Mút TIBHAR Torpedo

thanh dai ca77

Đại Tá
Mình đọc một số forum của nước ngoài thấy khen miếng TIBHAR Torpedo quá, kô biết có anh em nào đã xài qua rối thì cho một vài cảm nhận nhé. Tks ! (mình đang đánh mút Tàu, nên đang cần 1 miếng tương tự để thay đổi dần, chứ dạo này mút Tàu ngon khó tìm quá...)
hình em nó: http://www.bongbandongduong.com/1/20/46/mat-vot/mat-vot-tibhar-torpedo.htm

TIBHAR Torpedo! Anh đã từng đánh rồi nè Hiển! Miếng này em đánh trái thì OK, chặn đẩy, bắn bóng đi nhanh , kiểm soát tốt. Nhưng độ xoáy thì không cao, hiện nay dòng TIBHAR chỉ có SINUS là ngon, em này nhanh, đánh kiểu gì cũng được( bạt, giựt, chặn đẩy vô tư) đặc biệt là khá bền hơn Te nhiều
Em đánh H3 rồi thì em sẽ thấy mặt nào cũng ít xoáy cả! phải làm quen lại nhiều đó Hiển

thinhnguyen

Đại Tá
Mình đọc một số forum của nước ngoài thấy khen miếng TIBHAR Torpedo quá, kô biết có anh em nào đã xài qua rối thì cho một vài cảm nhận nhé. Tks ! (mình đang đánh mút Tàu, nên đang cần 1 miếng tương tự để thay đổi dần, chứ dạo này mút Tàu ngon khó tìm quá...)
hình em nó: http://www.bongbandongduong.com/1/20/46/mat-vot/mat-vot-tibhar-torpedo.htm
=====================
con này là vdv Vũ Mạnh Cường đánh đấy. miếng này trung bình, ko cứng lắm... đánh giống acuda S1 nhưng nảy và xoáy hơn, tiếng nổ như calibra sound vậy đó. cảm giác gần giống calibra sound nhất nhưng hơi cứng hơn và bền hơn.
http://www.tabletennisworld.com.au/tibhar-torpedo-p-238.html

bachhoa1102

Binh Nhất
TIBHAR Torpedo! Anh đã từng đánh rồi nè Hiển! Miếng này em đánh trái thì OK, chặn đẩy, bắn bóng đi nhanh , kiểm soát tốt. Nhưng độ xoáy thì không cao, hiện nay dòng TIBHAR chỉ có SINUS là ngon, em này nhanh, đánh kiểu gì cũng được( bạt, giựt, chặn đẩy vô tư) đặc biệt là khá bền hơn Te nhiều
Em đánh H3 rồi thì em sẽ thấy mặt nào cũng ít xoáy cả! phải làm quen lại nhiều đó Hiển

mặt SINUS mà anh nói đến đây
có 2 loại là:

Mặt SINUS

* Thông số kỹ thuật

Tốc độ: 107
Kiểm soát: 92
Độ xoáy: 102

Màu sắc: đỏ/ đen
Độ dày: 2.0/max

* Đặc điểm của sản phẩm:

- Mút cứng hơn để tấn công mạnh hơn, thích hợp cho thể thao đỉnh cao. Thật khó có mặt nào có thể vượt qua măt này. Vì trong khi thực hiện cú đánh các VĐV có thể chuyển tốc độ khủng khiếp vào trái bóng mặc dù với chuyển động rất nhỏ.Phần mút kết hợp với mặt dính và đàn hồí ân tượng chứng minh sự thuận lợi đối với người chơi trong những cú xoáy lên và đặc biệt trong quả giao bóng và giật ngắn. Một kỷ nguyên xoáy giờ đã đến. Tuy cứng nhưng SINUS vẫn đem lại tiếng kêu sống động của keo “tươi” hơn bao giờ hết.

Và mặt SINUS ALPHA

* Thông số kỹ thuật

Tốc độ: 105
Kiểm soát: 93
Độ xoáy: 103.

Màu sắc: đỏ/ đen
Độ dày : 2.0/max

* Đặc điểm của sản phẩm:

- Phần mút mềm hơn và phát triển đặc biệt cho trận đấu thiên về thủ giúp kiểm soát tốt hơn. Mang lại quả giật xoáy nhanh và khoá bóng không mặt nào sánh được. Bóng được chơi với mặt này có đường đi cong, dài hơn tạo ra nhièu áp lực hơn cho đối phương. Mạt này là lý tưởng cho người chơi muốn sự tin tưởng không giới hạn bên cạnh gia tốc như ý có được.

Nhà sản xuất: TIBHAR Tibor Harangoza GmbH, CHLB Đức.

Bình luận từ Facebook