Một số Video tấn công bằng gai dài , không lót .

Sonbb.cl

Trung Uý
AE ai có , hoặc sưu tầm được các video thi đấu , tấn công bằng Gai dài , của AE phong trào , xin cùng chia sẽ lên để cùng nghiên cứu

Sonbb.cl

Trung Uý
Lưu ý 3 quả cuối mở nhỏ tiếng dùm , đánh với đội chủ nhà , những pha đẹp không được hoan hô , cổ vủ . Nhũng pha bóng đẹp toàn nghe tiếng THAN NGẮN , THỞ DÀI , nghe não nề quá .:(:(:(

Last edited:

lapht

Thượng Sỹ
Xem video 1, m thấy :
- Bác áo đỏ trình ko cao.
- Hoặc ko có kinh nghiệm đấu với gai dài.
Cụ thể :
- Bóng công thiên hẳn về giật, chủ yếu giật moi. Mà bóng giật moi đi chậm. Mồi ngon của gai dài.
- Bóng thủ cũng lại gò chậm. Nói chung mấy anh gai trung, gai dài thích nhất bóng chậm vì dễ kê chặn, điều góc. Bác áo đỏ đánh đúng sở trường bác chủ, và ko có chiêu nào khắc phục nên thua là đương nhiên.
Vài ý chém gió.

Sonbb.cl

Trung Uý
Xem video 1, m thấy :
Cụ thể :
- Bóng công thiên hẳn về giật, chủ yếu giật moi. Mà bóng giật moi đi chậm. Mồi ngon của gai dài.
- Bóng thủ cũng lại gò chậm. Nói chung mấy anh gai trung, gai dài thích nhất bóng chậm vì dễ kê chặn, điều góc. Bác áo đỏ đánh đúng sở trường bác chủ, và ko có chiêu nào khắc phục nên thua là đương nhiên.
Vài ý chém gió.
Hi hi , đây là video chỉ nói về quả tấn của Gai dài , những quả họ tấn cho mình tối tăm mặt mũi , mình cắt hết rồi bạn ạ :D . Nếu không cài tốt , để họ giật , không chạm được bóng , nếu có chạm , bóng cũng bay lung tung .

Trainee

Đại Tá
Xem video 1, m thấy :
Cụ thể :
Vài ý chém gió.
Theo như clip, em thấy Bác Sơn chơi gai tấn công rất hay, còn thủ thì không hay bằng công, người có quả giật tàm tạm tý là nhiều cơ hội đánh mất bóng được.
Còn bác áo đỏ, kỹ thuật không quá tệ, nhưng chắc là dân cả đời chơi cầu lông hay sao ấy, đánh như kiểu câu cá cho trẻ con nó tập đập, quả nào cũng moi vồng tớn lên dù rất đủ bộ kết để thúc! Nhiều quả bên kia trả gai lại rất ngon, nhưng cóng không dám đánh, đặt lại hời hời. Xem mà thấy mắc cười quá!

Sonbb.cl

Trung Uý
Theo như clip, em thấy Bác Sơn chơi gai tấn công rất hay, còn thủ thì không hay bằng công, người có quả giật tàm tạm tý là nhiều cơ hội đánh mất bóng được.
Còn bác áo đỏ, kỹ thuật không quá tệ, nhưng chắc là dân cả đời chơi cầu lông hay sao ấy, đánh như kiểu câu cá cho trẻ con nó tập đập, quả nào cũng moi vồng tớn lên dù rất đủ bộ kết để thúc! Nhiều quả bên kia trả gai lại rất ngon, nhưng cóng không dám đánh, đặt lại hời hời. Xem mà thấy mắc cười quá!
Anh bạn trẻ này ở HN , vào HT làm mưa làm gió nhiều lần rồi . chưa gặp được đôi thủ , mình nghe tin . Một mình đánh đường 50km để học hỏi . Mới gặp , a bạn trẻ gạ đánh độ Két bia . Mình nói giao lưu để biết thực chất trình đ̣ộ , còn đánh độ a sẽ chơi tiểu xảo , sẽ mắt vui . Hi hi , a bạn không tin ... . Nếu đánh như đánh Bia thì còn thảm hơn nhiều .
Trận m̀ình cởi trần là trận thứ 11 liên tế́p cuả buổi gl , nên sắp hết pin . a này có quả phát ác , giật cực manh .

hungvotdoc

Thượng Tá
Trận này mình dùng 388d-1 OX , nếu dùng SPB thì hay hơn nhiều , nhưng khi thua , họ hay lèo nhèo , nên không dùng nữa .
Đúng rồi, bác không dùng SPB là phải, để cho tâm phục khẩu phục mới hay.
Hỏi bác tí chút: quả BH gai dài chắc không đánh mạnh được nhỉ? và liệu đối phương có trình độ một chút đánh lại có dễ không nhỉ? Trong video trên thì thấy bác kia thường đỡ bị động những quả BH gai dài của bác và làm mồi cho bác quả FH sau chứ không thấy táng lại mấy? Không biết do trình độ hay do độ khó của quả FH gai dài?

