Nguyên nhân chính khiến hàng chính hãng đắt hơn xách tay, nhập lậu.

Status
Không mở trả lời sau này.

szlc

Thượng Tá
đồng tình với quan điểm của anh, em cũng là nhà quảng cáo, nếu ko có người tài trợ thì mất vui ngay...
Thực ra em cũng ko đểu lắm đâu, chỉ tại em tibhar_vn mạnh mồm quá, đại diện một hãng mà nói khơi khơi, chưa có đủ chứng cứ gì cả nên em thấy hoa đẹp vô ghẹo chút cho vui thôi.
he he...
Cái gì cũng có hạn sử dụng của nó, điều này là chắc chắn, nhưng việc tibhar quàng cả nhiều hãng khác vào cái vụ : "mua số lượng nhiều cho rẻ" rồi bán "tống" vì sắp hết hạn. em e rằng ngay cả nhiều nhà phân phối như Hoả Châu, Dũng 9, Hùng hà.... cũng thấy ngứa tai...
Còn việc hạn sử dụng... nếu nó ghi đàng hoàng như kiểu sữa tươi vinamilk thì phát ngôn nó sẽ thuyết phục hơn.
Lưu ý: bạn không phải là szlc, không phải trung2409, hai thằng đó chỉ giỏi chém gió, chọc ngoáy, không có quyền lợi hay xung đột lợi ích trên diễn đàn này. Mỗi phát ngôn, thiết nghĩ cần phải cân nhắc kỹ. Bởi bạn hơi nhiều đối thủ cạnh tranh, làm mất lòng nhau e cũng ko tốt lắm.

D'Artagnan

Đại Uý
Nhìn cái tem của nhà cung cấp về ngày sản xuất in và cắt dán nhom nhem, làm đối phó thế thì ai chẳng làm được. Là đại diện chính hãng thì chỉ Cần tìm trên hệ thống của Ti Bờ Ha là nó sẽ có đích danh đại diện của các hãng tại đâu thôi. Chỉ sợ đến lúc đó lại bảo dưới sự quản lý của Ti Bờ Ha châu á đặt tại a,b,c -- x,y,z. Chứ còn đại diện chính thức, thì kiểu gì chẳng có chứng nhận đại diện độc quyền dấu má nghiêm chỉnh.
Chẳng nhẽ nói huỵch toẹt ra là làm gì có hạn sử dụng cho sản phẩm hữu cơ. Chỉ đơn giản làm 1 miếng cao su trước đây để phân huỷ thì mất 15-20 năm thì giờ người ta chăm lo cho môi trường thì làm nó phân huỷ xuống còn 5 năm. Một nhà bán hàng mà để hàng tồn đến 5 năm thì em xin lạy các thánh, còn lường vn mình đến thị bán trong siêu thị đúng ra bảo quản lạnh ( ko phải để Đông Lạnh ) chỉ max là 3 ngày, mà chúng nó còn đóng lại hạn bán ầm ầm, nữa là 1 miếng cao su à quên mặt vợt để trong bao bì và dán cái tem ngày sản xuất in đối phó. Cái này chỉ là các Bác được gọi là chính hãng tại VN nghĩ ra rồi gán cho hàng xách tay là hàng này nọ kia, rồi là hàng hết hạn như trò hề. Các Bác bán hàng chính hãng đã được ăn tiền % doanh số rồi nhưng lại còn muốn ăn dầy, may mà có hàng xách tay nên ae mới đỡ bị mua đắt đi.
Đã là hàng chính hãng mà ko lấn át được hàng tiểu ngạch thì xin thưa các bác chính hãng đừng tự hào mình là đại lý, v....v.....
Bắc này bức xúc thế nhỉ? Chuyện có gì đáng bực dọc thế đâu? Nhẹ nhàng góp ý cho người ta một tí.
Câu kết của bác thực sự không... ngửi được.
trước nay hầu như ko có ai chú ý đến HSD của mút vợt thì ai đi nhìn NSX làm gì hả b? B ra Hoả Châu hay Dũng Cửu shop có bao giờ yêu cầu "đưa cho tôi xem cái bao bì" rồi xăm soi tìm NSX hay là chỉ nói đơn giản: "anh dán cho tôi cái mặt Te05" là xong? Ý m là các hãng nên cho khách hàng biết về điều này từ lâu r mới phải
Chắc chỉ có bạn không quan tâm đấy thôi!

