Ngày phụ nữ Việt Nam và tin bão gần bờ

drmatchetzoola

Đại Tá
Cơn bão thứ 20 trong năm mang tên Woman VN đang đổ bộ vào đất liền Việt Nam chưa đầy 32 giờ nữa và rất có thể càn quét tàn nhẫn ví tiền đàn ông VN; anh em khẩn cấp tìm nơi trú ẩn và tránh xa cơn bão, nhanh chóng xin nghỉ phép, tắt điện thoại, giả câm, giả điếc, giả điên xin nhập bệnh viện tâm thần ngay.

thanhchuatau

Đại Uý
Cơn bão thứ 20 trong năm mang tên Woman VN đang đổ bộ vào đất liền Việt Nam chưa đầy 32 giờ nữa và rất có thể càn quét tàn nhẫn ví tiền đàn ông VN; anh em khẩn cấp tìm nơi trú ẩn và tránh xa cơn bão, nhanh chóng xin nghỉ phép, tắt điện thoại, giả câm, giả điếc, giả điên xin nhập bệnh viện tâm thần ngay.

thanhchuatau

Đại Uý

Em la nguoi dau tien huong ung loi keu goi nay :p:D:p

drmatchetzoola

Đại Tá
So vo nha la dang quy . Xo vo nha hang xom thi bao tap phong ba hiiii

Thú thật chứ mình chẳng bao giờ sợ vợ mình, nhưng luôn nơm nớp sợ mấy con vợ của mấy thằng hàng xóm, vì sợ mấy ả mách lẻo lại mấy ông chồng và cô vợ mình rằng mình hay tranh thủ qua nhà hàng xóm lẹo ... quẹo khi vợ mình vắng nhà. Chết chắc!

nvdu574

Thượng Tá
Thú thật chứ mình chẳng bao giờ sợ vợ mình, nhưng luôn nơm nớp sợ mấy con vợ của mấy thằng hàng xóm, vì sợ mấy ả mách lẻo lại mấy ông chồng và cô vợ mình rằng mình hay tranh thủ qua nhà hàng xóm lẹo ... quẹo khi vợ mình vắng nhà. Chết chắc!
Toàn thế cả...
Mình sợ vợ nó ,nó lại sợ vợ mình....

phuongdancer

Binh Nhì
Phát biểu của anh Thành chính xác đấy , chứ như dr Minh là xạo rồi . Đến ngày 20/10 này mà không siêng năng, dịu dàng với bả kể như toi mạng . Dr có nghe sự trả thù ngọt ngào mà nhẹ nhàng tình cảm của mấy bả chưa ?
Ông chồng quát mắng bà vợ nhiều lần nhưng lần nào bà vợ cũng im re và bỏ đi làm việc . Một hôm ông chồng hỏi bà vợ : em yêu, sao anh mắng em trong một thời gian dài như thế mà em không buồn,không giận hay không trả lời anh thậm chí một câu? Bà vợ lặng thinh không trả lời ! Ông chồng năn nỉ : Nói cho anh biết đi em, hay là em có mẹo gì mà em không giận anh ? Bà vợ lí nhí trả lời : Mẹo gì đâu anh, mỗi lần anh la mắng thì em bỏ đi làm việc ! Ông chồng ngạc nhiên : Làm việc, mà em làm việc gì thế ? Em cọ rửa cầu tiêu ! Bà vợ trả lời. Thế em cọ rửa cầu tiêu là em không giận anh hả ? Dạ không, mười mấy năm nay mỗi lần anh đánh đập, quát mắng em là em vô tolet lấy bàn chải đánh răng của anh kỳ cọ tolet là em không còn giận hờn gì anh nữa, thậm chí em mãn nguyện là đằng khác !!!
Ông chồng bật ngữa bất tỉnh !

drmatchetzoola

Đại Tá
Mình dự báo đúng thật (mình rất phục mình :p) cách đây 2 năm và đúng bây giờ chuẩn bị kỷ niệm 20/10 của Woman VN và cơ bão số 7:
Theo Trung tâm dự báo Khí tượng Thủy văn Trung ương, lúc 10g sáng 17-10, tâm bão cách quần đảo Hoàng Sa khoảng 220km về phía đông. Sức gió mạnh nhất ở vùng gần tâm bão mạnh cấp 13 (135-150km/giờ), giật cấp 16.
Trong 24-48 giờ tiếp theo, bão di chuyển theo hướng tây tây bắc, mỗi giờ đi được khoảng 15km và đi vào Vịnh Bắc Bộ. Đến 10g ngày 19-10, tâm bão cách bờ biển Quảng Ninh-Nam Định khoảng 100km về phía đông nam. Sức gió mạnh nhất ở vùng gần tâm bão mạnh cấp 12, giật cấp 14-15.
Phụ nữ Việt Nam xưa:

Và nay:

Bình luận từ Facebook