nhờ anh em tư vấn giùm cốt vợt Timo Boll ALC và Zhang JIKe ALC

anhlapro476

Trung Uý
như tiêu đề anh em nào đã từng chơi wa 2 em này rồi thì cho mình vài cảm nhận , bữa giờ thay wa nhiều em thuần gỗ nhưng thấy ko hợp dc ông chú cho mượn cây Primorac cacbon thì thấy đánh dc nhưng kiểm soát chặn đẩy ko dc tốt nên định chuyển sang 2 em này vậy theo anh em Timo Boll ALC và Zhang JIKe ALC em nào tốc độ , kiểm soát tốt , chặn đẩy và dễ bạt bóng hơn và phòng ngự phản công dc, thank anh em nhiều

cj46

Đại Tá
Cứ hàng mới mà múc thôi bạn và tốt nhất nên mượn thử cây mới đánh 1 vài lần nều lăn tăn

Last edited:

lamtq

Đại Tá
Zjk speed > hon ma control cung hon han 1 bac. Bat bong chac tay, it rung hon tb alc. Chan day em hon, dieu bong de dang va chuan xac hon.
Noi chung dang dong tien. Sau visca tem dong to danh gia e nay cuc cao

Ttfan2012

Đại Tá
Zjk speed > hon ma control cung hon han 1 bac. Bat bong chac tay, it rung hon tb alc. Chan day em hon, dieu bong de dang va chuan xac hon.

Em bây giờ không đánh được cây nào khác ngoài Zjk ALC a Lâm à. :zingme67:

hungtv2002

Đại Tá

Kg thấy chữ ký bác nhỉ.....bác nói thế thì e quyết tâm cgung thủy với vợ e rùi

kodematem

Trung Sỹ
mình đã thử qua 2 cây rồi nhìn chung khá giống nhau,nhưng zhang alc tốc độ hơn ,kiểm soát hơn ,rất sứng đáng tiền đấy,đánh mặt tầu ,nhật đều ngon cả giá cũng không quá đắt,ngon nhất trong 4 cây zhang jike đấy

Duc_NM

Đại Tá
như tiêu đề anh em nào đã từng chơi wa 2 em này rồi thì cho mình vài cảm nhận , bữa giờ thay wa nhiều em thuần gỗ nhưng thấy ko hợp dc ông chú cho mượn cây Primorac cacbon thì thấy đánh dc nhưng kiểm soát chặn đẩy ko dc tốt nên định chuyển sang 2 em này vậy theo anh em Timo Boll ALC và Zhang JIKe ALC em nào tốc độ , kiểm soát tốt , chặn đẩy và dễ bạt bóng hơn và phòng ngự phản công dc, thank anh em nhiều
TMB ALC giật tốt, chặn đẩy không thích lắm, dòng ALC này mềm nên có vẻ không hợp với bạt bóng đâu bạn ạ.

truongtxt

Đại Tá
Minh thi chua co co hoi thu zjk salc va zjkt500. Cay zjk zlc va zjk alc da tung qua tay. Minh thay hop voi alc hon. Trinh ga nen ko cam nhan dc nhieu chi biet la danh alc thay hop hon zlc

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
Mình thử chơi tmb alc, zjk alc và hiện tại đang chơi inerforce alc thì cảm nhận chung là chúng ko khác nhau nhiều lắm, chắc là vì cùng công nghệ alc. Tuy nhiên nếu phân tích tỉ mỉ, cụ thể các tình huống trong bóng bàn và cho điểm thì zjk alc trội hơn 1 chút, tmb alc và iner alc tương đương nhau! Mạnh dạn cho điểm nếu zjk alc 9.3 điểm thì tmb alc và iner alc cùng 9 điểm.

linh729

Thượng Tá

Câu lạc bộ mình có 1 cậu nhóc, lúc đầu giật khá hay, về sau để nó chơi tự do thì bắt đầu quay sang bạt là chính, thỉnh thoảng mới giật. Tức quá, bố nó bóc ngay cái Ten 05fx bên FH ra, phang luôn con tàu H3 41 độ vào (siêu cứng). Thằng ku đánh mấy hôm hết phụng phịu rồi lại làu bàu vì bạt toàn rúc lưới (mặt H3 rất bám nhưng xịt) thành ra lại quay sang giật trái, rồi được mấy hôm thì giật cả phải, đều 2 càng.

Đúng là cái khó ló cái khôn.

Bác thử chơi tàu xem sao. Chứ chơi bóng bàn mà chỉ biết chặn đẩy với bạt thì bao giờ nền bóng bàn việt nam mới đi lên được.

bong_bay

Binh Nhì
mình đang chơi, zhang jike alc. Cốt này gỗ non, nhẹ, ko bi rung. Mình thấy hơi kén mặt, bác nào chuyển từ côt cứng như sardius sang thì sẽ thấy hơi chậm. Nói chung là điều khiển tốt, chặn đẩy tốt, đánh xa bàn hơi thiếu lực.

Mình thấy đánh phải hợp với mặt cứng như Xiom II Sigma Pro, trái hợp với mặt mềm như Xiom II Sigma Euro (hơi xịt một tí nhưng chặn và giật trái rất thích).

Mình định đổi sang zhang jike zlc nhưng thấy em kia chát quá nên thôi, dùng tạm em này một thời gian rồi đổi sau.

tosiosHD

Đại Tá
Neu cam nhan oof b la boll alc va inner tuong duong thi thoi ko co j de noi nua
Hjxhjx

+++ Có vẻ như bạn đang hiểu lầm ý mình nói. Ý mình là nếu cho điểm thì tmb alc và iner alc tương đương nhau thôi. Còn thực chất ai chẳng biết 2 cốt này cảm nhận khác nhau. Thế theo bạn 2 cốt này cảm giác có khác nhau quá nhiều ko?

Son_ct

Đại Uý
Câu lạc bộ mình có 1 cậu nhóc, lúc đầu giật khá hay, về sau để nó chơi tự do thì bắt đầu quay sang bạt là chính, thỉnh thoảng mới giật. Tức quá, bố nó bóc ngay cái Ten 05fx bên FH ra, phang luôn con tàu H3 41 độ vào (siêu cứng). Thằng ku đánh mấy hôm hết phụng phịu rồi lại làu bàu vì bạt toàn rúc lưới (mặt H3 rất bám nhưng xịt) thành ra lại quay sang giật trái, rồi được mấy hôm thì giật cả phải, đều 2 càng.

Đúng là cái khó ló cái khôn.

Bác thử chơi tàu xem sao. Chứ chơi bóng bàn mà chỉ biết chặn đẩy với bạt thì bao giờ nền bóng bàn việt nam mới đi lên được.

Bác linh729 nói quá chuẩn :zingme67:

Bình luận từ Facebook