Năm 2013 phát động phong trào giao bóng không tung và che tay , che người !

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Hầu hết tất cả thành viên của bóng bàn chấm o rờ gờ chúng ta đều biết đến topic phát động phong trào giao banh tung cao và ko che tay của anh Hiến-saigonfc năm 2012, nhưng chúng ta cũng thấy rồi phong trào chỉ diễn ra trên quy mô nhỏ - hầu hết ở những người đã viết bài trong topic, mới đây trong chuyến công du về khu vực nọ ( không phải trong rừng ) . . một đám đông gồm đủ mọi thành phần cộm cán, hầu hết giao banh không tung, lại còn che tay, có khi thò hẳn tay trong bàn giao. Đương nhiên cương lĩnh của họ đưa ra cũng rất thuyết phục , sau đây xin trình bày để mọi người cùng nhau bắt chước !

Giao banh che tay không tung thì sao :

-một môi trường thể thao công bằng và văn minh sẽ tồn tại, không còn cảnh đổ thừa giao banh che tay nên mới thắng,

các trọng tài làm việc bớt mệt mỏi hơn,

Khi tất cả dân chơi bóng bàn đều làm như vậy thì cái xấu sẽ không còn , ko còn cảnh chê bai lối đánh của nhau giữa những người tung banh và ko tung, bởi vì giao banh che tay , ko tung lúc đó mới là đẹp.

- khi đó vận động viên sẽ thoải mái đánh banh hơn, ko phải ức chế vì cái vụ sao mình ko che mà nó che, sao trọng tài không cho nó cái thẻ vàng... nữa.

và cuối cùngKhi đó các trận đấu trong giải đấu sẽ trở lên căng thẳng hơn, những người trình thấp sẽ tăng được xác suất thắng trận của mình dựa vào khả năng đục chọi.nhờ vậy bóng bàn cũng sẽ đại chúng hơn

Last edited:

HP_HP

Binh Nhì
Hay quá bác ạ! Và lúc đó có khi cả thế giới sẽ phải học chúng ta! Chúng ta sẽ trở thành quán quân về chơi bẩn một danh hiệu không dễ gì mà đạt được! ha ha!

dung_linh

Đại Tá
Hay quá bác ạ! Và lúc đó có khi cả thế giới sẽ phải học chúng ta! Chúng ta sẽ trở thành quán quân về chơi bẩn một danh hiệu không dễ gì mà đạt được! ha ha!
Chém gió nhiều quá! bóng bàn là mọi người phải tuân thủ theo luật thôi.............................................................................................

Phuongtruyenhinh

Binh Nhất
Chém gió nhiều quá! bóng bàn là mọi người phải tuân thủ theo luật thôi.............................................................................................

Cái này đúng đó bác. Chả lẽ bây giờ cũng áp dụng trong bóng đá thủ môn bắt bóng là vào.............!

hermesqn

Trung Uý
tại bác đặt bóng vào ngón tay, lúc bác tung bóng lên bác còn hất mấy cái ngón tay nên bóng nó bay lung tung đó : )), bác đặt bóng vào lòng bàn tay duỗi tự nhiên mà tung @@

longo

Trung Sỹ
cổ vũ chơi bẩn a...ko biết thì tập...ko lẽ thể thao mà xấu xí thế sao...nghỉ đi chơi thứ khác đi...

nobi

Thượng Sỹ
1/ Cho phép giao bóng thoái mái, có thể cầm bóng ném thẳng sang bàn đối phương.
2/ Có thể dùng tay, dùng đầu để đưa bóng sang bàn đối phương.

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng

Tại sao lại có bẩn ? có bẩn vì có sạch-
Em ủng hộ lối chơi đẹp, vì vậy em vẫn giao banh tung cao và ko che, nhưng nếu mọi người đều ko tung và che thì em cũng phải theo, vì em ủng hộ lối chơi đẹp =))

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
cổ vũ chơi bẩn a...ko biết thì tập...ko lẽ thể thao mà xấu xí thế sao...nghỉ đi chơi thứ khác đi...

Các bác đọc kĩ, ko cẩn thận lại hiểu nhầm , mấy bác ở " Khu vực nọ " phát động phong trào này từ lâu, phong trào đang lan truyền mạnh mẽ. Em chỉ chép lời của mấy bác ấy thôi, hiểu nhầm em tội em lắm, em còn non và xanh lắm ạ , Đâu dám tự tiện như vậy.

Q2T

Binh Nhất
Có rất nhiều ng tung bóng và không che mà giao bóng vẫn hay vẫn rất khó, nó đòi hỏi quá trình tập luyện nghiêm túc và kỹ thuật đầy đủ điều đó tạo nên nét đẹp của bóng bàn. Chứ giao bóng đục chọi thì cũng chỉ bắt nạt đc những ng kỹ thật chưa đủ thôi chứ các vận động viên chuyên nghiệp vẫn cho nằm hết. Vậy nên tại sao lại cổ vũ khi và nó chỉ có thể áp dụng cho trình độ thấp?!!!

Sobat

Trung Uý
Cần phải phân tích và phân ra nhiều loại chứ không phải cứ không tung, che, đục, chọi là chơi bẩn.
- Những người được học hành, tập tành và đi giao lưu và thi đấu nhiều vẫn sử dụng các chiêu trên là chơi "không đẹp";
- Những người chơi kiếm tý mồ hôi, ít được giao lưu cọ sát, thi đấu không tung bóng có khi vẫn là chơi đẹp, che bóng là có dấu hiệu đã biết chơi bẩn;
- Thanh niên sử dụng cũng quy vào chơi bẩn, các cụ cũng phải chia ra 2 loại chơi sạch và chới bẩn;
Còn đục chọi mà hay cũng phải kỳ công tập luyện đó chứ.
Em nói thế có gì không nên không phải các bác chém nhẹ cho.

Bình luận từ Facebook