nhiều.tốc độ tuy co kém hơn chút.những quả giật cho đường bóng khó chịu lắm.giật ở cự ly tb va xa bàn rất ok.nhưng khả năng do bản tính lăng nhăng vẫn nhấp nhổm muôn thử zlc.e cũng mong các cao thủ đã chơi qua 2 cây này cho e lời khuyên với.e ở tận Bắc giang nên muon test cũng ko biết nhờ ai nữa.

tungphanthiet

Binh Nhất
sadius thì nó rất là cứng nên độ kiểm soát bóng rất là khó người nào đánh 02 hoặc 03 năm thì mới kiểm soát được không thì hể đụng bóng văng không theo ý muốn còn amutat thì phông có độ kiểm soát bóng tốt hơn.nếu bạn có lực phát tay tốt nên dùng amutat.thân

sunflower

Thượng Sỹ
Mình dùng Sardius và Amultart rồi thấy Amultart hơn Sardius về mọi mặt, không biết có phải lối chơi phù hợp hơn với Amultart không chứ đánh Amultart mình lên ít nhất 3 quả. Cam đoan với bạn là chuyển sang Amultart chơi hay hơn nhiều, tuy nhiên bạn lên chuyển sang em Amultart nào ngon ngon tí nhé, đừng phẫu thuật thẩm mỹ nhiều xài chán....

MaiXuanViet

Moderator
Hiện tại em đang chơi Sadius+Brycefx+Teno5 có ý định muốn kiếm 1 em Amultart nhưng chưa bt rõ về cốt này cho lắm. Xin hỏi các bác là giữa 2 cây đó thì cây nào đánh hay hơn, đánh giá hộ em về tốc độ, kiểm soát hoặc các thông số kỹ thuật gì đó chẳng hạn. Thanks các bác nhiều

So sánh với thang chung max là 100 thì

Sardius tem bạc: Tốc độ 98, kiểm soát 65 ( tem đồng kiểm soát 67), rất cứng.
Amultarl: Tốc độ 97, kiểm soát 71, Trung bình cứng.

Amultarl chậm hơn chỉ 1 tí xíu, kiểm soát tốt hơn, đầm bóng hơn, tạo xoáy tốt hơn. Tóm lại là Amultarl hay hơn nhiều, và đắt hơn gần gấp đôi Sardius. :)

traicauvong_bg

Đại Tá
Amultart là sự nâng cấp hoàn hảo của những người từng chơi sadius muốn thử cảm giác công nghệ mới.kết hợp với cặp ten05fx thì phải nói là thiên hạ dệ nhất kiếm.hehe đó la theo cá nhân e thôi nhé.đang muốn đổi cả cặp mút sang 05fx nè.tiếc la chưa có xiền

MaiXuanViet

Moderator
Amultart là sự nâng cấp hoàn hảo của những người từng chơi sadius muốn thử cảm giác công nghệ mới.kết hợp với cặp ten05fx thì phải nói là thiên hạ dệ nhất kiếm.hehe đó la theo cá nhân e thôi nhé.đang muốn đổi cả cặp mút sang 05fx nè.tiếc la chưa có xiền

Combo bạn đang chơi hơi nặng đầu phải ko.hihi

meoluoitmb

Đại Tá
Khỏi phải lắn tăn bạn à, nếu bạn đang chơi sar thì chuyển sang amultat là chuẩn nhất, mất mấy ngày làm quen là ok thôi. chúc bạn thành công

MaiXuanViet

Moderator
e thấy bình thường a ah.nhưng khả năng ten05fx sẽ hợp hơn vì nó mềm. A việt ơi e cũng họ Mai nè.tên đầy đủ là MAI ANH TUẤN.a e mình kết nghĩa nhỉ

hihi. Trùng hợp nhỉ, họ Mai hiếm lắm nha :D

Tại ten 05 và 64 loại thường thì sẽ hơi nặng khi dùng 2 miếng cùng lúc, nên vợt sẽ cân đối hơn và linh hoạt hơn nếu đổi 1 miếng thành fx.hihi. Mà cũng tùy, người nào thích giật 1 phát ăn luôn thì dùng vợt nặng đầu giật sẽ uy lực hơn. :)

traicauvong_bg

Đại Tá
hihi. Trùng hợp nhỉ, họ Mai hiếm lắm nha :D

Tại ten 05 và 64 loại thường thì sẽ hơi nặng khi dùng 2 miếng cùng lúc, nên vợt sẽ cân đối hơn và linh hoạt hơn nếu đổi 1 miếng thành fx.hihi. Mà cũng tùy, người nào thích giật 1 phát ăn luôn thì dùng vợt nặng đầu giật sẽ uy lực hơn. :)
ten 64fx e nghe nói la hơi nhanh phải ko sư huynh(e sn 85 hehe) e chua co dịp test qua.e muốn chậm lại va cang xoáy càng tốt.thì nên dùng loại nào hả sư huynh

dung_linh

Đại Tá
Sadius thì năng hơn, thích hợp cho lối đánh đôi công,Amultart bên trái dùi hơn,thích hợp đánh gai công, gai thủ,anti nhưng cắt trái phải chặt hơn hơn Sadius....Tùy theo lối đánh thôi. Chúc bạn chọn 1 cây như ý...

