Nhờ anh em tư vấn

Trạng .... CÁ

Đại Tá
nhờ anh em chơi trước cho lời khuyên và phân tích 3 loại:H3 Nittaku neo-H3 Nittaku pro-H3 pro DHS
...về giá,độ bền ,độ dị,thông số,,,,.........
không thể tư vấn được bác ạ, vì mỗi cái nó có ưu thế khác nhau mà. Ten vẫn phải có nhiều mã, nên em chỉ sơ sơ giúp bác thế này thôi

1. Cùng là H3 nên đều dính, xịt

2. Nittaku sẽ kém xoáy hơn bản un-Nittaku

3. tính ổn định càng tăng theo giá tiền, xoáy thì chưa chắc. Thường là MK <<PRO << NT, và CAM << BLUE

4. Lực thì TUNE >> UNTUNE, MK >> PRO >> NT, nhưng cái này thì còn phải tùy động tác nhé, vẫn cần phải bàn cãi

5. Neo thực chất là TUNE, nên hết TUNE thì nó thành thường, và thường là KHÔNG ĐƯỢC NHƯ thường

HaQuocLinh

Thượng Tá
Bác @Trạng .... CÁ có chơi mặt vợt và loại cốt này bao giờ chưa bác?

Last edited:

nb.toan

Thượng Tá
không thể tư vấn được bác ạ, vì mỗi cái nó có ưu thế khác nhau mà. H3 vẫn phải có nhiều mã, nên em chỉ sơ sơ giúp bác thế này thôi
...
5. Neo thực chất là TUNE, nên hết TUNE thì nó thành thường, và thường là KHÔNG ĐƯỢC NHƯ thường
Neo đúng là Tuned vì được xử lý sẵn ở nhà máy, hết Tuned (ở đây là tự tuned) thì không thể thành thường được vì ít nhiều bị biến đổi rồi, còn thường thì phải là thường chứ vì có sao để vậy mà.

nhờ anh em chơi trước cho lời khuyên và phân tích 3 loại:H3 Nittaku neo-H3 Nittaku pro-H3 pro DHS
...về giá,độ bền ,độ dị,thông số,,,,.........
Em để dành tiền lần lượt mua luôn cả 3 để trải nghiệm là có câu trả lời chính xác, nhớ là đừng chế cháo gì cả, cứ để vậy mà chơi, từ từ sẽ thấy cái nào hiệu quả nhất, phù hợp nhất với cách đánh của mình, sau đó tuned thử xem hiệu ứng thế nào. Còn việc chọn 1 loại phù hợp ngay (để tiết kiệm tiền) thì không khả thi. Cá nhân anh thì mút nào cũng thử, không cần trung thành với loại nào cả vì chơi phong trào cho vui mà, không cần độc/dị để làm khó ai.

Thông số thì trên bìa có ghi hết rồi, có thể tra trên Internet là ra. Độ dị một phần do người chơi tạo ra từ cách đánh của mình (đối với mút quá cũ, bị chai hoặc gai thì không tính).

Last edited:

nb.toan

Thượng Tá
Bác @Trạng .... CÁ có chơi mặt vợt và loại cốt này bao giờ chưa bác?
View attachment 102682
Tackifire hay Tackiness là mút phòng thủ dùng cho bóng 38. Hiện nay vẫn còn người sử dụng và chơi bóng 40+ nhưng mà dễ chán.

Còn phông vợt thì để ý đến loại gỗ, sớ gỗ, số lớp thôi chứ hiệu gì thì không quan trọng. Với các hãng tên tuổi, sản phẩm tạo cho người dùng cảm giác yên tâm hơn nhưng thường đắt tiền; còn các nhãn hiệu mới nếu có sản phẩm tốt thì từ từ cũng được tin tưởng và phổ biến.

Hiện nay việc thay má cán, tem, logo có gì khó đâu nên cái nhãn hiệu lạ này có thể là ... hiểu sao cũng được.

HaQuocLinh

Thượng Tá
Cây này do em mình lấy của một vđv bên Nhật gửi về, thấy lạ ở chỗ cái miếng Tackifire C này nó xù xì cứ như là gai ngắn mà k giống như miếng đợt trước em mua + cây cốt hơi lạ nên em lên đây hỏi nhờ các bác, đánh thử thấy cắt bóng như tự động mà khi bạt phá xoáy như gai ngắn.
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình góp ý cho em!

Bình luận từ Facebook