Mặt vợt nào giật trái hay nhất

Trainee

Đại Tá
Các bác cho e hỏi là đánh backhand thì nên chọn mút dày 2.1 2.0 hay 1.9 thì dễ đánh nhất ạ
Không có gì là nhất cả, nó còn phụ thuộc cốt gì, mút gì, rơ gì, kỹ thuật gì, sở thích ra sao, lực tay thế nào, ....

lion

Đại Tá
Giống như các bác comment, em thấy nếu bác chủ đã có kỹ thuật, thể lực, cảm giác bóng tốt thì chỉ là bác thích giật bạo lực hay khéo léo hay muốn cả hai thì sẽ xem cốt gì để chọn mút phù hợp với yêu cầu thôi. Nếu bác dùng dòng cốt mềm trung bình như Vis và kỹ thuật tốt thì cứ học theo China mà chơi, Ten05, 64, 80, Dig...đến R7 đều được hết. Em thấy, kỹ thuật là quan trọng nhất, khi kỹ thuật đủ thì mặt cũ rích giật vẫn hay, đừng nói gì đến các dòng mặt vợt mới!

Trainee

Đại Tá
Bh đánh g1 cảm giác hơi khó điều khiển, c1 thì hơi thiếu lực b à ~~
Trái mà ham đánh lực thì siêu sao rồi, vượt trình mình; Mình chỉ cần xoáy, chuẩn, đều, thủ tốt thôi; Mà thực tình mình thấy C1 bắn trái cũng căng đét, có thể yêu cầu của mình không cao.
P/s: mình đưa C1 vì nó cùng ngang ngang mấy mặt kia thôi, .....

hoangdang

Binh Nhất
Trái mà ham đánh lực thì siêu sao rồi, vượt trình mình; Mình chỉ cần xoáy, chuẩn, đều, thủ tốt thôi; Mà thực tình mình thấy C1 bắn trái cũng căng đét, có thể yêu cầu của mình không cao.
P/s: mình đưa C1 vì nó cùng ngang ngang mấy mặt kia thôi, .....
cũng có thể do cổ tay mình yếu

Bình luận từ Facebook