Nếu giãn cách Covid mà nhà ko có bàn thì tập thế nào

VPSV

Đại Uý
Ngoài Zhang Jike, Ma Long ... thì cũng nên tham khảo bb nữ, gỏng mông giống các vđv nữ cũng rất tốt, nếu quan sát kỹ sẽ thấy Ma Long cũng hơi gỏng mong về phía sau
mở bóng bàn nữ thì chỉ mở Fukuhara AI nhìn em ấy khởi động thôi bác ạ.

LangThang

Đại Uý
Hơi gỏng mông là để giữ cho phần sống lưng từ thắt lưng trở xuống được thẳng, phần từ thắt lưng trở xuống thẳng thì khớp hông sẽ linh động hơn

Last edited:

VPSV

Đại Uý
Hơi gỏng mông là để giữ cho phần sống lưng từ thắt lưng trở xuống được thẳng, phần từ thắt lưng trở xuống thẳng thì khớp hông sẽ linh động hơn

View attachment 136825

View attachment 136826
Em nghiên cứu sơ sơ thì thấy động tác chổng mông này rất hợp với đồng phục bóng chuyền. ITTF mà quy định đồng phục như của bóng chuyền thì khi đánh động tác xoay hông hay chổng mông như thế này bao đẹp hút mắt luôn ạ.

hinh dong phuc 2.png

VPSV

Đại Uý
Ngoài những bài tập cảm giác bóng, và timing ở trên các bác nêu, em xin share clip này. Em thấy bản thân cũng là dân văn phòng, nên ko thể thiếu phần tập core (lường-hông- chân) với phần tập tốc độ và sức bền. Chắc cũng rất nhiều bài trên mạng và youtube. Nhưng em thì tập theo đội nữ Nhật bản (vừa sức em các bác ơi) hehe...
Ở nhà em bày mấy cái cốc nhựa màu trắng dùng 1 lần với mang đôi giày vào là có thể tập được. Các bác nào siêng cũng nghiên cứu thử

Last edited:

Bình luận từ Facebook