Mình rất đam mê bóng bàn nhưng ở dưới quê không ai chơi!

Phạm Việt

Thượng Sỹ
bạn dùng gạch men thế nào cho tớ học theo với
hướng dẫn cụ thể, có hình thì càng tốt.
1.mình kê 2 miếng gạch men 8 tấc được quét 1 lớp sơn để bám bóng hơn 1 chút
2. 1 miếng mình để góc chéo bàn
3. 1 miếng để dựa vào bàn
Lưu ý: tập với miếng gạch men thì khó hơn rất nhiều so với máy bắn bóng
vì bạn dùng lực chính xác và đủ để bóng nhồi qua trở lại và tốc độ gạch men khá cao.
Khi mình tập xong bài tập 2 bóng thì cảm giác với bóng lên rất nhiều. và không còn cảm thấy sợ bóng nữa và luôn chủ động giật bóng từ nhiều vị trí khác nhau trên bàn.

hungvotdoc

Thượng Tá
1.mình kê 2 miếng gạch men 8 tấc được quét 1 lớp sơn để bám bóng hơn 1 chút
2. 1 miếng mình để góc chéo bàn
3. 1 miếng để dựa vào bàn
Lưu ý: tập với miếng gạch men thì khó hơn rất nhiều so với máy bắn bóng
vì bạn dùng lực chính xác và đủ để bóng nhồi qua trở lại và tốc độ gạch men khá cao.
Khi mình tập xong bài tập 2 bóng thì cảm giác với bóng lên rất nhiều. và không còn cảm thấy sợ bóng nữa và luôn chủ động giật bóng từ nhiều vị trí khác nhau trên bàn.
Sáng kiến của bạn thay cho tấm chắn bóng bán ở các Shop bóng bàn - Đắt ra phết đấy !

son_canloc

Đại Tá
Mình chia sẻ với bạn nhé , ở quê mình chỉ có mình và con gái 13 t đánh BB , thỉnh thoảng có đi giao lưu và toàn thua te tua mọi đối thủ , với lòng đam mê mình lên QMRVT và DĐBB xin mút cũ ( vì nhà kg có đk ) về chế thành tấm chắn để tập và sau đó nghiên cứu chế máy bắn bóng , sau 1 thời gian tập với máy mình đi giao lưu các tỉnh lân cận như Nghệ An Quảng Bình & TP Hà Tĩnh , những người trước đây chấp mình ít nhất 5 > 6 quả bây giờ mình cho ra đi thanh thản . Vưa rồi mình có tham gia giải CLB toàn Quốc gặp Quốc HCVĐđông nam á và Đức QĐ vào đến trạn CK 2 giải TQ gần đây nhưng vẫn bình thường như cân Đường hộp Sữa . Hihi theo mình nghỉ nếu có lòng đam mê thì không có việc gì khó cả > cũng vì thế mà máy tự chế của mình nó hơn các máy khác là các đường bóng bắn sang cũng tinh quái , lắt léo như khi gặp cao thủ thực tế ... Chúc bạn sớm tìm được nguồn vui từ BB và mở đầu bài với từ VUI VUI VUI quá ACE ơi :D:D:D:D:D

https://www.facebook.com/ajax/share...7&p[0]=1547266122171866&sharer_type=all_modes
https://www.facebook.com/ajax/sharer/?s=11&appid=2392950137&p[0]=1547266122171866&sharer_type=all_modes

Last edited:

aunhh

Đại Tá
hôm nay, miền quê hẻo lánh có bạn ở Sóc Trăng, nhân dịp về quê vợ ăn dám cưới, đã ghé CLB BB ở An Nhơn Đập Đá giao lưu. bạn @cttuan thi phai. bóng bàn kết nối anh em khắp mọi miền

miziru

Thượng Tá
Bác rủ thêm người chơi cùng đi, nhưng em phải công nhận là con người có đam mê,càng rơi vào những hoàn cảnh khó khăn thì càng nhiều ý tưởng hay. Chúc phong trào địa phương bác phát triển ngày càng mạnh.

Thanh Long GB

Đại Uý
Mình chia sẻ với bạn nhé , ở quê mình chỉ có mình và con gái 13 t đánh BB , thỉnh thoảng có đi giao lưu và toàn thua te tua mọi đối thủ , với lòng đam mê mình lên QMRVT và DĐBB xin mút cũ ( vì nhà kg có đk ) về chế thành tấm chắn để tập và sau đó nghiên cứu chế máy bắn bóng , sau 1 thời gian tập với máy mình đi giao lưu các tỉnh lân cận như Nghệ An Quảng Bình & TP Hà Tĩnh , những người trước đây chấp mình ít nhất 5 > 6 quả bây giờ mình cho ra đi thanh thản . Vưa rồi mình có tham gia giải CLB toàn Quốc gặp Quốc HCVĐđông nam á và Đức QĐ vào đến trạn CK 2 giải TQ gần đây nhưng vẫn bình thường như cân Đường hộp Sữa . Hihi theo mình nghỉ nếu có lòng đam mê thì không có việc gì khó cả > cũng vì thế mà máy tự chế của mình nó hơn các máy khác là các đường bóng bắn sang cũng tinh quái , lắt léo như khi gặp cao thủ thực tế ... Chúc bạn sớm tìm được nguồn vui từ BB và mở đầu bài với từ VUI VUI VUI quá ACE ơi :D:D:D:D:D

https://www.facebook.com/ajax/sharer/?s=11&appid=2392950137&p[0]=1547266122171866&sharer_type=all_modes
Hay quá ước gì tôi đc như ban, nói thật chứ tôi vẫn sợ bóng nắm , khi giật còn đỡ chứ trả giao bóng cứ núng túng ko biết đỡ thế nào giá như có tấm chắn bóng như bạn mà tập thì ok

Bình luận từ Facebook