Mới chơi Timoboll ZLC nhưng hơi khó làm qube

Thunderblade

Thượng Sỹ
Dán mấy loại mút mềm mềm như Rak soft, v15 limber, 05fx... trước thử xem. Quen rồi thì đổi mút cứng hơn. Trước mình chơi tmb alc, bây h thì jun zlc. Đang chơi combo mút v15 extra và stiff, thấy cũng dễ điều khiển.

M.Hoang

Đại Tá
Dán mấy loại mút mềm mềm như Rak soft, v15 limber, 05fx... trước thử xem. Quen rồi thì đổi mút cứng hơn. Trước mình chơi tmb alc, bây h thì jun zlc. Đang chơi combo mút v15 extra và stiff, thấy cũng dễ điều khiển.
cây jun cán to hơn cây boll đáng kể bác nhể

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Trình phải kha khá mới thuần được em nó vì cốt này nhanh, khó kiểm soát. Bạn kiếm mặt mềm, kiểm soát tốt để dung hòa như được gợi ý ở trên.
Cứ chơi nhiều rồi sẽ quen dần.

Trình phải kha khá mới thuần được em nó vì cốt này nhanh, khó kiểm soát. Bạn kiếm mặt mềm, kiểm soát tốt để dung hòa như được gợi ý ở trên.
Cứ chơi nhiều rồi sẽ quen dần.
nếu FH là Ten 64, BH là Rhyzm 425 có ổn kh ạ

Lamberte

Trung Uý
bạn nên đánh v01 limber hoặc joola rhyzer 43
Bác hình như đang chơi Combo gần giống em, trùng hợp quá. Em đánh Rhyzer 43 bên FH, V15 Limber bên BH.

Attachments

75.5 KB · Đọc: 101
    57.6 KB · Đọc: 82

Tiểu Cuội

Thượng Sỹ
Bác hình như đang chơi Combo gần giống em, trùng hợp quá. Em đánh Rhyzer 43 bên FH, V15 Limber bên BH.
mình cũng qua nhiều cốt, đó là kinh nghiệm thì đưa ra ý kiến thôi bạn! đánh hai mặt đó nó cắn bóng, công thủ toàn diện và hạn chế bớt cái khô của cốt!

Lamberte

Trung Uý
mình cũng qua nhiều cốt, đó là kinh nghiệm thì đưa ra ý kiến thôi bạn! đánh hai mặt đó nó cắn bóng, công thủ toàn diện và hạn chế bớt cái khô của cốt!
Mặt Rhyzer 43 với người trình thấp như em, thì độ cứng là vừa, không mềm. Cảm nhận cá nhân em là mặt này vòng cung cao, an toàn hơn Ten rất nhiều, kể cả là dòng fx, bắt ngắn tuyệt vời. Bác nào mà chuyển từ Ten05 sang mặt này thì đảm bảo bắt ngắn 2 nảy trên bàn dễ dàng luôn. Gần bàn Rhyzer 43 cho quả giật thuận tay xé bàn bóng đi vẫn rất tốc độ. Đối giật xa bàn chính là ưu điểm của mặt này, cứ ra hết lực mà không lo dư bàn. Nhược điểm so với Ten là giật moi kém hơn.

lehuy2507

Đại Tá
Mình chơi cũng nhiều cốt và đang tạm dừng ở Boll ZLC

Combo đã thử nhiều mút - thấy phù hợp như sau :

FH : Dignics 64
BH : Hexer Duro

Khá ổn định & Boll ZLC bạt cũng khá đã
Đôi lời chia sẻ :)

