Máy cắt mặt vợt nhìn thật là chuyên nghiệp

docmaorg

Đại Tá
Cái này các bác ở nhà có thể chế được đó nhỉ.

NTBB

Super Moderators
Công nhận người nghĩ và chế ra được con dao này thông minh thật !!! Quan trong là cái lưỡi dao rất linh hoạt, thay đổi độ dài và độ cong, uốn bám theo viền phông nên các phông có hình dáng và kích thước khác nhau vẫn được cắt rất vừa vặn.

Radical

Moderator
Theo mình cái khung tròn là cái dưỡng còn lưỡi dao là cái lưỡi sáng phía trong.

Bạn nhìn thấy đúng rồi đó !
Bác nào sáng chế cái này thì mua săm xe ôtô để thử nghiệm nhé, chứ mua mút thì đói ngay........hi..hi....!

docmaorg

Đại Tá
Hay cái là lưỡi dao phía trong được tùy trỉnh theo con ốc dưỡng ở phía cuối cán vợt, con ốc có tác dụng điều chỉnh lưỡi sao ôm sát viền vợt với bất kỳ kích thước vợt " có bán trên thị trường ".

dragonlinh

Thượng Sỹ
Công nhận rất đơn giản mà hiệu quả. Không làm máy cắt, nhưng nghiên cứu làm cái vòng kẹp xung quanh rồi dùng dao cắt cũng tốt (để mộc cắt hơi khó, có cái vòng sắt hãm thì dự cái là cắt thoải mái hơn).

docmaorg

Đại Tá
Công nhận rất đơn giản mà hiệu quả. Không làm máy cắt, nhưng nghiên cứu làm cái vòng kẹp xung quanh rồi dùng dao cắt cũng tốt (để mộc cắt hơi khó, có cái vòng sắt hãm thì dự cái là cắt thoải mái hơn).

Mình nghĩ làm cái khung sắt và cái bo viền rồi dùng tay để cắt mút không khó, tôn silic dẻo rất dễ mua để làm bo viền còn dưỡng phía ngoài không phải vấn đề.
Cái lưỡi dao sấn này khả năng ở nhà mình cũng chế được. Vì đồ lưu niệm quà tặng cắt các miếng sốp cũng phải mua lưỡi dao kiểu này.

Last edited:

michael maze

Super Moderators
Quá chuẩn , k biết ở VN mình có nghệ nhân nào sản xuất ra thiết bị này k nhỉ ? mình xin đem vợt làm 'chuột bạch ' thử liền .

dragonlinh

Thượng Sỹ
Theo clip này và nhìn kỹ , cácc bạn sẽ thấy cái máy này cắt khá là vụng về, chỉ ngang với cắt bằng kéo thôi, thua xa dao tem và dao mổ.

Chắc tại nó quên mài dao...:zingme65: Cắt dập vậy, chỉ cần dao không sắc lẹm hoặc kê không chắc thì vết cắt sẽ không ngọt. Bác thử xài dao trổ hơi cùn chút xem vết cắt có ngọt không?

docmaorg

Đại Tá
Theo clip này và nhìn kỹ , cácc bạn sẽ thấy cái máy này cắt khá là vụng về, chỉ ngang với cắt bằng kéo thôi, thua xa dao tem và dao mổ.

Đẹp hay xấu còn do chất lượng lưỡi dao sấn nữa mà em. Lưỡi dao sấn sắc sẽ cho ra vết cắt tốt, dao sấn ko sắc sẽ cho ra vết cắt xấu. Điều quan trọng là ae có nguyên lý và có thể tự chế được cái dưỡng để cắt mút khá tiện dụng, ko sợ dao cắt ăn vào cốt nếu có lỡ nghiêng mũi dao quá đà.

Bình luận từ Facebook