Hỏa Châu Milkyway Mars II - Mặt vợt công nghệ bọt khí - Giá bình dân

Mình vừa mua tg3 neo chiều nay, mới cắt dán rồi đánh thì thấy dính, đánh xong thì giờ ko thấy dính nữa. HC cho mình biết là TH này là bt hay ko.
Mặt TG3 ngoài việc giữa các mặt thi thoảng có sự khác nhau về độ dính thì cách bảo quản và thời tiết cũng ảnh hưởng đến độ dính nữa.
Sau khi đánh có thể bụi nhỏ bám vào làm độ dính của mặt giảm đi.
Độ ẩm ngoài không khí cao sẽ làm cho mặt có cảm giác mất dính đi.
Mồ hôi thấm vào mặt vợt cũng làm cho mặt tạm thời mất một chút độ dính.
Bóng ẩm hoặc bóng cũ, có độ nhám cao cũng có cảm giác mặt vợt mất dính đi.
Lau mặt vợt quá nhiều vào khăn hay quần áo cũng làm mất độ dính của mặt đi.
Nói chung là nhiều nguyên nhân bạn ạ. Nếu chỉ căn cứ vào mô tả của bạn thì khó mà khép cụ thể vào trường hợp nào lắm.

songhungcar

Thượng Sỹ
em mới tập nhưng giật mar2 xịt lắm toàn rúc, mua để đánh phải nhưng cuối cùng lại phải đánh trái , đáng trái rất hay có cảm giác bóng xoáy và có quỹ đạo khó chịu . trưoc e dùng foscus3 đánh trái , giờ chuyển mar2 trái , focus3 phải. khá ưng ý . cảm thấy giật hơi thiếu lực tý. cốt e đang dùng là malin hear cacbon ( cpen). bác hoả châu tư vấn thêm cho e

dungbat

Trung Uý
Mặt TG3 ngoài việc giữa các mặt thi thoảng có sự khác nhau về độ dính thì cách bảo quản và thời tiết cũng ảnh hưởng đến độ dính nữa.
Sau khi đánh có thể bụi nhỏ bám vào làm độ dính của mặt giảm đi.
Độ ẩm ngoài không khí cao sẽ làm cho mặt có cảm giác mất dính đi.
Mồ hôi thấm vào mặt vợt cũng làm cho mặt tạm thời mất một chút độ dính.
Bóng ẩm hoặc bóng cũ, có độ nhám cao cũng có cảm giác mặt vợt mất dính đi.
Lau mặt vợt quá nhiều vào khăn hay quần áo cũng làm mất độ dính của mặt đi.
Nói chung là nhiều nguyên nhân bạn ạ. Nếu chỉ căn cứ vào mô tả của bạn thì khó mà khép cụ thể vào trường hợp nào lắm.
Mình mới đánh 1 hôm nên nhiều TH của HC liệt kê ra thì hầu hết mình ít gặp phải, mới bóc ra đánh thì có dính, đánh 1 chút rồi lau bằng tay và mồ hôi thì thấy ít dính hơn hẳn :| Giờ dính thử bóng thôi cũng ko dính đc.

Cảm ơn hỏa châu nhiều. tôi đang dư mặt Xiom omega IV pro. Cho tôi hỏi tiếp là tính năng của Mars 2 có tốt hơn 729 focus III không vì đều là bọt khí
Focus 3 bóng thoát ra ngoài nhanh hơn Mars 2, còn Mars 2 khi giật bóng lưu trên mặt vợt một chút rồi mới bắn ra. Vì vậy khi đôi công chặn đẩy thì Focus tốt hơn, còn gò và giật thì Mars 2 chuẩn và xoáy hơn. Mars 2 thì sẽ nhỉnh hơn độ bền vì lót không bị giòn như Focus 3.
Focus 3 có cảm giác là giống với 9000E hơn là Mars 2, nhất là phần lót, độ tưng và độ giòn khá giống nhau.

Nếu bạn muốn một mặt toàn diện hơn cả về độ đồng đều, độ bền và tính năng thì nên dùng Moon Medium hoặc Moon Soft thì hợp lý hơn.

Omega 4 Pro về cơ bản là nhanh hơn những mặt ở trên, tuy nhiên đòi hỏi bạn phải có lực mạnh và kỹ thuật tương đối chuẩn để phát huy.

em mới tập nhưng giật mar2 xịt lắm toàn rúc, mua để đánh phải nhưng cuối cùng lại phải đánh trái , đáng trái rất hay có cảm giác bóng xoáy và có quỹ đạo khó chịu . trưoc e dùng foscus3 đánh trái , giờ chuyển mar2 trái , focus3 phải. khá ưng ý . cảm thấy giật hơi thiếu lực tý. cốt e đang dùng là malin hear cacbon ( cpen). bác hoả châu tư vấn thêm cho e
Bạn chuyển sang dùng thử Moon Medium nhé. Tầm giá này thì Moon medium là có lực thuộc hàng khá nhất hiện nay. Nếu cả mặt này mà vẫn chưa đủ lực thì bạn nên chọn mặt Palio Blitz 2010 đánh là chuẩn nhất.

