Máy tập bóng bàn Công Ninh Bình_ mẫu C6

congcong73

Đại Tá
khi mình ổn định được tốc độ của các động cơ thì đương nhiên bóng bắn ra điểm rơi sẽ chuẩn hơn chú ạ
Không hẳn là chỉ ổn tốc độ động cơ là có thể tọa độ điểm ổn định đâu. Nhiều yếu tố lắm!
Như: Ma sát bánh xe, lực Moto, nguồn điện, độ rộng của nòng, độ dài của nòng, ma sát trong nòng,....rất nhiều thứ cần lưu tâm!

thuoc_arsenal

Thượng Sỹ
Không hẳn là chỉ ổn tốc độ động cơ là có thể tọa độ điểm ổn định đâu. Nhiều yếu tố lắm!
Như: Ma sát bánh xe, lực Moto, nguồn điện, độ rộng của nòng, độ dài của nòng, ma sát trong nòng,....rất nhiều thứ cần lưu tâm!
vâng ak. cùng 1 các điều kiện mà chú đưa ra ở trên mà tốc độ ổn định hơn thì lúc nào máy bắn cũng chuẩn hơn mà chú. cháu đang muốn làm bộ lia bóng để bắn được 2 điểm trên bàn chính xác nữa

congcong73

Đại Tá

Đây là LOGO cho máy tập Bóng bàn của mình!
Do kiến thức có hạn! Mong AE góp ý kiến!
Trân trọng cảm ơn!!!!

son_canloc

Đại Tá
cháu định làm mạch công suất. điều chỉnh tất cả tốc độ của các động cơ. như vậy các đường bóng sẽ ổn định hơn
Ý tưởng hay nhưng theo mình nếu đã bỏ công ra như thể thì bạn đi mua một cái đầu VCD củ ( 30K ) dùng luôn bộ điều khiển của nó chế thành mạch để đóng , tắt các nguồn U cấp cho Moto , 1 rơ le ứng với 1 tốc độ . Bộ nguồn này là nguồn dãi rộng nó làm viêc khi U vào = 90 > 260 V nên nó đảm bảo cực kỳ ổn định về điện áp
p/s . Vơi 1 cái điều khiển từ xa nữa thì các đời máy China có giá tiền vài chục triệu phải gọi máy của bạn bằng cụ

congcong73

Đại Tá
Anh Công cho em hỏi, cái bộ bánh xe + cốt của nòng anh đặt làm hay mua ở đâu ạ, nhìn thấy đẹp quá!
Mình phải Đặt làm bạn ạ
Cao su gia công ĐÚC ( mình và anh Hiệp BN đặt chung số lượng lớn nó mới có giá ngon)
Cốt mua phôi nhôm về thuê thợ tiện

maithehiep

Trung Sỹ
Cho em hỏi 1 câu nữa thôi, 1 bộ nòng như tấm hình anh up "Thợ cơ khí và những cái nòng" tổng cộng hết bao nhiêu anh?

maithehiep

Trung Sỹ
Dạ không ạ, bộ nòng trước đây em lấy của anh Hiệp BN, hiện tại em muốn hoàn thiện 1 máy nữa (hình bên trái của avatar) nên em định tham khảo bộ nòng của anh ạ!

maithehiep

Trung Sỹ
dạ rồi, nhìn chung thì còn thiếu mỗi bộ nòng bắn, em đã thử đi tìm loại bánh xe giống của anh và anh Hiệp nhưng không có. Em định lấy bộ bánh xe của anh nhưng sợ ko vừa cốt motor nên em mới hỏi nguyên bộ :(

congcong73

Đại Tá
dạ rồi, nhìn chung thì còn thiếu mỗi bộ nòng bắn, em đã thử đi tìm loại bánh xe giống của anh và anh Hiệp nhưng không có. Em định lấy bộ bánh xe của anh nhưng sợ ko vừa cốt motor nên em mới hỏi nguyên bộ :(
Nguồn cấp tối đa là bao nhiêu bạn?

Bình luận từ Facebook