Nên chơi gai hay ko?

Mình đánh gai dài , gặp nhiều loại đối thủ > các dạng bóng có lực mạnh mình lại rất ưa , thậm chí mượn lực tốt , kê chặn tự tin .
Ngán nhất là cái loại bóng như @huyducphamvn nói , điểm rơi rất ngắn và lỏng , rất bị động sau khi đỡ giao bóng . ( tất nhiên phần lớn là do đối thủ áp dụng chiến thuật tốt )
Bác ra đánh với mấy thằng cu học cấp 3 quê em mà xem nó đánh với vợt gai đẩy như đánh với bì. Tất nhiên k tính mấy cao thủ như Lâm Gai, Vinh Gai ... mấy a đó giỏi mút chứ k phải gai. Nói chung ở nơi khác thì k thấy ai chơi gai cỡ hạng C cùng lắm là D em nghĩ thế

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Vui là chính anh ơi, nhưng đánh ngang ngang, có thắng, có thua, ngồi nhậu nó mới khoái.
Đúng rồi e , a chỉ thích độ Bia vừa nhậu thôi , nói không với $ . Đặc biệt lại thích giao lưu với người trên cơ mình 1 tý , chơi với những người này , mình sẽ nhận biết được điểm yếu của mình nằm ở đâu để khắc phục .

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Bác ra đánh với mấy thằng cu học cấp 3 quê em mà xem nó đánh với vợt gai đẩy như đánh với bì. Tất nhiên k tính mấy cao thủ như Lâm Gai, Vinh Gai ... mấy a đó giỏi mút chứ k phải gai. Nói chung ở nơi khác thì k thấy ai chơi gai cỡ hạng C cùng lắm là D em nghĩ thế/QUOTE]
Đánh với những người chơi gai khó nói lắm . Nhất là dùng sức :D . Mạnh chưa chắc đã trúng , trúng chưa chắc đã chết , a muốn nói ở đây là cùng dân phong trào với nhau thôi nhé

Thì e cũng nói phong trào thôi bác. Một phần em thấy mọi người nói hạng top A1 ở miền trung như nghệ an, hà tĩnh đa số cỡ D1 tỉnh e thôi nên nói thật a đừng tự ái là sao ăn được bọn học cấp 3 chơi phong trào đánh C chỗ em đc. Còn bọn nhóc ăn tập ở tỉnh nó đi đánh giải quốc gia rồi

Last edited:

wikpt

Trung Uý
Chơi gì thì chơi, chơi gai là không chơi :D

Nói cho vui, chứ em giờ chơi hết, tất nhiên là gặp gai thì thua nhiều hơn được, nhưng mũ ni che tai, chấp các thể loại gai, em táng hết :rolleyes:
Ba cái thứ gai lẻ tẻ thì ông ấy không chơi, gai có "sắc" ông ấy mới chơi( Không biết "cú có gai" ông ấy có tha không nữa? :D)

hiep_csb

Trung Sỹ
Bác đừng nghĩ đánh gai thì giơ vợt ra là bóng vào bàn vì khi bác đánh gai đối thủ cũng sẽ có những quả giao bóng khác để khắc chế lại gai của bác.
Thứ hai, bất kể mút hay gai đều có điểm mạnh và điểm yếu của nó. Thay vì cứ đổi đi đổi lại, bác hãy tập trung vào 1 loại và tích cực luyện tập, cọ sát để phát huy điểm mạnh và hạn chế điểm yếu của nó.
Thứ ba, với e, e rất thích những người đánh gai vì họ đã và đang góp phần làm cho môn bóng bàn thêm hấp dẫn. Trừ những người chơi mấy loại gai bị luật cấm vì đó là phạm luật, nó cũng chẳng khác gì giao bóng ko tung và đục chọi mà mọi người vẫn lên án cả.
Cuối cùng, nếu bác thật sự yêu thích gai chứ không phải dùng nó để đối phó một cách tạm thời. Hãy chơi nó!

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Cả tháng nay một ngày mình luyện hơn 1h ôn và tập phát bóng bẩn . Chủ yếu tập ném bóng ngang , mạnh vào vợt , tập thu vợt kín , xoay mặt Mút & Gai , quẹt , cứa , lùa đủ các kiểu ...
Nhân ngày lễ 30/4 , miinh và mấy ae kéo quân đi giao lưu , mới vào trận , mình cho họ diễn các trò no say , hả hê , mình vẫn chơi đẹp . Vào những séc cuối mình mới zỡ trò mèo ra , tên nào cũng há hốc mõm ra , nhưng không dám kều ... He he , đang cảm thấy thú vị với trò mới lạ này > có khi cũng phải theo các xếp , ăn cá và tắm biển miền trung thôi . :D:D:D

