mặt vợt của Ma Long tại Asian Championships 2015

bachikho

Đại Tá

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bạn này nói rất mâu thuẫn nè-nếu dùng dầu tune thì làm sao cong vồng thế kia được
Nhưng phải công nhận bọn tuyển quốc gia chơi mặt cứng thật,combo này rơi vào tuyển tỉnh chắc ko giật nổi bóng sang bàn mất!
Thực ra chơi mặt cứng có cái hay riêng của nó, nếu ai đã từng nhai 42, sẽ thấy cú FH cực kỳ lợi hại
Đối mà quen bóng, thường đánh 39, lên 42 thì chỉ 3 quả là không đối được, xoáy lồng lồng, nhưng đối toàn bị mất chân vì nó tụt rất nhanh, không đối được, mà bê vào thì toàn bị bay

Có điều, khi em chơi 42 thì không tune, thành ra cú moi / FH cú 1 mất sức lắm, mà phải kỹ bóng nữa, thành ra nhiều khi để làm xong cú 1 mất luôn cú 2, nên em mới chuyển về 39 rồi tune

Anh @bachikho cứ giấu mãi, chia sẻ cho anh em về 42 tune xem thế nào anh ơi

lamtq

Đại Tá
Thực ra chơi mặt cứng có cái hay riêng của nó, nếu ai đã từng nhai 42, sẽ thấy cú FH cực kỳ lợi hại
Đối mà quen bóng, thường đánh 39, lên 42 thì chỉ 3 quả là không đối được, xoáy lồng lồng, nhưng đối toàn bị mất chân vì nó tụt rất nhanh, không đối được, mà bê vào thì toàn bị bay

Có điều, khi em chơi 42 thì không tune, thành ra cú moi / FH cú 1 mất sức lắm, mà phải kỹ bóng nữa, thành ra nhiều khi để làm xong cú 1 mất luôn cú 2, nên em mới chuyển về 39 rồi tune

Anh @bachikho cứ giấu mãi, chia sẻ cho anh em về 42 tune xem thế nào anh ơi
41,42 neu tune phai tune ca topsheet thi dc 1,2 thang .ko thi 1,2 tuan la vut

lamtq

Đại Tá
Con này của thằng nào ngon qá bác:D
Mặt đỏ là H3 mềm 37 độ dùng để đánh trái.
Mặt đen là H3 lót xanh 41 độ dùng để giật phải.
Hai mặt này đều bóc ra, để 1 lúc nên bị co vào.
Keo dán cũng mỏng nên nhìn rõ số trên sponge.
Nếu đánh nó sẽ dùng keo của nó, quết vài lớp nó sẽ ưỡn cong ngược lại.
No danh đỏ Fh, Đen blue Bh đấy a ợh:p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
đánh chả khác j h8
Cảm nhận khác nhỉ, em chơi H3 39 Market Orange tune hay hơn H8 nhiều, nó nẩy hơn cả H8, gần bằng Ten 05 khi giật, nhưng vẫn xịt khi cắt, đẩy chuội, xoáy hơn hẳn H8, đánh thấy ôm bóng hơn nhiều, H8 cảm giác không bằng H3 tune, có hơi hướng Ten nhiều lắm, không thấu cốt, ôm bóng như H3 tune, thế mới lạ

Hieu do van

Binh Nhất
Gần 10 năm chơi h3, gần đây em rất thắc mắc bọn CNt chơi mặt bao nhiêu độ, vì cứ thấy độ cứng thay đổi một chút là ko đánh nổi, vào topic này thì em thấy hơi thắc mắc, 1 là nguồn ảnh, em tìm bằng tiếng anh ko tìm dc 2 ảnh trên, ko lẽ bọn tây nó ko tìm dc 2 ảnh này ? , cũng ko thấy có gì để chứng minh ngoài cái phong bao hơi giống cái ảnh dán lên long 5, nhìn mặt sau cũng ko thấy có gì để chứng minh chắc chắn là nó xé ra từ cái vợt long 5 đó ( nhìn mặt vợt rất llồi lõm mà mặt sau thì lại phẳng lì Hình ảnh mặt đen thì lại càng ko thấy có gì liên quan cái nền chụp cũng khác luôn, hơn nữa cái mặt cong như vậy làm e càng ttò mò, hiiền các bác chỉ giáo dùm.

Bình luận từ Facebook