Nếu bạn là Liu Shiwen, bạn sẽ làm thế nào !!!

oldfox

Đại Tá
Nếu mình mà là Liu Shiwen, từ nay nếu trận nào gặp phải Ding Ning thì lấy lý do đang bị trật khớp mà bỏ cuộc luôn :D

BBHP

Trung Uý
Khâm phục Dingning quá. Rất thích lối đánh của bạn trẻ này, sau giải này càng có lí do để ngưỡng mộ hơn. Thanks chủ thớt! ...

damme_bongban214

Thượng Tá
do lui shiwen đánh chủ qua nghĩ là chân thương nên chắc thắng toán đánh vào thế khó bắt ding ning di chuyển như tự mình toàn giết mình đánh hỏng .trong khi đó ding ning quay về đánh chuẩn và đánh 2 càng cố gắng ít di chuyển. Chiến thuật hợp lý tâm lý tốt đã dành chiến thắng

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Nhìn trận này nhớ trận Nadal thua Warinka ở CK Úc mở rộng, cũng mém thắng ngược, bị chấn thương vậy mình thấy nên bỏ cuộc vì rõ ràng đánh vậy ảnh hưởng đối thủ chứ chả thấy tinh thần thể thao hay quật cường gì ở đây:D

namgiang

Trung Uý
do lui shiwen đánh chủ qua nghĩ là chân thương nên chắc thắng toán đánh vào thế khó bắt ding ning di chuyển như tự mình toàn giết mình đánh hỏng .trong khi đó ding ning quay về đánh chuẩn và đánh 2 càng cố gắng ít di chuyển. Chiến thuật hợp lý tâm lý tốt đã dành chiến thắng
Thực ra theo e thấy là Liu bị tâm lý sau khi Ding Ning bị chấn thương ấy bác ạ, kiểu nếu tận dụng chấn thương đó mà chiến thắng Ding Ninh thì sẽ cảm thấy k phải cho lắm ý, vì đạt đến trình độ đó rồi, muốn tận dụng lợi thế là điều quá dễ dàng với Liu. Bác có để ý là nhịp độ trận đấu k còn gay gắt như lúc đầu mà đã chậm lại rất nhiều k, Liu k đánh nhiều quả khó nữa, k bắt Ding Ning phải di chuyển nữa, có thể thấy Liu muốn chiến thắng bằng thực lực khi mà cả 2 ở thế thuận lợi nhất. Dù k thắng ở giải này nhưng e nghĩ giải sau Liu sẽ chiến thắng, 1 chiến thắng ĐẸP !!!

namgiang

Trung Uý
Nhìn trận này nhớ trận Nadal thua Warinka ở CK Úc mở rộng, cũng mém thắng ngược, bị chấn thương vậy mình thấy nên bỏ cuộc vì rõ ràng đánh vậy ảnh hưởng đối thủ chứ chả thấy tinh thần thể thao hay quật cường gì ở đây:D
chuẩn đấy bác, như thế là dồn đối thủ vào thế bí, thắng k xong mà thua thì tiếc !

wikpt

Trung Uý
Liu vẫn đánh ác đấy thôi, có nể nang gì đâu? Chả thấy ảnh hưởng gì cả? Còn thấy cười đểu đểu nữa kìa, Ding nó được thế là do tự bản thân cố gắng, nỗ lực, vượt qua chính bản thân nó đấy chứ. Cá nhân mình thấy chiến thắng này của Ding là rất ý nghĩa.

namgiang

Trung Uý
Liu vẫn đánh ác đấy thôi, có nể nang gì đâu? Chả thấy ảnh hưởng gì cả? Còn thấy cười đểu đểu nữa kìa, Ding nó được thế là do tự bản thân cố gắng, nỗ lực, vượt qua chính bản thân nó đấy chứ. Cá nhân mình thấy chiến thắng này của Ding là rất ý nghĩa.
Đấy là theo cá nhân e thấy thôi :p

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
DingNing tren co. Thang binh thuong ko pai do chan thuong quan trong van de dau
Anh đứng một chỗ hay đi cà nhắc xem trên cơ bao nhiêu banh

thanh dai ca77

Đại Tá
DingNing tren co. Thang binh thuong ko pai do chan thuong quan trong van de dau
Bác có xem hết trận đấu này không??? Nếu bác xem các sec đầu tiên bác dám PHÁN Ding Ning trên cơ không?
Cũng như trận Malong - FangBo. Bác dám phán Malong trên cơ đứng 1 chỗ đánh với Fangbo không???

wikpt

Trung Uý
Anh đứng một chỗ hay đi cà nhắc xem trên cơ bao nhiêu banh
Về kỹ thuật, cả Liu và Ding hay CNT nói chung mình không nghĩ ai hơn cơ rõ rệt cả, hơn cái nọ kém cái kia v..v.. kết quả trận đấu mình nghĩ là tổng hợp của rất nhiều thứ mà ở tầm đỉnh cao như tụi nó thì có lẽ vấn đề tâm lý( kiên cường, lì lợm hay hiếu thắng, vội vã...) và đấu pháp hợp lý cho từng trận, hay từng giai đoạn trận đấu cộng một chút may mắn nữa. Vậy nên mình nói chiến thắng của Ding trong hoàn cảnh đó nhiều ý nghĩa chứ tầm CNT mà thắng 1 bạn X, y, z nào đó thì lại thấy bình thường, vậy thôi. Mình không phải là Liu nên không biết nó có ý nhường như một vài bạn nói không nhưng khi mình xem trận này mình chả nhận thấy điều đó.

tibha

Thượng Sỹ
Mình mà là Liu shiwen thì mình ném vợt đi mà hét lên đkmn. chứ gần tới đỉnh của sự nghiệp thì chẳng nhường nhịn đứa nào, có khi còn dùng thủ đoạn nữa đấy chứ

Bình luận từ Facebook