mồ hôi ra quá nhiều khi đánh bóng- làm thế nào?

Teo hẳn 2 bên củ

Thượng Sỹ
tình hình là em cơ địa toát nhiều mồ hôi, khi chơi bóng em thấy rất bất tiện,ví dụ mồ hôi bắn ra mặt vợt, ra bàn, hoặc trơn tay. các anh có kinh nghiệm gì hay làm giảm bớt những hạn chế này thì cho em xin chút ý kiến. cảm ơn mọi người :)

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Tôi bị tình trạng này, lúc nào mồ hôi cũng vễ vãi mà chưa biết cách xử lý!

tuannn

Đại Uý
Cái này nó ra do bệnh rồi đấy bác. Bác có thể tới bác sỹ để khám thì sẽ có cách điều trị tốt nhất. còn không thì làm miếng quấn cán vợt đồng thời luôn luôn sử dụng khăn khô để lau mỗi khi ra nước.

Teo hẳn 2 bên củ

Thượng Sỹ
Cái này nó ra do bệnh rồi đấy bác. Bác có thể tới bác sỹ để khám thì sẽ có cách điều trị tốt nhất. còn không thì làm miếng quấn cán vợt đồng thời luôn luôn sử dụng khăn khô để lau mỗi khi ra nước.
thank bạn,mình sẽ kiểm tra xem, nhưng mình là 1 ngừơi biết về bệnh này và ko có vấn đề gì. xin mọi người tiếp tục cho ý kiến về trong lĩnh vực bóng bàn.thanks all

tình hình là em cơ địa toát nhiều mồ hôi, khi chơi bóng em thấy rất bất tiện,ví dụ mồ hôi bắn ra mặt vợt, ra bàn, hoặc trơn tay. các anh có kinh nghiệm gì hay làm giảm bớt những hạn chế này thì cho em xin chút ý kiến. cảm ơn mọi người :)

Thường thì mình thấy mồ hôi ra nhiều chủ yếu do sức bền chưa tốt hoặc do người hơi béo. Bạn nên thường xuyên uống nước trà xanh, sau khi uống khoảng vài tháng sẽ có tác dụng. Vấn đề sức khỏe cũng khắc phục được nếu ăn ngủ điều độ và chơi thể thao thường xuyên. Ngoài ra cần để ý chọn loại áo nguyên liệu polyester mặc khi chơi, loại áo này không ngậm nước mà thúc đẩy nhanh quá trình bốc hơi nên mặc tốt hơn loại áo cotton.

choctietlon

Super Moderators

Theo tôi nghĩ thì ra nhiều mồ hôi cũng là rất tốt cho cơ thể, chất độc được đào thải ra ngoài...
Nhưng nó làm cho bất tiện khi chơi thôi.Tốt nhất là bác cứ mang theo cái khăn tắm khi đi đánh bóng là được rồi. Bia Bia Bia Bia Bia

Có điều lạ là lần đầu tiên tôi thấy người "teo hẳn hai bên củ" mà vẫn ra nhiều mồ hôi??? ka ka ka ka ka

baolinhsport

Thượng Sỹ
Theo tôi nghĩ thì ra nhiều mồ hôi cũng là rất tốt cho cơ thể, chất độc được đào thải ra ngoài...
Nhưng nó làm cho bất tiện khi chơi thôi.Tốt nhất là bác cứ mang theo cái khăn tắm khi đi đánh bóng là được rồi. Bia Bia Bia Bia Bia

Có điều lạ là lần đầu tiên tôi thấy người "teo hẳn hai bên củ" mà vẫn ra nhiều mồ hôi??? ka ka ka ka ka
Chính vì người này teo tẻo tèo teo rồi thì làm j còn chỗ chứa nữa mà chẳng ra nhiều,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Teo hẳn 2 bên củ

Thượng Sỹ
cảm ơn ý kiến của các anh,em đặt cái nick cho vui thôi,em đang dùng áo của linning = chất liệu polyester nhưng ko thích lắm, theo các anh nên mua áo hãng gì thì phù hợp nhất?Hỏa Châu nói đúng,mình hơi mập và sức bền ko cao.mình sẽ sử dụng trà xanh ^^.mình cũng mới vào diễn đàn nên vẫn ít kinh nghiệm. cảm ơn ae nhiều.có dịp mời ae ra NTĐ Bk đánh và UỐNG BIA

choctietlon

Super Moderators
cảm ơn ý kiến của các anh,em đặt cái nick cho vui thôi,em đang dùng áo của linning = chất liệu polyester nhưng ko thích lắm, theo các anh nên mua áo hãng gì thì phù hợp nhất?Hỏa Châu nói đúng,mình hơi mập và sức bền ko cao.mình sẽ sử dụng trà xanh ^^.mình cũng mới vào diễn đàn nên vẫn ít kinh nghiệm. cảm ơn ae nhiều.có dịp mời ae ra NTĐ Bk đánh và UỐNG BIA

Anh em cùng đam mêm quả bóng nhựa nên chọc ghẹo nhau chơi cho vui thôi đấy nhé.
Tôi cũng bị tình trạng như bác nên toàn phải mang khăn và vài cái áo khi đi chơi bóng thôi.