Mino

Binh Nhì
Thanks các bác nhiều, kiểu này em phải rước lấy 1 em Amul về mới được, đúng là vấn đề lăn tăn chỉ là xiền thồi hehe

MaiXuanViet

Moderator
ten 64fx e nghe nói la hơi nhanh phải ko sư huynh(e sn 85 hehe) e chua co dịp test qua.e muốn chậm lại va cang xoáy càng tốt.thì nên dùng loại nào hả sư huynh

Quy chung về 1 thang đo max là 100 và thang độ cứng từ : Mềm, mềm+, trung bình-, trung bình, trung bình+, cứng-, cứng.

Ten 64: tốc độ 93, độ xoáy 89, kiểm soát 70, Độ cứng là cứng-.

Ten 64fx: tốc độ 90, độ xoáy 90, kiểm soát 75, Độ cứng là mềm+.

Bạn muốn chậm lại và càng xoáy càng tốt thì có các ứng cử viên sau: :)

Ten 05fx: tốc độ 89, độ xoáy 92, kiểm soát 77, Độ cứng là mềm.

Palio Plitz 2010: 88, 92, 72, Độ cứng là Trung bình+.

Donic Baracuda: 85, 92, 74, Độ cứng là Trung bình+.

Rakza 7 soft: 87, 92, 78, Độ cứng là Trung bình-.

Ultra light 35: 81, 92, 83, Độ cứng là Mềm.

Bạn cứ xem em nào hợp thì cưới :)

traicauvong_bg

Đại Tá
Quy chung về 1 thang đo max là 100 và thang độ cứng từ : Mềm, mềm+, trung bình-, trung bình, trung bình+, cứng-, cứng.

Ten 64: tốc độ 93, độ xoáy 89, kiểm soát 70, Độ cứng là cứng-.

Ten 64fx: tốc độ 90, độ xoáy 90, kiểm soát 75, Độ cứng là mềm+.

Bạn muốn chậm lại và càng xoáy càng tốt thì có các ứng cử viên sau: :)

Ten 05fx: tốc độ 89, độ xoáy 92, kiểm soát 77, Độ cứng là mềm.

Palio Plitz 2010: 88, 92, 72, Độ cứng là Trung bình+.

Donic Baracuda: 85, 92, 74, Độ cứng là Trung bình+.

Rakza 7 soft: 87, 92, 78, Độ cứng là Trung bình-.

Ultra light 35: 81, 92, 83, Độ cứng là Mềm.

Bạn cứ xem em nào hợp thì cưới :)
cảm ơn sư huynh nhiều lắm.e sẽ nhịn ăn nhịn tiêu để cưới e ten05fx về thôi.hehe. ah mà e ở yên thế bắc giang.sư huynh ở đâu nhỉ

MaiXuanViet

Moderator
Cho 1 em Ten 05 đi ngoại tình rồi bù thêm là hốt dc em Ten 05fx rồi. :)

Mình ở Ninh Thuận. Xa nhỉ.hihi. Có dịp ra Ninh Thuận thì hú mình ^^

vanuc

Đại Tá

Hai em này không nên so sánh!
Mỗi em mỗi kiểu, một em hoa hậu Việt Nam, một em hoa hậu Châu Á, cũng một chín một mười thôi..... Vấn đề là kết em nào thì múc em đó thôi và phải về chiều ý em đó, chứ đừng gia trưởng quá mà lại bắt em đó phải theo mình bác ah............... Gia trưởng là nhanh tan vỡ hôn nhân lắm.............

Tibhar

Binh Nhì
Cây Amultart kết hợp với Ter 05fx không hay bằng Ter 64 + Ter 64fx -> mình đã đổi từ hai mặt 05fx sang 64 + 64fx cho cây Amultart.

Cây Sardius nếu nhanh quá không control nổi thì bác chơi mút Donic X2 cho hai mặt FH và BH...còn không thì Sar + hai mặt Ter 05fx cũng ok, chỉ là hơi nặng hơn so với hai mặt Donic.

Mình đang chơi hai combo này, tiếc là bạn ở tận Bắc Giang không thì ghé qua XNDM Sai gon cho bác thử.

Bình luận từ Facebook