Nhận xét mặt Yasaka Razka Z

Amultart.1980

Binh Nhất
Xin các cao thủ tư vấn giúp: Cốt Sardius dán mặt nào sau đây cho FH là phù hợp ạ? (lối đánh công gần bàn và tầm trung, đang tập giật điểm rơi)
- Stiga AirOC Medium / Stiga AirOC Soft
- Yasaka Rakza 7 / Rakza 7 soft
- Yasaka Rakza X / Rakza X soft

Cảm ơn các bác!

Radical

Moderator
Xin các cao thủ tư vấn giúp: Cốt Sardius dán mặt nào sau đây cho FH là phù hợp ạ? (lối đánh công gần bàn và tầm trung, đang tập giật điểm rơi)
- Stiga AirOC Medium / Stiga AirOC Soft
- Yasaka Rakza 7 / Rakza 7 soft
- Yasaka Rakza X / Rakza X soft

Cảm ơn các bác!

Donic Acuda S2/ Tibhar Aurus sound/ Rakza 7 soft/ Hexer Duro / Victas V15 Limber, ...

Trainee

Đại Tá
Cảm ơn bác!
List các mặt bác tư vấn cho em có xếp theo thứ tự ưu tiên không ạ? Hay là chọn 1 trong số này đều ổn như nhau?
nếu xếp list thì các mặt trên kia đều ở đáy bảng, nhưng khả năng là người tư vấn có bán! :D:D:D:D
Phải như mình, mình sẽ ưu tiên (80, 64, 05) FX tùy thực tế rơ đánh, cữ tay nữa.

lion

Đại Tá
Bonus cho bác chủ mấy đánh giá về 3 mặt vợt của Yasaka. Em đang chơi R7, RX còn RZ thì chưa chơi, nghe nói tăng độ bám, cứng hơn nhưng còn ít người chơi. Sardius cứng vì vậy bác nên dán mặt bám và mềm vừa như R7, đây là mặt vợt được đánh giá cao nhất của Yasaka và em thấy đánh rất OK.
Screen Shot 2020-04-15 at 13.24.54.png
Screen Shot 2020-04-15 at 13.25.19.png
Screen Shot 2020-04-15 at 13.26.31.png

Amultart.1980

Binh Nhất
nếu xếp list thì các mặt trên kia đều ở đáy bảng, nhưng khả năng là người tư vấn có bán! :D:D:D:D
Phải như mình, mình sẽ ưu tiên (80, 64, 05) FX tùy thực tế rơ đánh, cữ tay nữa.

Hehe, cảm ơn bác. Tôi thì không nghĩ là người tư vấn có mục đích bán hàng, chắc là bác ý căn cứ vào tầm tiền và tính năng mấy loại mút tôi hỏi thôi.
Mút Ten thì chất lượng khó mà chê, vấn đề là khá tốn kém, giá cả phải gấp 3-3,5 lần mấy loại mút tôi đề cập ở trên. Nuôi vài cây vợt mà đều chơi mút đầu bảng thì cũng khó. Cây Amul tôi đang dán 2 mặt Ten rồi. Mục đích của tôi là tìm loại mút nào vừa "mềm" về giá, vừa phù hợp cho cái cốt thép Sardius để có thêm trải nghiệm. :D:D

Amultart.1980

Binh Nhất
Bonus cho bác chủ mấy đánh giá về 3 mặt vợt của Yasaka. Em đang chơi R7, RX còn RZ thì chưa chơi, nghe nói tăng độ bám, cứng hơn nhưng còn ít người chơi. Sardius cứng vì vậy bác nên dán mặt bám và mềm vừa như R7, đây là mặt vợt được đánh giá cao nhất của Yasaka và em thấy đánh rất OK.

Cảm ơn bác Lion tư vấn! Theo chữ ký của bác, cốt Viscaria ALC (mềm) bác dán 2 mặt RakzaX/Rakza7, như vậy cốt Sardius cứng em nên dán mặt RakzaX soft hoặc Rakza7 soft phải không ạ? Theo thông số thì Rakza X có điểm tổng hợp cao hơn Rakza 7. :)

Trainee

Đại Tá
Cảm ơn bác Lion tư vấn! Theo chữ ký của bác, cốt Viscaria ALC (mềm) bác dán 2 mặt RakzaX/Rakza7, như vậy cốt Sardius cứng em nên dán mặt RakzaX soft hoặc Rakza7 soft phải không ạ? Theo thông số thì Rakza X có điểm tổng hợp cao hơn Rakza 7. :)
Điểm tổng hợp hơn đâu có nghĩa là hay hơn!

Amultart.1980

Binh Nhất
Điểm tổng hợp hơn đâu có nghĩa là hay hơn!

Đúng vậy bác, hay dở phần nhiều là do tay người đánh. Tôi chỉ đang cân nhắc xem mua RakzaX soft hay Rakza7 soft thôi. Vì cả 2 tôi đều chưa dùng nên xem thông số để biết cái nào gần với mục đích sử dụng của mình. :)

Trainee

Đại Tá
Đúng vậy bác, hay dở phần nhiều là do tay người đánh. Tôi chỉ đang cân nhắc xem mua RakzaX soft hay Rakza7 soft thôi. Vì cả 2 tôi đều chưa dùng nên xem thông số để biết cái nào gần với mục đích sử dụng của mình. :)
X Soft đi, mình từng mua cho mấy ae ở clb 3 mặt, chơi với cốt cứng tương đối ngon. Nhưng để ý kiếm hàng nội địa Nhật nhé, hàng xuất VN lót nó bở hơn, đánh không thích bằng.

lion

Đại Tá

Vis dán mặt trung bình cứng như RX đánh phải khá hay, trái em dùng R7 cho cảm giác bám bóng tốt hơn. Nhưng khi dán RX vào ZJK ALC thì thấy hơi cứng. Từ đó em suy ra nếu dán RX vào Sardius thì sẽ càng cứng, có thể R7 hợp hơn ạ.

push

Trung Uý
Bọt khí của Yasaka mình mới đánh R7, R7 soft. Thấy R7 soft chơi BH khá hay, nhất là trên cốt nảy khá, kiểu sợi ZLC, ALC. Mút này hơi chậm 1 chút.

Còn R7 thì lại không được ấn tượng bằng 7 soft!

Pluripotenial

Đại Uý
Rakaz Z cứng dính. Ai chơi mặt muốn ma sát tốt. Đánh là ok đấy. Nó ko bị co . Mình mí chơi 1 tháng. Cảm nhận vậy. Nói chung là ngon hơn R7
Cảm ơn review của bác, cho e hỏi thêm là bác đang dán Rakza Z trên cốt nào ?, trọng lượng của mặt sau khi cắt khoảng bn gram a?

Bình luận từ Facebook