Teo hẳn 2 bên củ

Thượng Sỹ
vâng, em biết mà ^^. em ít kinh nghiệm và chơi bóng vẫn còn rất kém nên mong nhận đc các y kiến hay của mọi người. rất mong đc làm quen và bia bia bia cả ae ^^. NTĐ BK >> Tú tử tế =)) ai còn kinh nghiệm gì thì cho em xin ý kiến nhé.

Mr.Hungpolice

Đại Uý

Bác bị ra mồ hôi nhiều là do bệnh rồi (có lẽ là bệnh "Teo cả hai bên củ". HiHi). Theo em bác nên đi khám ở cơ sở y khoa tốt nhất để được hướng dẫn cách điều trị. Trong thời gian này nên khắc phục bằng cách mang theo chiếc khăn cá nhân để lau mồ hôi, đồng thời mang thêm 2,3 chiếc áo để thay liên tục bác ạ. Mà e nghĩ chơi thể thao phải ra mồ hôi mới tốt chứ nhỉ. Chỉ mỗi tội là mặt vợt bóng bàn không thích hợp với mồ hôi thôi...Chúc bác sớm khắc phục!

Teo hẳn 2 bên củ

Thượng Sỹ
Bác bị ra mồ hôi nhiều là do bệnh rồi (có lẽ là bệnh "Teo cả hai bên củ". HiHi). Theo em bác nên đi khám ở cơ sở y khoa tốt nhất để được hướng dẫn cách điều trị. Trong thời gian này nên khắc phục bằng cách mang theo chiếc khăn cá nhân để lau mồ hôi, đồng thời mang thêm 2,3 chiếc áo để thay liên tục bác ạ. Mà e nghĩ chơi thể thao phải ra mồ hôi mới tốt chứ nhỉ. Chỉ mỗi tội là mặt vợt bóng bàn không thích hợp với mồ hôi thôi...Chúc bác sớm khắc phục!
rất cảm ơn anh, nhưng em làm ở sở y tế và em là bs :-S. cái này chưa tới mức bệnh anh ạ :-SS anh cứ làm em hoang mang. anh em có dịp ra NTĐ BK thấy 1 thằng tập hì hục và thay áo lau mồ hôi liên tục thì đó là em. ( ko phải anh LLTT )

hoangminhhau

Trung Uý
Em có ý kiến thế này bác thử áp dụng nhé: bác mua 2 cái băng quấn đầu ( nếu có mồ hôi trán nhiều) và cổ tay cầm vợt( tránh tương đối làm ướt cán vợt), còn áo thì bác nên chọn mua của hãng nike và addias dành cho dân tennis( hàng xịn nhé khoảng 600- 1000k là có áo đẹp rùi), sau đó là cái khăn tắm loại trung bình ( nhỏ thì lau không đủ, còn to thì bất tiện) và cuối cùng là sơ cua thêm 1,2 cái áo trong balo vậy là ok, em cũng ra mồ hôi nhưng không nhiều như bác làm cách đó thấy rất hiệu quả. Nhiều người mồ hôi nhiều xong lại cởi trần đánh bóng, lúc em vào thay nhìn bàn nản luôn toàn nước là nước...cũng giảm chút hưng phấn đánh bóng. Bác thử xem sao nhé!

jaypark

Trung Sỹ
trừ những lúc đi giao lưu,còn ở club mình toàn cởi trần cho mát,mồ hôi ra đến đâu lấy khăn lau đến đó

Mr.Hungpolice

Đại Uý
rất cảm ơn anh, nhưng em làm ở sở y tế và em là bs :-S. cái này chưa tới mức bệnh anh ạ :-SS anh cứ làm em hoang mang. anh em có dịp ra NTĐ BK thấy 1 thằng tập hì hục và thay áo lau mồ hôi liên tục thì đó là em. ( ko phải anh LLTT )

Vậy e có cách này trị bệnh ra mồ hôi nhiều của bác nè: Bìm bịp: 02 con;cá ngựa: 10 con (còn tươi nhé); ngọc dương: 01 bộ; rượu loại 1: 05 lít.
Cách chế biến: Ngâm qua các đồ trên bằng rượu nhẹ 1 ngày cho sạch, sau đó lấy ra ngâm vào rượu loại 1. Ngâm khoảng 06 tháng thì lấy ra uống. Trước mỗi bữa cơm uống 01 ly. Khi nào bác "To cả hai bên củ" thì lúc đó sẽ hết ra mồ hôi.Chúc bác sớm khỏi và thi đấu tốt nhé!

Bình luận từ Facebook