Duc_NM

Đại Tá
Cứ tưởng hai đồng chí Szlc và Trung2409 là một chứ nhỉ, nick Trung2409 lúc trước vì lý do gì đó mà thay bằng nick mới Szlc :oops:

D'Artagnan

Đại Uý
m thì lại nghĩ khác: "chắc chỉ có bạn quan tâm đấy thôi" :D ko tin b cứ hỏi 100 người chơi bb xem có bao nhiêu người mua mút vợt soi tìm ngày sản xuất trên đó
Kiếm được 100 người thì... hơi khó đấy nhỉ. Thôi thế này cho đơn giản. Hỏi chính bạn luôn. Mút vợt sản xuất cách đây 5 năm và mút mới sản xuất trong vòng 1 năm thì bạn chọn mua mút nào?
Bạn nghĩ xem 100 người bạn định hỏi thì bao nhiêu người sẽ chọn mua mút vợt mới hơn?

D'Artagnan

Đại Uý
Kiếm được 100 người thì... hơi khó đấy nhỉ. Thôi thế này cho đơn giản. Hỏi chính bạn luôn. Mút vợt sản xuất cách đây 5 năm và mút mới sản xuất trong vòng 1 năm thì bạn chọn mua mút nào?
Bạn nghĩ xem 100 người bạn định hỏi thì bao nhiêu người sẽ chọn mua mút vợt mới hơn?
Họ có thể không hoặc chưa quan tâm đến ngày sản xuất hay hạn sản xuất nhưng chắc chắn là người ta quan tâm đến chất lượng của sản phẩm. 100% sẽ chọn sản phẩm được sản xuất gần đây nhất nếu họ có lựa chọn bạn @AndroCS7 ạ (trừ các sản phẩm có nguồn gốc tự nhiên vì nó phụ thuộc rất nhiều vào các yếu tố môi trường...)

szlc

Thượng Tá
Cứ tưởng hai đồng chí Szlc và Trung2409 là một chứ nhỉ, nick Trung2409 lúc trước vì lý do gì đó mà thay bằng nick mới Szlc :oops:
Vâng anh, hai thằng đó là 1. Lần trc diễn đàn sập mạng gần tuần nên e đổi nick vì quên pass. Sau lọ mọ lại tìm lại dc pass, giờ có hai nick tha hồ chém gió.

szlc

Thượng Tá
Nếu biết thì e mua mút mới....

szlc

Thượng Tá
Bắc này bức xúc thế nhỉ? Chuyện có gì đáng bực dọc thế đâu? Nhẹ nhàng góp ý cho người ta một tí.
Câu kết của bác thực sự không... ngửi được.

Chắc chỉ có bạn không quan tâm đấy thôi!
E cam đoan e và thằng trung2409 chưa lần nào để ý hạn sd của mặt vợt. Lần này thì khác rồi, e sẽ để ý ...

Trainee

Đại Tá
Hàng Tibhar thì tôi chưa dùng không rõ, những hàng khác đằng sau sponge thường có 1 dãy số. Tôi không xem kỹ nhưng theo tôi nhà sx phải in vào đó 1 số thông tin cơ bản và ngày sx. Có thể tự in giấy vớ vẩn dán lên bao bì, nhưng còn thông tin in trên sponge nữa cơ mà?

Dạ nếu vậy thì ổn quá, nếu đọc được từ thông số này thì mấy bố ôm hàng chỉ có khóc sướt mướt nhỉ anh :D

Chủ topic, bạn ơi, bạn bóc một mặt mới ra và chụp & chỉ cho anh em cách đọc ngày sx và nếu có thì show luôn cái khuyến cáo về hạn sử dụng của hãng ra thì tốt nữa đi bạn.
Thực tình một cái mặt vợt nói thì chỉ mấy trăm K, nhưng nói lại 2 mặt vợt + cốt vợt kha khá + ít linh tinh dán, bôi vào có khi cũng là cả tháng lương cơ bản của một số người đó chứ không ít đâu.

tosiosHD

Đại Tá
Để phục vụ sự thắc mắc của anh em, mình bóc mút Tibhar Aurus sound mua xách tay(nguồn phobongban.vn) ra khỏi cốt cho anh em nghiên cứu và phân tích nhé. Rất mong các chuyên gia về mút phân tích các con số in bên trong phần lót nhé!

Attachments

• ảnh (3).JPG
    ảnh (3).JPG
    2.1 MB · Đọc: 0
  • ảnh (4).JPG
    ảnh (4).JPG
    1.8 MB · Đọc: 0

AndroCS7

Đại Tá
Hình như b ko hiểu ý m rồi. Tất nhiên nếu hỏi như vậy ai cũng sẽ chọn mút sx mới nhất có thể. Nhưng câu hỏi m đặt ra là : B ra cửa hàng sẽ bảo anh chủ cửa hàng 1 cách đơn giản là "lấy cho tôi cái mặt Te05" rồi ngồi chờ cắt dán hay phải lật tới lật lui cái bao bì tìm cho ra ngày sản xuất, nếu thấy gần 3 năm thì bắt chủ hàng đổi lại? 2 câu hỏi hoàn toàn khác nhau b đừng nhầm lẫn

