muốn hỏi về h3 nt và ten80

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
E muốn hỏi các bác trc nay e vẫn đánh h3. Nhưng e luyện đối giật chỉ đc 3-5 quả là nhiều. E mới thử mặt ten80 thì thấy vào rất ổn định. Vậy e có nên đổi sang đánh ten80 k nhỉ

Duc_NM

Đại Tá
E muốn hỏi các bác trc nay e vẫn đánh h3. Nhưng e luyện đối giật chỉ đc 3-5 quả là nhiều. E mới thử mặt ten80 thì thấy vào rất ổn định. Vậy e có nên đổi sang đánh ten80 k nhỉ
Chứng tỏ đường bóng H3 hiểm hơn nên đối giật được ít hơn. Như này thì khi tập động tác bạn nên dùng mút T80, khi vào trận thì dùng H3 cho nó hiểm :zingme14:

traicauvong_bg

Đại Tá
Bác này hỏi khó thế. Nhật và tàu mỗi loại có ưu nhc điểm riêng.nó là khác chủng loại về cơ bản. Nếu là e e sẽ chọn h3 nt vì rất yêu mặt tàu nhưng ng khác thì ko biết. Vì vậy bác hãy chọn loại nào phát huy dc hết sở trường của mình ý . Cảm thấy tự tin và hợp với kỹ thuật thì chọn. Thân

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
Chứng tỏ đường bóng H3 hiểm hơn nên đối giật được ít hơn. Như này thì khi tập động tác bạn nên dùng mút T80, khi vào trận thì dùng H3 cho nó hiểm :zingme14:

E cũng thấy khi đánh h3 mọi người nói bóng đi dị khi tập luyện khá khó chịu. Giật xoáy và hiểm hơn rõ ràng. Nhưng lại không ổn định bằng ten80

luckyluckedh

Đại Uý
vậy là quá rõ ràng rồi xài ten80 bạn tăng thêm được lực đánh đỡ phải mất công phát lực như mặt tàu nên cảm thấy ngon hơn, theo mình bạn nên theo ten80, kỹ thuật tốt vẫn chiến đấu tốt hehe

Ttfan2012

Đại Tá
E cũng thấy khi đánh h3 mọi người nói bóng đi dị khi tập luyện khá khó chịu. Giật xoáy và hiểm hơn rõ ràng. Nhưng lại không ổn định bằng ten80

Mình không rõ có phải do kỹ thuật giật không nữa nhưng mình vẫn tập đối giật bằng H3 NT bình thường mà bạn. Về độ ổn định thì mặt H3 NT có độ nảy rất ổn định nhé bạn. Thực sự bản thân mình còn cảm nhận thấy dùng H3 NT đối giật còn khá dễ nữa cơ bạn à vì độ kiểm soát của mặt này rất cao và độ dính của mặt vợt giúp ta dễ dàng thắng xoáy của đối phương hơn. Đây là những gì mình đúc rút đc sau hơn một năm sử dụng mặt Tàu xin chia sẻ cùng ae nhé. Thân!:zingme1:

kiếm thánh

Thượng Sỹ
nếu tập luyện dùng h3 nt tất nhiên là khó hơn khi dùng mặt ten80 rồi. chủ yếu là người đứng chặn khó khăn thôi:zingme52:.sao mềnh đánh nó kêu cứ tạch tạch ấy, ai cũng ngạc nhiên:zingme14:

Duc_NM

Đại Tá
nếu tập luyện dùng h3 nt tất nhiên là khó hơn khi dùng mặt ten80 rồi. chủ yếu là người đứng chặn khó khăn thôi:zingme52:.sao mềnh đánh nó kêu cứ tạch tạch ấy, ai cũng ngạc nhiên:zingme14:
Có khả năng bác đánh mặt vợt vỗ thẳng vào bóng quá nên mới ra tiếng kêu ấy, chứ cứ để mặt vợt xiên xiên tạo bóng xoáy cao thì mới đúng tính chất mặt Tàu bác ạ. Mình thì mới chuyển qua mặt Tàu thôi nhưng phát hiện ra là lúc tiếp xúc bóng phải cho bóng ngậm sâu vào trong mút thì mới tạo ra đường bóng chất lượng, mà như thế đúng là mất sức thật :zingme41:

kiếm thánh

Thượng Sỹ
đánh đôi công nó kêu bạch bạch thôi, còn giật thì rất êm:zingme14:. mà công nhận chặn dị thiệt, mềnh chặn khởi động mặt tầu mà đối thủ ko giật được, lại phải đổi mặt ten 64 chặn, buồn ghê:zingme14:

hungtv2002

Đại Tá
Thấy các pác review mặt tàu mà thèm wá. E từ trước giờ chỉ đúng 1 lần dùng cuồng fong cho bh và từ bỏ luôn, jờ cũng kg dám quay lại vì mặt nặng wá và đánh mất sức....mặt h3 nt kg pít thế nào nhưng nhìn chung mặt tàu mình thấy kg nảy bằng ten cà cứ bì bì thế nào ấy

songphaisock

Trung Tá
Thấy các pác review mặt tàu mà thèm wá. E từ trước giờ chỉ đúng 1 lần dùng cuồng fong cho bh và từ bỏ luôn, jờ cũng kg dám quay lại vì mặt nặng wá và đánh mất sức....mặt h3 nt kg pít thế nào nhưng nhìn chung mặt tàu mình thấy kg nảy bằng ten cà cứ bì bì thế nào ấy

Chắc lần trước bác thử tàu chợ. Còn hàng NT nghe bảo là nhẹ và nảy ngang ngửa ten đó bác

kiếm thánh

Thượng Sỹ

chơi tàu phải bít kết hợp mặt và cốt nó mới phát huy hiệu quả được, nếu ko đúng thì chỉ chơi 1 vài buổi là chán ngay, cái khó nhất là chọn mặt hợp cốt, cốt hợp mặt chứ không phải là động tác:zingme76:, một khi đã kết hợp hiệu quả thì đừng hỏi tại sao:zingme14:, mình đang chơi đánh nảy như ten luôn.

Bình luận từ Facebook