Nhờ cả nhà tư vấn giúp em cốt Tibhar DYNAMIC J7

MaLong9

Binh Nhì
Em chào cả nhà
Các bác cho em hỏi chút ạ!
Có bác nào dùng cốt Tibhar DYNAMIC J7 chưa ạ.?
Anh chị em nào đã dùng rồi cho em xin đánh giá, cảm nhận và so sánh ạ. Và cốt này dùng với mặt mút nào thì phù hợp.?
Em rất mong được nghe những đánh giá thiết thực nhất từ các cao thủ đã trải nghiệm dòng cốt thuần gỗ ạ.
Lối chơi em chủ yếu đánh 1 càng và đứng giật bạt gần bàn ạ. Bóng nảy lên cái là em giật luôn ạ. Hiện em đang chơi 2 cốt . 1 cốt cacbon Leoviz Ruby Carbon
khá nảy và cốt thuần gỗ trên ạ. Em sợ đánh cốt thuần gỗ với lối chơi trên không giật gần bàn được do thiếu lực
Xin chân thành cảm ơn các anh em chia sẻ ạ.!

MaLong9

Binh Nhì
Em cảm ơn em nhờ cả nhà tư vẫn giúp e mặt FL với ạ . Hiện FL cốt Leoviz Ruby em chơi ALIOT khá mềm nên chưa biết mua mặt gì cho cốt Tibhar DYNAMIC J7 ạ.

nxaa

Trung Uý
Em chào cả nhà
Các bác cho em hỏi chút ạ!
Có bác nào dùng cốt Tibhar DYNAMIC J7 chưa ạ.?
Anh chị em nào đã dùng rồi cho em xin đánh giá, cảm nhận và so sánh ạ. Và cốt này dùng với mặt mút nào thì phù hợp.?
Em rất mong được nghe những đánh giá thiết thực nhất từ các cao thủ đã trải nghiệm dòng cốt thuần gỗ ạ.
Lối chơi em chủ yếu đánh 1 càng và đứng giật bạt gần bàn ạ. Bóng nảy lên cái là em giật luôn ạ. Hiện em đang chơi 2 cốt . 1 cốt cacbon Leoviz Ruby Carbon
khá nảy và cốt thuần gỗ trên ạ. Em sợ đánh cốt thuần gỗ với lối chơi trên không giật gần bàn được do thiếu lực
Xin chân thành cảm ơn các anh em chia sẻ ạ.!
Cốt gỗ chắc như nhau cả thôi. Chưa đánh gỗ bao giờ thì mua mà thử, chứ nghe kể thì ko hình dung đc đâu.

Giật bóng thì cốt nào chả giật đc, còn uy lực tới đâu thì là do kỹ thuật. Tuy nhiên gỗ thì độ uy lực và tốc độ phải kém carbon rồi.

gakuteo

Đại Tá
Mặt FL là mặt gì hả bạn? Theo mình biết mặt cho FH (Forehand - Phải) và mặt dùng cho BH (Backhand - trái) thôi. Theo quan điểm cá nhân của mình thì bạn chỉ nên đánh 1 cốt, trong 2 cốt bạn có thì Leoviz Ruby phù hợp với lối đánh của bạn hơn. Có điều kiện thì nên nâng cấp mặt vợt, vì mặt aliot là dòng rẻ tiền, phù hợp cho người mới tập chơi

MaLong9

Binh Nhì
mình cảm ơn bạn . Mình được tặng cốt trên nên đang tìm mặt phù hợp để đánh thử cảm giác xem thế nào thôi ah

Bình luận từ Facebook