Mặt vợt Milkyway Venus 2: Giải pháp cho mặt Tàu thiếu lực

huyducphamvn

Đại Uý
Venus 2 giống H3 tỉnh
Mars 2 giống Ten 64
Moon 2 Medium giống Ten 05
Sun giống Ten 25

Em xin hết ạ :v
À quên, còn nghe đồn trên diễn đàn nước ngoài Jupiter và Apollo giống H3 thường. :v.

Last edited:

Tackebong

Trung Uý
Oài, mua Venus II về tự cắt nham nhở quá :((
Sao nó có vẻ không dính lắm nhỉ , cứng, bám xoáy nhưng ko dính như mong muốn, chắc phải đánh một thời gian :D

370k thì cũng đáng phải thử ... mặt này so với Blitz 2010 thế nào nhỉ?
Blitz 2010 tốc độ 10 thì Venus chỉ được tầm 7, nếu H3 thì được tầm 5.
Venus xoáy 9.5 thì Blitz 2010 được tầm 8 bạn ạ, H3 được tầm 10.
Nói chung đây là mặt đáng thử và rất rất đáng để sử dụng lâu dài luôn.
Đến thời điểm này mình chơi đều mặt này được hơn 1 tháng rồi và càng ngày càng thấy ổn định cả về kỹ thuật lẫn trận mạc hơn :)

aunhh

Đại Tá
Blitz 2010 tốc độ 10 thì Venus chỉ được tầm 7, nếu H3 thì được tầm 5.
Venus xoáy 9.5 thì Blitz 2010 được tầm 8 bạn ạ, H3 được tầm 10.
Nói chung đây là mặt đáng thử và rất rất đáng để sử dụng lâu dài luôn.
Đến thời điểm này mình chơi đều mặt này được hơn 1 tháng rồi và càng ngày càng thấy ổn định cả về kỹ thuật lẫn trận mạc hơn :)
Hỏa Châu cho em hỏi, Blitz có thể quýnh BH cho cây SZLCZJK tốt không ạh ?

Hỏa Châu cho em hỏi, Blitz có thể quýnh BH cho cây SZLCZJK tốt không ạh ?
Blitz 2010 đánh với Zhang Jike ALC, ZLC và SZLC rất hợp bạn nhé. Kết hợp kiểu này rất tốt cho giật xong, giật móc, giật chiquita trên bàn, cắt, gò bấm nặng...bóng đều có tính uy hiếp cao hơn bình thường.

damme_bongban214

Thượng Tá
Kính chào quý khách hàng.
Trào lưu chơi mặt Tàu gần đây đang ngày trở nên phổ biến và mạnh mẽ hơn.
Không thể phủ nhận được những ưu điểm trông thấy của mặt Tàu khi áp dụng vào trận đấu như giao bóng, đặt bóng, giật điểm rơi, độ cắm khó chịu...
Tuy nhiên mặt Tàu cũng luôn có những điểm yếu cố định như thiếu độ ổn định đối với các kỹ thuật đánh bóng xuyên tâm như chặn đẩy, đôi công, bạt và đặc biệt là thiếu lực đến mức khó chịu.

Venus 2 của Milkyway là một trong những giải pháp có hiệu quả nhất trên thị trường hiện nay. Tốc độ bóng cao hơn sẽ làm sự khó chịu đối với tình trạng thiếu lực đánh giảm đi đáng kể. Trong khi đó, độ xoáy cao, độ cắn bóng tốt và khả năng biến đổi xoáy từ nhỏ đến cực lớn sẽ đem lại bất ngờ cho đối thủ. Đây là một điểm quan trọng mà người chơi đánh giá là còn thiếu ở các mặt vợt Đức, Nhật làm theo phong cách mặt Tàu.

Phần giới thiệu của nhà sản xuất:
Lót mặt vợt mới mang đến tốc đô cao hơn và khả năng thay đổi lượng xoáy trong thời điểm tiếp xúc bóng. Venus 2 cũng tích hợp dầu tăng lực, giúp tăng đáng kể uy lực trong những đòn tấn công giật. Nhanh hơn, xoáy hơn và ổn định hơn, Venus 2 sẽ làm tăng chất lượng những đòn tấn công của bạn.

Venus 2 khi mở ra có 1 lớp Nylon bảo vệ bề mặt dán lên trên:

Bóc lớp Nylon ra bề mặt khá là mịn, đẹp nếu bạn là người hay tiếp xúc với mặt Tàu. Độ dính của mặt tương đối cao.

Lớp lót tích hợp dầu tăng lực được quét sẵn keo, bạn không cần phải quét thêm vào nữa.