Tiểu Cuội

Thượng Sỹ
Mặt Rhyzer 43 với người trình thấp như em, thì độ cứng là vừa, không mềm. Cảm nhận cá nhân em là mặt này vòng cung cao, an toàn hơn Ten rất nhiều, kể cả là dòng fx, bắt ngắn tuyệt vời. Bác nào mà chuyển từ Ten05 sang mặt này thì đảm bảo bắt ngắn 2 nảy trên bàn dễ dàng luôn. Gần bàn Rhyzer 43 cho quả giật thuận tay xé bàn bóng đi vẫn rất tốc độ. Đối giật xa bàn chính là ưu điểm của mặt này, cứ ra hết lực mà không lo dư bàn. Nhược điểm so với Ten là giật moi kém hơn.
rhyzer 43 còn có thêm ưu điểm nữa là cứu bóng rất tốt và quả hất bóng rất hay, khiển bóng theo ý rất okie

Lamberte

Trung Uý
Mình chơi cũng nhiều cốt và đang tạm dừng ở Boll ZLC

Combo đã thử nhiều mút - thấy phù hợp như sau :

FH : Dignics 64
BH : Hexer Duro

Khá ổn định & Boll ZLC bạt cũng khá đã
Đôi lời chia sẻ :)
Mình đang chơi mặt V15 Limber bên trái tay, có 1 điểm chung với Duro là Limber gò bóng rất chìm, góc ném thấp. Đã có một thời gian chơi Duro, cá nhân mình cảm nhận thì Limber vượt trội hoàn toàn so với Duro.

lion

Đại Tá
Em cũng hâm mộ Boll ZLC và Zhang JiKe ZLC nhưng không biết có phải em cứ cố tình dùng Rakza 7, X hay không mà không thể cảm nhận được là mình hợp với những cốt đó. Nghe nói dòng cốt này chỉ hợp với dòng mút như Tennergy.

Hiện tại em có cây Mizutani Jun ZLC là cảm thấy còn êm ái hơn so với 2 cây kia và giữ lại, hàng ngày thì đang dùng Viscaria (2 mặt R7, tổng trọng lượng gồm cả viền thường 6mm là 185Gr) thấy rất OK. Đã bao lần bán Viscaria đi rồi lại phải mua Viscaria, như câu nói "Đã chôn điếu xuống lại đào điếu lên" của các cụ nghiện thuốc lào vậy.

Tiểu Cuội

Thượng Sỹ
Em cũng hâm mộ Boll ZLC và Zhang JiKe ZLC nhưng không biết có phải em cứ cố tình dùng Rakza 7, X hay không mà không thể cảm nhận được là mình hợp với những cốt đó. Nghe nói dòng cốt này chỉ hợp với dòng mút như Tennergy.

Hiện tại em có cây Mizutani Jun ZLC là cảm thấy còn êm ái hơn so với 2 cây kia và giữ lại, hàng ngày thì đang dùng Viscaria (2 mặt R7, tổng trọng lượng gồm cả viền thường 6mm là 185Gr) thấy rất OK. Đã bao lần bán Viscaria đi rồi lại phải mua Viscaria, như câu nói "Đã chôn điếu xuống lại đào điếu lên" của các cụ nghiện thuốc lào vậy.
vis thì vẫn luôn mê hoặc rồi, cũng như mình chỉ nghiện 2 cây là vis ko số và sardious Roman

noobteam

Trung Uý
Mình mới chơi Timoboll ZLC nhưng thấy hơi khó quen. Anh em nào có kế gì để thích nghi nhanh không ạ :(
Bạn phải nói rõ là trước đó bạn dùng cốt, mút gì; rơ đánh thế nào, trình độ hạng gì ABCDEF thì mọi người mới trao đổi được chứ.

Cá nhân mình thấy TMB ZLC là cốt dễ dán mút hơn so với các cây ZLC khác của Bướm.

noobteam

Trung Uý

Jun đời mới mắt ngọc thì mình chưa thử, nhưng đời cũ thì Jun ZLC mình thấy khô, khó chơi hơn TMB ZLC. Nhưng nếu bác chơi bạt bóng nhiều thì có lẽ ngược lại :D .

Bình luận từ Facebook