Sonbb.cl

Trung Uý
Hỏi bác tí chút: quả BH gai dài chắc không đánh mạnh được nhỉ? và liệu đối phương có trình độ một chút đánh lại có dễ không nhỉ? Trong video trên thì thấy bác kia thường đỡ bị động những quả BH gai dài của bác và làm mồi cho bác quả FH sau chứ không thấy táng lại mấy? Không biết do trình độ hay do độ khó của quả FH gai dài?
quả vẩy gai dài , khó nhất là điều chỉnh nhịp , đối thủ khó đọc bóng , và rất khó tăng lực . Họ cố tình tăng lực là tự sát , vì gai bản thân đã đi lung tung , kết hợp với đánh ngây ngây nữa nên cũng khó nói là do gì .
mình thử đứng xa bàn đôi công mà kg chịu nổi , phải kê hãm lực mới khắc chế đc quá giật xung . quả bạt FH của mình vừa xô đẩy , vừa xoa , nên cũng lạ

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Em được xem một trận gai phá gai cách đây 1 tháng, nên quyết định thử chơi gai.
Trận đó anh kia gai dài mà chấn quả bóng có thể nói là mất banh, bên kia với tay bắt bóng không kịp.
Còn quả vuốt vẩy như anh Sơn thì ăn ở cái hiểm, bất ngờ chứ với tốc độ và độ cao đó, em nghĩ mình cài sâu mồi đánh rồi lùi đối giật, quăng thoải mái thôi!

Sonbb.cl

Trung Uý
Em được xem một trận gai phá gai cách đây 1 tháng, nên quyết định thử chơi gai.
Trận đó anh kia gai dài mà chấn quả bóng có thể nói là mất banh, bên kia với tay bắt bóng không kịp.
Còn quả vuốt vẩy như anh Sơn thì ăn ở cái hiểm, bất ngờ chứ với tốc độ và độ cao đó, em nghĩ mình cài sâu mồi đánh rồi lùi đối giật, quăng thoải mái thôi!
A trải nghiệm và rút ra kinh nghiệm , nếu đánh gai dài mà đánh bóng có lực , hoặc blôk , gặp nguời có cơ bản họ đập nhả , mình rất bí , sau vài luơt bóng qua lại , mình tự chết . Kiểu vuốt vuốt như a , thực ra như thế cờ , luyện cho nhuyễn . Chỉ có nguời cao hơn hẳn mới ăn đc , nếu rơ lạ , ngang cơ thì hơi khó . Nguyên do là đối thủ khó tăng lực , còn mình luôn luôn sẵn sàng ra đòn quýêt định .

Trainee

Đại Tá
A trải nghiệm và rút ra kinh nghiệm , nếu đánh gai dài mà đánh bóng có lực , hoặc blôk , gặp nguời có cơ bản họ đập nhả , mình rất bí , sau vài luơt bóng qua lại , mình tự chết . Kiểu vuốt vuốt như a , thực ra như thế cờ , luyện cho nhuyễn . Chỉ có nguời cao hơn hẳn mới ăn đc , nếu rơ lạ , ngang cơ thì hơi khó . Nguyên do là đối thủ khó tăng lực , còn mình luôn luôn sẵn sàng ra đòn quýêt định .
Đó là anh lấy hiểm, bất ngờ là chủ đạo, và nó hợp với bộ pháp, đấu pháp, đòn phải của anh.
Còn gai dài chấn bóng nặng, đi tốc độ, chìm chuội không hề dễ đánh. Em vừa xem một giải, những quả chấn chuôi, bên kia thò tay bắt bóng còn chả kịp, nói gì đánh lại. Mỗi đòn thế có một cái hay riêng. Lưu ý là nhanh không nhất khoát có nghĩa là có lực là mạnh nhé anh.
Ngoài Bắc em không biết, nhưng ở Miền Nam thì tỷ lệ người chơi gai, có lẽ không đâu lớn bằng Vũng Tàu chỗ em cả, mở mắt ra đường là gặp gai, đủ các thể lọai!