D'Artagnan

Đại Uý
Hình như b ko hiểu ý m rồi. Tất nhiên nếu hỏi như vậy ai cũng sẽ chọn mút sx mới nhất có thể. Nhưng câu hỏi m đặt ra là : B ra cửa hàng sẽ bảo anh chủ cửa hàng 1 cách đơn giản là "lấy cho tôi cái mặt Te05" rồi ngồi chờ cắt dán hay phải lật tới lật lui cái bao bì tìm cho ra ngày sản xuất, nếu thấy gần 3 năm thì bắt chủ hàng đổi lại? 2 câu hỏi hoàn toàn khác nhau b đừng nhầm lẫn
Tôi không nhầm lẫn đâu. Tôi hỏi bạn như vậy để cho bạn thấy là:
  1. Tâm lý chung ai cũng muốn dùng hàng mới, e ngại hàng cũ
  2. Việc bạn hỏi "chả mấy ai quan tâm" đến việc hỏi "đát" của mấy cái mặt vợt đấy chẳng qua là:
a. Họ có sự tin tưởng nhất định ở cửa hàng là mặc định chỗ này "quen", "người khác giới thiệu", "cửa hàng to đẹp khang trang, "có uy tín trên diễn đàn"... nên chả thèm hỏi. Cứ mặc định chỗ này sẽ bán hàng "chất lượng" cho mình. Thay vì "truy hỏi" thì ngồi ngắm bà/cô chủ xinh đẹp phết keo, dán rồi cắt... Thật duyên dáng và điêu luyện. Hẹn lần sau mặt hết xài được thì ta quay lại nhé!
b. Họ hiểu vấn đề... nhưng chưa được gợi ý nên vẫn nghĩ theo (a). Giống như ông Newton một ngày ngắm... táo rụng trong vường thì mới khám phá ra định luật Vạn vật hâp dẫn vậy :) Topic này của @tibhar_vn không khác mấy hiện tượng táo rụng nhỉ? Chắc sẽ có nhiều Newton về bóng bàn lắm đây!​

Nói chung, giờ chúng ta nên là "khách hàng khó tính" một tí, bạn @AndroCS7 nhỉ? :)

Đơn giản, đối với tôi miếng mút cao su bóng bàn cũng... không khác mấy cái xăm xe đạp/máy. Xăm để lâu ngày không bảo quản cẩn thận thì đễ xảy ra hiện tượng "kim châm". Cho nên mỗi lần thay xăm là mình đòi hàng mới nhất có thể. Không biết thực tình có phải là hàng mới không... nhưng cứ doạ người bán vài câu để... hy vọng là họ bán hàng mới cho mình :cool:.

szlc

Thượng Tá
Tôi không nhầm lẫn đâu. Tôi hỏi bạn như vậy để cho bạn thấy là:
  1. Tâm lý chung ai cũng muốn dùng hàng mới, e ngại hàng cũ
  2. Việc bạn hỏi "chả mấy ai quan tâm" đến việc hỏi "đát" của mấy cái mặt vợt đấy chẳng qua là:
a. Họ có sự tin tưởng nhất định ở cửa hàng là mặc định chỗ này "quen", "người khác giới thiệu", "cửa hàng to đẹp khang trang, "có uy tín trên diễn đàn"... nên chả thèm hỏi. Cứ mặc định chỗ này sẽ bán hàng "chất lượng" cho mình. Thay vì "truy hỏi" thì ngồi ngắm bà/cô chủ xinh đẹp phết keo, dán rồi cắt... Thật duyên dáng và điêu luyện. Hẹn lần sau mặt hết xài được thì ta quay lại nhé!
b. Họ hiểu vấn đề... nhưng chưa được gợi ý nên vẫn nghĩ theo (a). Giống như ông Newton một ngày ngắm... táo rụng trong vường thì mới khám phá ra định luật Vạn vật hâp dẫn vậy :) Topic này của @tibhar_vn không khác mấy hiện tượng táo rụng nhỉ? Chắc sẽ có nhiều Newton về bóng bàn lắm đây!​

Nói chung, giờ chúng ta nên là "khách hàng khó tính" một tí, bạn @AndroCS7 nhỉ? :)

Đơn giản, đối với tôi miếng mút cao su bóng bàn cũng... không khác mấy cái xăm xe đạp/máy. Xăm để lâu ngày không bảo quản cẩn thận thì đễ xảy ra hiện tượng "kim châm". Cho nên mỗi lần thay xăm là mình đòi hàng mới nhất có thể. Không biết thực tình có phải là hàng mới không... nhưng cứ doạ người bán vài câu để... hy vọng là họ bán hàng mới cho mình :cool:.
Ông bạn này ngang như cua, nói chung nói chuyện với ông bạn tôi thấy cần phải có thêm đĩa muối để cạnh, cho nó mặn mà. Thằng andro nó hỏi một đằng ông giả lời một nẻo, loanh quanh quá.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook