Nhận xét mặt Yasaka Razka Z

Amakong

Binh Nhất
Cảm ơn review của bác, cho e hỏi thêm là bác đang dán Rakza Z trên cốt nào ?, trọng lượng của mặt sau khi cắt khoảng bn gram a?
Mình chơi trên cốt đánh Gai của Đức. Mặt này nhẹ. Rơ giật thì thích đấy. Giật phát ăn luôn. Bóc ra dán lại ko bị co. Mặt này chắc là bền, nó dai dai gần như mặt Tầu ấy. Sẽ ko bị vỡ rìa...

Qcuong

Binh Nhất
Rakza Z cứng hơn R7 xoáy hơn, hôm trước có dán thử lên Vis đánh thấy hơi chậm lột ra dán qua Kenta đánh thấy tương đối ngon hơn R7, xoáy hơn bạt ko ngon bằng RX

Amultart.1980

Binh Nhất
Vis dán mặt trung bình cứng như RX đánh phải khá hay, trái em dùng R7 cho cảm giác bám bóng tốt hơn. Nhưng khi dán RX vào ZJK ALC thì thấy hơi cứng. Từ đó em suy ra nếu dán RX vào Sardius thì sẽ càng cứng, có thể R7 hợp hơn ạ.

Nghe tư vấn của các bác, em mới làm 1 đôi Rakza X soft và Rakza 7 soft về dán cho cái cốt Sardius. Đánh thử được 2 tiếng, cảm nhận Rakza X soft đánh FH rất ổn, tốc độ tốt, giật bạt cảm giác yên tâm, ít vọt ra ngoài. Rakza 7 soft đánh BH chặn đẩy có lúc thấy hơi hụt chút, có vẻ kém nẩy hơn Rakza X soft tí xíu. Nói chung hài lòng ạ.

Nam Tran

Binh Nhì
Cảm ơn các Đại tá tư vấn :p. Tình hình này chắc tôi sẽ mua cả Rakza X soft và Rakza 7 soft về dán 2 mặt xem thế nào. :D
Mình cũng đang dùng Sardius kết hợp R7 soft cảm giác bóng tốt, xoáy nhiều và rất an toàn, click sound khi vợt tiếp xúc bóng là rất thú vị. Mình cũng đã dùng qua Ten05 và Ten05x nhưng thấy R7 soft giá hợp lí hơn nhiều mà chất lượng ko thua kém là mấy.

VPSV

Đại Uý
Bonus cho bác chủ mấy đánh giá về 3 mặt vợt của Yasaka. Em đang chơi R7, RX còn RZ thì chưa chơi, nghe nói tăng độ bám, cứng hơn nhưng còn ít người chơi. Sardius cứng vì vậy bác nên dán mặt bám và mềm vừa như R7, đây là mặt vợt được đánh giá cao nhất của Yasaka và em thấy đánh rất OK.
View attachment 132008 View attachment 132009 View attachment 132010
Em cũng đồng ý với bác Lion là mặt rakza7 rất hợp với cốt sardius (em đã mượn chơi thử của 1 anh trong clb cốt sardius tem bạc ko mắt ngọc) cảm giác mềm vừa và độ thấp đường bóng khi giật bà độ vọt nhanh hơn so với s2, xứng đáng là bảng nâng cấp khi người chơi đã thuần đc S2. Nhược điểm là hơi nặng xíu, nhưng mềm hơn, bắn hơn nên gặp bóng ít lực thì vẫn tăng lực giết đc. Mặt phù hợp với FH cốt cứng.

Dongbighug

Binh Nhì
Cảm ơn bác Lion tư vấn! Theo chữ ký của bác, cốt Viscaria ALC (mềm) bác dán 2 mặt RakzaX/Rakza7, như vậy cốt Sardius cứng em nên dán mặt RakzaX soft hoặc Rakza7 soft phải không ạ? Theo thông số thì Rakza X có điểm tổng hợp cao hơn Rakza 7. :)
Em đang chơi Sạ điêu mắt ngọc và 2 mặt như thế. Cảm giác mặt đen Rakza 7 đánh nảy hơn, mặt đỏ Rx thì mềm & bám hơn

Bizzzz

Binh Nhất
Bonus cho bác chủ mấy đánh giá về 3 mặt vợt của Yasaka. Em đang chơi R7, RX còn RZ thì chưa chơi, nghe nói tăng độ bám, cứng hơn nhưng còn ít người chơi. Sardius cứng vì vậy bác nên dán mặt bám và mềm vừa như R7, đây là mặt vợt được đánh giá cao nhất của Yasaka và em thấy đánh rất OK.
View attachment 132008 View attachment 132009 View attachment 132010
Bác ơi. Cho em hỏi. Dùng để chặn đẩy thì nên chọn R7 hay RX ạ

Bình luận từ Facebook