MaiXuanViet

Moderator
Mình mới đánh 1 hôm nên nhiều TH của HC liệt kê ra thì hầu hết mình ít gặp phải, mới bóc ra đánh thì có dính, đánh 1 chút rồi lau bằng tay và mồ hôi thì thấy ít dính hơn hẳn :| Giờ dính thử bóng thôi cũng ko dính đc.

Bạn oánh Thiên Giới hay Cuồng Phong? Nếu là Thiên giới thì ít dính hơn Cuồng phong.

Thứ hai là mút Tàu mới bóc lớp nilon ra sẽ dính do keo của lớp nilon còn, oánh lau mồ hôi nó sẽ bớt dính là phải. Thuở ban đầu mút Tàu ko dính ngay đâu, bạn phải oánh 1 thời gian, lau mồ hôi đều đều khoảng 1 tháng thì nó mới dính.

dungbat

Trung Uý
Bạn oánh Thiên Giới hay Cuồng Phong? Nếu là Thiên giới thì ít dính hơn Cuồng phong.

Thứ hai là mút Tàu mới bóc lớp nilon ra sẽ dính do keo của lớp nilon còn, oánh lau mồ hôi nó sẽ bớt dính là phải. Thuở ban đầu mút Tàu ko dính ngay đâu, bạn phải oánh 1 thời gian, lau mồ hôi đều đều khoảng 1 tháng thì nó mới dính.
Tg3 neo bác ơi, tại e xem các video úp mặt tàu dính bóng nên cũng làm thử, mới bóc ra thì thấy dính thật, đánh 1 buổi về lau sạch bằng nước thường thì thấy hết dính.

Ông ẻm tinh ý đấy, sao nhập ít thế :(
Về mà chả thấy thông báo gì, hic.
Em nhập về cũng không ít đâu ạ, nhưng mặt này như kiểu đang sốt ấy anh ạ. Lấy về vừa kiểm hàng xong, giải quyết mấy đơn hàng đặt trước, thêm mấy hôm bán lẻ thì hết sạch màu đỏ, còn mỗi mấy chục mặt màu đen thôi ạ. Thế nên cũng ngại chả dám thông báo.
Em đang lên kế hoạch nhập tiếp ạ. Mấy tuần nữa thể nào cũng hết nốt hàng 9000E ạ :)

MaiXuanViet

Moderator
Tg3 neo bác ơi, tại e xem các video úp mặt tàu dính bóng nên cũng làm thử, mới bóc ra thì thấy dính thật, đánh 1 buổi về lau sạch bằng nước thường thì thấy hết dính.

Thiên giới thì ko dính bằng cuồng phong. Nhưng mình nghĩ lý do chính khiến bạn cảm thấy nó mất độ dính là do buổi đánh đầu tiên nó còn lớp keo bảo vệ bề mặt nên dính nhiều, oánh xong về nó bay hơi keo đi nên hết dính. Giờ bạn cứ oánh thêm 1 tháng và lau mồ hôi đều đều là nó sẽ dính thôi. Mút Tàu càng oánh càng dính chứ mới mua về nó đã dính ngay đâu.hihi :D

can Đăng

Trung Sỹ
chào hỏa châu
mình mới mua 1 mặt milky way 2. mặt vợt nhẹ - mềm - độ bám tốt. Nhưng mặt hơi thiếu lực. HC có thể tư vấn lỗi đánh giúp mình đc ko, trc mình đang qen dùng acuda s2

Tackebong

Trung Uý
chào hỏa châu
mình mới mua 1 mặt milky way 2. mặt vợt nhẹ - mềm - độ bám tốt. Nhưng mặt hơi thiếu lực. HC có thể tư vấn lỗi đánh giúp mình đc ko, trc mình đang qen dùng acuda s2
Nếu đánh S2 rồi thì dĩ nhiên cảm thấy MarsII thiếu lực. Đánh 1 thời gian sẽ thấy "nảy" hơn một tí nhưng vẫn không bằng S2 đâu.
Bóng sẽ an toàn hơn :D

chào hỏa châu

Mars 2 hơi mềm nên hợp với giơ đánh điểm rơi, giật moi, chặn đẩy, gò, gài bóng, chứ giật mạnh và giật xung thì mặt này thiếu lực. Theo mình bạn nên dùng Mars 2 bên trái tay thôi. Bên phải dùng Moon medium đánh sẽ thấy lực tốt hơn.

Bình luận từ Facebook