Sonbb.cl

Trung Uý
Đó là anh lấy hiểm, bất ngờ là chủ đạo, và nó hợp với bộ pháp, đấu pháp, đòn phải của anh.
Còn gai dài chấn bóng nặng, đi tốc độ, chìm chuội không hề dễ đánh. Em vừa xem một giải, những quả chấn chuôi, bên kia thò tay bắt bóng còn chả kịp, nói gì đánh lại. Mỗi đòn thế có một cái hay riêng. Lưu ý là nhanh không nhất khoát có nghĩa là có lực là mạnh nhé anh.
Ngoài Bắc em không biết, nhưng ở Miền Nam thì tỷ lệ người chơi gai, có lẽ không đâu lớn bằng Vũng Tàu chỗ em cả, mở mắt ra đường là gặp gai, đủ các thể lõai![/QUƠTE]
Nhung nguời chống gai hay theo như a biết , bóng họ lều bều ... Gai không muợn lực đc , bóng càng xoáy , càng có lực , gai muợn lực rất hiệu quả , nhất là quả chặn mất banh như e nói , tất nhiên mỗi nguời có sở truơng riêng . A đã đánh như e nói , nhưng mình rất bị động , không tự qyuết đc , nên phải thay đổi , tất nhiên nhiều khi dùng lkết hợp rât hiệu quả .

Trainee

Đại Tá
Cách đây ~2 năm về trc chỗ em mọi người cũng chống gai như anh nói, nhưng theo sự phát triển chung, những người chơi gai không đứng yên chịu trận cho người khác đánh theo lý thuyết chung đó nữa rồi anh.
Giờ chỗ em, em thấy mọi người xử lý gai khác xa cái lý thuyết chung cơ bản nhiều lắm rồi. Những trận có gai diễn ra với tốc độ rất nhanh và ác liệt cả 2 bên chứ không có lều phều lồng bồng nữa.

Sonbb.cl

Trung Uý
Cách đây ~2 năm về trc chỗ em mọi người cũng chống gai như anh nói, nhưng theo sự phát triển chung, những người chơi gai không đứng yên chịu trận cho người khác đánh theo lý thuyết chung đó nữa rồi anh.
Giờ chỗ em, em thấy mọi người xử lý gai khác xa cái lý thuyết chung cơ bản nhiều lắm rồi. Những trận có gai diễn ra với tốc độ rất nhanh và ác liệt cả 2 bên chứ không có lều phều lồng bồng nứa.
Bong bàn ngày càng thu hẹp khỏang cách , gai cũng thế không còn là nỗi khíêp sợ của nhiều nguời nữa , muốn tiến lên , phải sáng tạo các bài mới , a đang cố gắng

lapht

Thượng Sỹ
Mình chơi chủ yếu BH 388C1 lót 0.7mm hoặc gai công Muzino. Bản thân nhận thấy nếu bóng trong bàn và ra đòn trái đúng thì tốc độ bóng nhanh, mạnh hơn hẳn bạt phải luôn. Vì động tác FH còn phải lấy đà, BH bắn thẳng trong bàn luôn, đối phương ko kịp lùi xa hay xoay xở j cả.

Sonbb.cl

Trung Uý
Mình chơi chủ yếu BH 388C1 lót 0.7mm hoặc gai công Muzino. Bản thân nhận thấy nếu bóng trong bàn và ra đòn trái đúng thì tốc độ bóng nhanh, mạnh hơn hẳn bạt phải luôn. Vì động tác FH còn phải lấy đà, BH bắn thẳng trong bàn luôn, đối phương ko kịp lùi xa hay xoay xở j cà.
Minh thử FH gai 388B 388C thấy quả bạt không được nhanh , mạnh như ý .nhất là bạt tỳ đè . Thử thêm ít hôm nữa xem sao , có thể do mình đánh Ten 05 quen rồi

Trainee

Đại Tá
Minh thử FH gai 388B 388C thấy quả bạt không được nhanh , mạnh như ý .nhất là bạt tỳ đè . Thử thêm ít hôm nữa xem sao , có thể do mình đánh Ten 05 quen rồi
Đang nói nẹt trái mà anh! Chứ không phải đánh gai FH, đó lại rơ khác rồi!

Bình luận từ Facebook