Mặt vợt được dán thử nghiệm với cốt vợt Avalox/AVX Ruiba và P900. Đây là dòng cốt vợt Thụy Điển rất được các tay vợt chuyên nghiệp Trung Quốc ưa thích do hợp với mặt Tàu.

Hỏa Châu sẽ tiếp tục review sản phẩm này trong thời gian tới. Tuy nhiên cảm nhận ban đầu của chúng tôi là rất xoáy và tốc độ cao hơn hẳn những mặt vợt truyền thống như H3 lót cam (cả bản tune lẫn không tune).

Milkyway/Yinhe Venus 2 có giá 370.000 VNĐ (bản phẩm cấp xuất khẩu).

Sản phẩm hiện có bán tại:
Hỏa Châu Hà Nội:
101 Đại Cồ Việt - Hai Bà Trưng - Hà Nội
Mr. Kiên (090.467.8833)
Website: www.bongbanViet.com

Hỏa Châu Hải Dương:
69 Nguyễn Trãi - TP Hải Dương
Mr. Hiên (096.326.1189)

Hỏa Châu Hải Phòng:
592 Nguyễn Văn Linh - TP Hải Phòng
Mr. Thắng (090.443.3741)
So với H3 NT Tuyển thì thế nào em

HaQuocLinh

Thượng Tá
Xin hỏi HoaChau là nếu mình dán mặt này vào cốt KTS sieg feint 2 tốc độ , dán venus II vào bên có cacbon có OK không?( sợ bên mặt có cacbon cứng quá còn bên thuần gỗ đã dán gai dài rồi ! cốt mình 1 bên gỗ 1 bên cacbon- ). Nhân tiện cho mình xin hỏi luôn là mình đang còn 1 cốt nữa là innerforce AL , cốt này so với cây KTS có cacbon thì cây nào dán venus II hợp hơn nhỉ?

aunhh

Đại Tá
Blitz 2010 đánh với Zhang Jike ALC, ZLC và SZLC rất hợp bạn nhé. Kết hợp kiểu này rất tốt cho giật xong, giật móc, giật chiquita trên bàn, cắt, gò bấm nặng...bóng đều có tính uy hiếp cao hơn bình thường.
Cảm ơn Hỏa Châu rất nhiều. Chúc Hỏa Châu ngày càng phát triển.

Xin hỏi HoaChau là nếu mình dán mặt này vào cốt KTS sieg feint 2 tốc độ , dán venus II vào bên có cacbon có OK không?( sợ bên mặt có cacbon cứng quá còn bên thuần gỗ đã dán gai dài rồi ! cốt mình 1 bên gỗ 1 bên cacbon- ). Nhân tiện cho mình xin hỏi luôn là mình đang còn 1 cốt nữa là innerforce AL , cốt này so với cây KTS có cacbon thì cây nào dán venus II hợp hơn nhỉ?
Venus hợp với dòng cốt đàn hồi như Innerforce hơn, còn Sieg là dòng cốt không đàn hồi dành cho người chơi gai. Nếu bạn chơi mặt này thì quả bạt chậm và bị ăn xoáy nhiều, có lẽ chỉ phát huy được quả giật moi hoặc xoay mặt gò cắt luân phiên. Có lẽ là cốt này phù hợp với mặt Sun hơn là Venus.

Xin hỏi Hoả Châu mặt Venus II này có những loại độ cứng nào, cứng nhất bao nhiêu độ theo thang của DHS
Bên mình chỉ nhập về loại Hard. Loại này độ cứng vào khoảng 40 theo thang độ cứng của Trung Quốc bạn nhé. Venus khi mới đánh thì cảm giác lanh hơi cứng, đánh được tầm 1 tuần thì rất ngon do lanh mềm ra, cắn bóng hơn và cảm giác hơn.

Acoustic

Đại Uý
Bên mình chỉ nhập về loại Hard. Loại này độ cứng vào khoảng 40 theo thang độ cứng của Trung Quốc bạn nhé. Venus khi mới đánh thì cảm giác lanh hơi cứng, đánh được tầm 1 tuần thì rất ngon do lanh mềm ra, cắn bóng hơn và cảm giác hơn.
Cảm ơn HC, nếu độ cứng khoảng 40 thì tuyệt vời rồi. Cuối tuần mình sẽ ra chỗ e Hiên lấy 1 mặt dùng thử

Acoustic

Đại Uý
Mặt này dán rồi bóc ra trước khi dán lại có cần Tune không HC. Sợ bóc ra mất lớp tune sẵn

Bình luận từ Facebook