chaubinh

Đại Tá
Khả năng đọc xoáy tốt hay ko, nhanh hay chậm còn phụ thuộc vào tgian tập luyện, cọ xát, tố chất.
Nếu bạn giao lưu nhiều rồi, tập nhiều mà đỡ giao bóng vẫn kém thì nên dùng gai (chắc gai dài dễ đỡ hơn) bên BH. Bên FH tấn công tốt rồi thì cũng là lợi thế nếu dùng gai vì có quả quyết định để ăn điểm.
Chứ tập mãi mà đi giao lưu thua suốt vì hỏng đỡ quả giao bóng thì cũng nản lắm.
Chơi gai chả có gì là xấu. Bạn nên thử nghiệm để biết mình hợp gai gì. Tớ thấy đa số dân nữ phong trào ở VN chơi gai, vì nhiều nguyên do nhưng lý do dễ đỡ giao bóng hơn dùng mút cũng là lý do lớn để các bạn nữ chọn gai.
ồ ý mình là chơi tối thiểu 3 cây,1 cây hai mặt gai,một cây 1gai một mút,1 cây hai mút tất. dùng cho từng đói tượng. thời gian luyện cũng gấp ba ắt chở thành một trong những cao thủ tên tuổi.;):(:cool:

lamvt

Thượng Tá
ồ ý mình là chơi tối thiểu 3 cây,1 cây hai mặt gai,một cây 1gai một mút,1 cây hai mút tất. dùng cho từng đói tượng. thời gian luyện cũng gấp ba ắt chở thành một trong những cao thủ tên tuổi.;):(:cool:
Nói chung nếu chỉ chơi cho thích thì đánh gì cũng hay.Càng tìm hiểu=khám phá nhiều cuộc sống càng đỡ buồn tẻ .Không gì sướng bằng được làm cái mình say mê.Tự do muôn năm...

hungvotdoc

Thượng Tá
nên có người chơi gai thì mới đa dạng cho vui chớ nhể
Đúng rồi! Trong phạm vi luật cho phép thì bất kể gai dài. gai ngắn hay mút thì cũng chỉ là một loại mặt mà người chơi lựa chọn cho phù hơp với lối đánh, sở trường hay sức khỏe của bản thân mình mà thôi. Tất nhiên là để cải thiện trình độ của chính bản thân mình vì dù sao bóng bàn cũng là môn đối kháng và thể thao chân chính là phải hướng đến chiến thắng mà! Còn những người chơi với người đánh gai thì cũng nên nghĩ đơn giản là một thử thách mới lạ phải vượt qua chứ đừng quan trọng quá vấn đề gai góc hay tẩy chay không chơi thì như vậy là không hay lắm!

Phương Dung

Đại Uý
Đúng rồi! Trong phạm vi luật cho phép thì bất kể gai dài. gai ngắn hay mút thì cũng chỉ là một loại mặt mà người chơi lựa chọn cho phù hơp với lối đánh, sở trường hay sức khỏe của bản thân mình mà thôi. Tất nhiên là để cải thiện trình độ của chính bản thân mình vì dù sao bóng bàn cũng là môn đối kháng và thể thao chân chính là phải hướng đến chiến thắng mà! Còn những người chơi với người đánh gai thì cũng nên nghĩ đơn giản là một thử thách mới lạ phải vượt qua chứ đừng quan trọng quá vấn đề gai góc hay tẩy chay không chơi thì như vậy là không hay lắm!
Chuẩn, mình thấy để đánh gai được hay không phải dễ, cũng mất nhiều công phu lắm chứ. Nhiều người đánh thua người chơi gai cứ đổ tại cái mặt gai của họ, như mình đây, đánh gai công bên BH, gai công lót bọt khí thuộc hàng dễ chơi, giống mút đến 80-90% mà có khác gì đâu, thua lại quay ra đổi tại mặt gai. Bó tay, mà đánh với mình cả tuần không biết mình chơi gai vì nó chả khác gì mút cả, thế mà thua vẫn đổ tại mặt gai. Bó tay

haidang

Đại Uý
Chuẩn, mình thấy để đánh gai được hay không phải dễ, cũng mất nhiều công phu lắm chứ. Nhiều người đánh thua người chơi gai cứ đổ tại cái mặt gai của họ, như mình đây, đánh gai công bên BH, gai công lót bọt khí thuộc hàng dễ chơi, giống mút đến 80-90% mà có khác gì đâu, thua lại quay ra đổi tại mặt gai. Bó tay, mà đánh với mình cả tuần không biết mình chơi gai vì nó chả khác gì mút cả, thế mà thua vẫn đổ tại mặt gai. Bó tay
Dự là thế giới sắp ra luật mới...ittf sẽ cấm chơi gai trên toàn thế giới thời gian áp dụng bắt đầu 1/1/2116. Ae chuẩn bị tinh thần nhé, ai chơi gai nên tính toán chuẩn bị đổi sang mút là vừa, ai chơi mút thì xem như đón nhận tin cực vui...joo see hook cùng các fan sắp tiệt chủng...

Bình luận từ Facebook