Máy tập bóng bàn Công Ninh Bình_ mẫu C6

congcong73

Đại Tá

Attachments

215 KB · Đọc: 0
    2.4 MB · Đọc: 0
Last edited:

dungkinh

Thượng Sỹ
lắp bánh xe có bọc mặt vợt để tiếp xúc vớt bóng, thêm nữa là cách tiếp xúc lớn hay nhỏ thôi ( gọi là mỏng hay là dầy )

cảm ơn bác - còn chỗ không xem được video của bac thì làm sao bác giai nốt đi

congcong73

Đại Tá
vẫn xem được mà ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,...............................................
tui k bit up vao diễn đàn tui cho lên face vẫn xem được . nếu bạn có mail tui gởi cho

thelanqb

Moderator
chỉ có 1 mô tơ bán bóng không thôi thì mình nghỉ nó chỉ tạo được 1 hướng xoáy, nếu muốn đảo hướng thì phần thiết kế ống bán không làm cố định mà có thể tháo lắp ra được. tuy nhiên để đánh đôi công thì mình nghỉ cái này chỉ tạo xoáy, chủ yếu là xoáy lên.
Miếng mặt vợt được cắt vào bánh xe thì theo mình nghỉ độ xoáy của bóng cao đấy, cần điều chỉnh lại, hoặc lắm thêm một mô tơ ở phía dưới như thế sẻ tạo cho quả bóng ít ma sát, hoặc lắp thêm vài cái điện trở hoặc rơ le trong công tắc quạt thì sẻ tạo ra đường xoáy đa dạn hơn.

Đấy là ý kiến của riêng mình, cũng đang suy ngẩm để tạo cái máy bán bóng tập cho vui. :)

congcong73

Đại Tá
chỉ có 1 mô tơ bán bóng không thôi thì mình nghỉ nó chỉ tạo được 1 hướng xoáy, nếu muốn đảo hướng thì phần thiết kế ống bán không làm cố định mà có thể tháo lắp ra được. tuy nhiên để đánh đôi công thì mình nghỉ cái này chỉ tạo xoáy, chủ yếu là xoáy lên.
Miếng mặt vợt được cắt vào bánh xe thì theo mình nghỉ độ xoáy của bóng cao đấy, cần điều chỉnh lại, hoặc lắm thêm một mô tơ ở phía dưới như thế sẻ tạo cho quả bóng ít ma sát, hoặc lắp thêm vài cái điện trở hoặc rơ le trong công tắc quạt thì sẻ tạo ra đường xoáy đa dạn hơn.

Đấy là ý kiến của riêng mình, cũng đang suy ngẩm để tạo cái máy bán bóng tập cho vui. :)

Cảm ơn bạn ! mình làm nòng rời mà nếu muốn xoáy xuống thì xoay nòng thôi . Đang muốn tiết kiệm nhất với người tập động tác mà nên nếu thêm linh kiện đương nhiên tốt hơn, hiệu quả cao hơn nhưng sẽ tốn hơn .
1 moto thì độ xoáy cực lớn - do đó bạn có thể tập nâng cao với tốc độ mạnh kỹ thuật Đối Giật.
Một lần nữa cảm ơn bạn đã góp ý trân tình !

Last edited:

Bình luận từ Facebook