Mặt xiom sau 1 thời gian sử dụng bị xước?

kechamchich

Binh Nhì
hiện h em đang dùng 2 mặt xiom là vega pro và omega 2 nhưng sau 1 thời gian sử dụng thấy xuất hiện những vết xước nhỏ. ko biết tình trạng này là do em có lần lau vợt bàng khăn bông thô hay dùng bao vợt ko tốt ( em dùng bao bướm thermo guard) các vết xước li ti khiến cho mặt k còn độ bóng, k bik có ảnh hưởng j đến chất lượng k nữa? nhờ các bác tư vấn e cách bảo vệ mặt hiệu quả :eek:

Xiom-VN

Binh Nhì
Các vết xước trên mặt vợt thường do các tác động vật lý lên mặt vợt - gây tổn thương bề mặt vợt. Xiom khuyên dùng mút lau mặt vợt và nước rửa mặt vợt do Xiom phân phối:

Nước rửa mặt vợt I - Clean:

Mút lau mặt vợt:

Tham khảo thêm tại đây : Phụ kiện Xiom hoặc website: Xiom

Trau_CoDoc

Trung Uý
Theo em thì đó không phải là vết xước. Có thể là do mồ hôi bác bắn ra mặt vợt. Sau đó bác dùng khăn lau không sạch. Mồ hôi sẽ lưu trên mặt vợt. Khi cho vào bao vợt mà không đc vệ sinh lau trùi sạch sẽ. Sẽ tạo ra hiện tượng bị mốc mặt theo vết mồ hôi mà bác lau không sạch. Vết mồ hôi sẽ có hình hạt mưa phùn chéo trên mặt vợt màu trắng giống vết xước có đúng không ạ.

boizach_cp

Trung Sỹ
còn do nhiều nguyên nhân lắm bác ạ! mặt xiom vega asia e đang chơi còn bị 2 vết rách nhỏ như bị dao lam rạch! e nghĩ chắc do khi đánh trái bóng bẩn quá nên sỏi,đá găm vào làm rách mặt vợt! tốt nhất là sau khi chơi về, k có điều kiện thì lấy khăn ẩm lau wa mút sau đó đợi kho hay cho vào bao vợt...có nhiều lúc mặt còn ướt mà cho vào bao vợt, lúc mag ra đáh thì mặt vợt đổi sag màu trắg nhìn kih lắm! nhưg đc cái hôm sau là lại bt!

Bình luận từ Facebook