Nhờ ACE diễn đàn tư vấn cho mình Vợt S.Chlager dùng mút nào là để có một combok nhất?

youwin

Trung Sỹ
thanks a! a vừa xúc cây tem đồng hả! xuýt nữa thì cây đó về tay e rồi! a hưng up hơi chậm! để e thử mấy loại mút kia xem. chỉ có bigslam là chưa chơi ko biết nó mềm ko a? khoảng cỡ acudas2 trở xuống mới dc! cứng là thua! A có e nào trong mấy e trên đổi rakza 7 vời e ko? giao lưu chơi!

Vinhtate

Trung Uý
Mình đã từng chơi và rất khoái cốt này. Nếu bạn thiên về giật xung cả về trái và phải thì có cặp mút này bạn có thể sử dụng. Đó là FH Palio 2010 và BH Palio 42,5. Dòng tamca đời cũ có bề mặt cứng (Schlager thì êm hơn so với Sardius và Gergly) nên khi bạn kết hợp với mút có độ nảy cao, bóng sang bàn đối phương khá mạnh và đi kèm với nếu đối phương trả lại quả bóng cũng khá mạnh, Theo đánh giá của mình thì dù bóng sang bàn đối phương mạnh, nhưng nó khá hiền, đối phương dễ đỡ, không có độ dị. Bạn kết hợp với mặt Palio 2010 FH thì bóng sang bàn đối phương ko bắn nhanh như dòng mút nảy, nhưng nó sẽ tụt xuống và khi bóng chạm bàn sẽ có độ vọt. Theo mình chơi theo kiểu đó sẽ hay hơn là giật bóng nảy quá. Theo quan điểm cá nhân mình thế này, khi bóng sang có độ dị,đối phương khó có thể trả bóng hiểm sang được, mà sẽ cố gắng chặn vào bàn hay gọi là bóng hiền, và mình có thể tấn công tiếp những quả tiếp theo. Còn nếu vợt nảy quá giật sang mạnh nhưng dễ đỡ, đối phương trả lại lực mạnh (ví dụ vào góc trống), mình sẽ mất tay chân để giật quả tiếp theo. Đây là cảm nhận của mình. Đôi lời góp ý cùng bạn, Thân !

tranvietanh

Trung Tá
Cũng có tí ý kiến với AE sau hơn 1 năm chơi cây Schlager này.
FH: tất cả các loại Boost Stiga đều cực hay
BH: Donic Baracuda
Đây là combo khá "kinh điển" của AE cách đây khoảng 2 năm. Bây giờ nhiều loại mặt quá nên có nhiều lựa chọn hơn -> Nhức đầu hơn -> Dễ tẩu hỏa nhập ma hơn

youwin

Trung Sỹ
Mình thấy tất cả các mặt của dòng Donic đều rất dễ chơi vớic các loại cốt, AE tiếp tục vào cho ý kiến! và mình cũng hỏi cái này cái, tem đồng có seri và ko seri khác nhau như thế nào (loại bỏ yếu tố một cái co seri khác cái kia ko có là khác nhau nhe!;)) ý mình muốn hỏi là, về thời gian sản xuất? chất lượng? loại nào cho cam giác ok nhất, tốt nhất và có loại tem đồng lùn và cao??? cũng như trên, khác như thế nào????

Dũng Cửu

Đại Tá
nếu có kinh tế dòng buterfly em oánh fh: ten 64 phải,bh: 64fx .kinh tế vừa và bền dòng :fh :xiom sigma euro+bh:xiom 3.kinh tế vừa và nhanh hỏng nhưng cảm giác tốt dòng stiga:fh:calibra sound+bh:calibra spin(có thể đổi fh và bh) 3 com bo này tấn công với cốt cứng và tốc độ cao như slarger thì khỏi phải suy nghĩ ..^_^.....

Last edited:

hoaiphan

Binh Nhì
em cũng mới lụm cây này, mặt FH của em hư rồi muốn đổi mới tí, nghe bác Phương sảdius nói là Rakza7 sorf,Baracuda biglam,calibra sound.
vậy mấy bác cho em hỏi là Rakza 7 soft và calibra sound thằng nào nặng hơn? và thằng nào ngon hơn.
nếu em đánh acuda S2 thì sao mấy bác? em chưa đánh mấy em này nên nhờ các bác tư vấn thì chắc hơn. em sợ mặt nặng lắm rồi....

Bình luận từ Facebook